Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
Nhìn cái bóng đổ vô chiếc xe thẳng băng vậy ra cái clip ghép rồi. Còn cố đi cãi nữa ...
View attachment 2773954

Và ngay comment đầu tiên thì tụi này bảo nó là scam rồi. Vì nó tạo ra điện nhưng bằng cách dùng gió vì vậy sẽ tạo lại lực cản cho các xe khác khi đi tới => lấy nhiên liệu mấy xe đó làm điện.

A turbine placed next to moving vehicles represents an increase in wind resistance to the vehicles compared to the situation in which there is no turbine. In other words, placing these turbines next to vehicles increases the drag on the vehicles, degrading their fuel economy. These generators come at the price of (slightly) increasing the carbon burned by cars. There are more sensible ways to generate renewable power.
Buồn cười! Mình chỉ giải thích cái hiện tượng mà bác không biết nên cho là “chiều quay là vô lý”, có cãi gì bác đâu! Rồi bác lại dẫn để chứng minh clip bị ghép hình, rồi lại dẫn comment để nói cái công nghệ này là scam gì đó, em ko có ý kiến nhé.

Hạng D
30/12/18
1.371
30.307
193
33
Buồn cười! Mình chỉ giải thích cái hiện tượng mà bác không biết nên cho là “chiều quay là vô lý”, có cãi gì bác đâu! Rồi bác lại dẫn để chứng minh clip bị ghép hình, rồi lại dẫn comment để nói cái công nghệ này là scam gì đó, em ko có ý kiến nhé.
Haha, anh giải thích 1 cái bị ghép, thì nó ko đúng rồi, giải thích chi mệt vậy?

S12 confirmed
Hạng B1
12/12/12
61
2.792
83
www.otosaigon.com
Đi đường Hồ Chí Minh mà thấy có chỗ sạc quá trời trụ sạc, lạ cái là đường này xe xăng còn khoing thấy đâu.

• Like
Reactions: michau83
Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.590
113
Sài Gòn
nkl.am
Chơi pin 117Ah đi a. Bao chạy lâu và không mất cốp. Em chạy cả tuần không xạc, sướng gì đâu :)
chờ pin hỏng để thay mà nó chưa hỏng nên cứ để đấy thui ah

ah mà sắp phải đi làm xa có lẽ cũng thử đổi pin coi sao