Hạng B1
1/9/16
56
63
18
43
Theo lịch trình thì ngày nào bác đến Hạ Long và ngày nào đi thác Bản Giốc ấy nhỉ?
Em cũng máu đi thác lắm vì sợ k đi nhanh mai mốt bọn hàng xón xấu tính kia nó chiếm hết thì chả đi đc ;) Không nhẽ đu theo bác 1 đoạn ;)

Tết 2017 đu theo anh em Os ra Bắc ăn tết bằng em cerato koup đây ạ; bây giờ thì em kéo hết vợ con ra Hạ Long rồi

HÀNH TRÌNH XUYÊN VIỆT 2017 6.000km ĐÔNG TÂY BẮC CÙNG CAPTIVA REWW

Hạng D
8/5/16
2.226
5.955
113
Thích cách report của bác chủ! Mỗi chặn đều có hình lộ trình trên map rất dễ hình dung cho người đọc ít đi xa như em :D.
Hóng bài bác chủ tiếp, chúc bác thượng lộ nhiều niềm vui ;)

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Bác chủ thớt khoẻ thiệt, chạy 2 ngày hết 1200km. Chắc do khúc miền Nam và Trung đi nhiều nên không ghé đâu cả, tập trung hết miền Bắc.
Đông và Tây Bắc em đều đi rồi, nhưng do người khác lái. Đường đèo nhỏ, chạy chậm nhưng không có gì khó. Mất thời gian nhiều hơn thôi.
Nhưng lái xe kiểu này không thâm nhập sâu vào cuộc sống của người dân được, chủ yếu là lái xe-ăn-ngủ. Chỉ cưỡi ngựa xem hoa

• Like
Reactions: xddailoc
Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Thích cách report của bác chủ! Mỗi chặn đều có hình lộ trình trên map rất dễ hình dung cho người đọc ít đi xa như em :D.
Hóng bài bác chủ tiếp, chúc bác thượng lộ nhiều niềm vui ;)
Cảm ơn bác đã x3m, sẽ cố gắng tường thuật tiếp những chặng tiếp theo

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Bác chủ thớt khoẻ thiệt, chạy 2 ngày hết 1200km. Chắc do khúc miền Nam và Trung đi nhiều nên không ghé đâu cả, tập trung hết miền Bắc.
Đông và Tây Bắc em đều đi rồi, nhưng do người khác lái. Đường đèo nhỏ, chạy chậm nhưng không có gì khó. Mất thời gian nhiều hơn thôi.
Nhưng lái xe kiểu này không thâm nhập sâu vào cuộc sống của người dân được, chủ yếu là lái xe-ăn-ngủ. Chỉ cưỡi ngựa xem hoa
Lộ trình SG- Hà Nội 3 ngày cho nhanh bởi cung từ Phong Nha trở lại đã đi nhiều, chủ yếu tập trung ở cung Đông Tây Bắc đó bác. Nếu thâm nhập sâu vào cuộc sống của người dân thì phải đi tập trung 1,2 ,3 điểm trở lại thôi, bây giờ với lộ trình này mình sẽ khám phá sơ bộ được toàn cảnh ngoài vùng đó, rồi sau này có dịp sẽ khám phá riêng từng vùng, nếu đi nhiều nơi mà khám phá sâu nữa chắc phải mất hơn 1 tháng đó bác.

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Theo lịch trình thì ngày nào bác đến Hạ Long và ngày nào đi thác Bản Giốc ấy nhỉ?
Em cũng máu đi thác lắm vì sợ k đi nhanh mai mốt bọn hàng xón xấu tính kia nó chiếm hết thì chả đi đc ;) Không nhẽ đu theo bác 1 đoạn ;)

Tết 2017 đu theo anh em Os ra Bắc ăn tết bằng em cerato koup đây ạ; bây giờ thì em kéo hết vợ con ra Hạ Long rồi

View attachment 731864
Lịch trình ngày 26 là ở Hạ Long và ngày 27 đi Bản Giốc bác ơi

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Em đi y chang bác,nhưng ăn sáng Cà Ná trưa ăn Đại Lãnh sau khi ghé Đầm Môn chơi,đi lúc gần 4g sáng nên kịp chiều ghé luôn nhà thờ Mằng Lăng và ghềnh Đá Dĩa,cũng ăn quán bà Tám và ở Long Beach!Có được khuyến mãi nhạc vũ trường đến khuya không bác :) !
Do mình ghé đến Tuy Hòa vào thứ năm nên vũ trường bên dưới chơi ko khuya lắm nên cũng dễ ngủ đó bác.

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Lịch trình ngày thứ 3 Đồng Hới- Hà Nội 500km
Sau giấc ngủ lại lại sức do hôm trước cày 666km, sau khi ăn sáng tiếp tục lên đường tiếp tục hành trình tiến vè thủ đô Hà Nội
thành phố Đồng Hới trong nắng sớm, xa xa là cầu Nhật Lệ
cả nhà làm 1 tấm ghi hình tại Quảng Bình Quan, 1 thành phố êm đềm nằm cạnh biển và dòng sông Nhật Lệ hiền hòa có bà mẹ Suốt anh hùng.
Bắt đầu lên đường ghé thăm mộ đại tướng Võ Nguyên Giáp tại vũng chùa nhìn ra đảo Yến, đường xá trong đoạn này cũng còn rất tốt vắng xe nên chạy rất nhanh, thoáng chốc đã đến rồi ghé vào thắp nén hương cho vị đại tướng
gặp 1 chiến hữu đen từ Hà Nội vào thăm đại tướng
gặp bác thương binh già mang đậm dấu ấn chiến tranh đã gởi lại 1 phần thân thể mình trong cuộc chiến đến thăm lại vị thống soái của mình. Hình ảnh người thương binh già nhón chân trên đôi nạng gỗ leo lên dốc giữa trưa nắng mang lại cho mình thật nhiều xúc cảm.
mộ vị Đại tướng nằm trên đồi cao hết sức dung dị trong lòng đất mẹ, hoàn toàn ko phải khu mộ hoành tráng đầy đá hoa cương to đẹp mà Người dư sức có được so với vị thế của Người làm cho ta hết sức suy ngẫm... với thời cuộc hôm nay, nhưng chính vì vậy cho nên khu mộ của Ông chắc có lẽ được nhiều người đến thăm viếng nhất so với những người khác cũng đã nằm xuống tại bây giờ và chắc có lẽ kể cả trong tương lai.
Sau khi thắp nén hương tạm biệt Ông, mình tiếp tục hành trình tiến đến Hà Nội, mình ko qua hầm đèo Ngang mà chọn đi theo nhánh qua đèo Ngang cũ, đường vắng tênh ko 1 bóng xe, chỉ mình và 1,2 chiếc xe gắn máy cũng của những du khách tìm về 1 con đèo nhỏ nhưng có lẽ quá nổi tiếng qua những vần thơ bất hủ .Còn đâu nữa 1 con đèo mà ngày xưa xe cộ xuôi ngược qua lại, hướng từ Nam ra Bắc qua con đèo này rồi thì chẳng còn con đèo nào nữa ngoại trừ tiến ra vùng Đông và Tây Bắc
ghi lại dấu chân trên đèo
hầm đèo Ngang nhìn từ đèo Ngang.
Qua đèo Ngang rồi tiến vào địa phận Hà Tỉnh, đường bắt đầu hẹp dần và xấu hơn, cảnh vật 2 bên đường khô cằn chẳng có gì đẹp ngoại trừ đi ngang khu công nghiệp có thằng Fosmosa quá nổi tiếng xấu xa, tiến về Thành phố Vinh ăn trưa thôi.
cầu Bến Thủy trước khi vào thành Vinh.
Sau khi cơm trưa xong no nê, tiếp tục lên đường tiến vào địa phận Thanh Hóa, đường xấu hơn và chật hơn rất nhiều
nút giao thông tại Thanh Hóa , rẽ vào AH1 cho nhanh bỏ qua Thành phố Thanh Hóa, để dành lượt về sẽ ghé Thanh Hóa theo hướng từ phía Tây. Vào địa phận Thanh Hóa đường qua khu vực này khá dài, khá chật và khá xấu, khá lâu mới vượt qua địa phận Thanh Hóa tiến vào địa phận Ninh Bình, mình cũng bỏ qua thành phố Ninh Bình xuyên qua đường tránh và tiến vào cao tốc Cầu Giẻ Ninh Bình tiến vào Hà Nội, bỏ qua Thành phố Ninh Bình quá nổi tiếng cũng tiếc nhưng mình cũng sẽ dành 1 đợt khác khám phá Ninh Bình trọn vẹn và lâu hơn.
Cao tốc Cầu Giẻ Ninh Bình dài khoảng 70km, ko được đẹp và rộng như cao tốc Long Thành Dầu Giây, và đoạn cuối cao tốc này do đang mở rộng thêm nên quá chật và tốc độ hạ xuống chỉ còn 100km/h. Cuối cùng cũng hết cao tốc tiến vào thủ đô Hà Nội tiến thẳng về Hồ Tây ăn tối thôi, kết thúc hành trình tại Hồ Tây lúc 18h30
chiều Hồ Tây lao xao những cơn sóng và thật mát mẻ, thưởng thức đĩa bánh tôm Hồ Tây sau 1 ngày kết thúc hành trình 500km.
Ngày mai ở lại Hà Nội 1 ngày để khám phá Hà Nội lạ lẫm mà mình mới đặt chân đến lần đầu tiên, rồi hôm sau bắt đầu cung đường chính tiến về kỳ quan thiên nhiên thế giới Vịnh Hạ Long

Hạng B1
1/9/16
56
63
18
43
Bác chủ phi nhanh thật ;)

chắc tối mai bác xuống Hạ Long rồi nhỉ? Em ở ngay Bãi Cháy, bác xuống thì hú em chạy ra mời bác cafe chém gió tý cho vui nhé; bác đi Thác vào giữa tuần nên có lẽ em không đu theo đc do đang hơi bận tý, sẽ xem review đg đi của bác để hôm khác em làm chuyến, cũng đi từ Hạ Long