Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Bác chủ làm em thèm ghê - Em mà vô OS sớm thì chắc gặp Bác ở Huệ hoặc Qbinh rồi. hè em về Quê, lấy xe bạn chạy loanh quanh khu Bình Trị Thiên/ Mời Bác ăn cháo lươn quê choa rồi.
Chúc bác thượng lộ bình an/ Xe Cap là cố gắng kế tiếp của em để đi như Bác - cho dù em đang đi xe cờ ru ls, cũng bang khắp nơi rồi. Thanh Hóa là cuối - Còn lại gần hết. (Mà xe em có phi dc vài chỗ tây Bắc không Bác nhể??? Để tính coi - biết qđâu)
Hành trình đông và Tây bắc đi sedan hơi mạo hiểm lắm bác ơi, nguy cơ ko qua được chỗ xấu nhiều lắm, đường đông và tây bắc nhiều đoạn xấu lắm, bác có tin có đoạn 20km mà bò mất 1,5h và cap revv mà cạ gầm mấy lần đó. Chắc phải cuối tuần về nhà rồi tường thuật chi tiết chia sẽ cho các bác

• Like
Reactions: Man_of_Cars
Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Hành trình đông và Tây bắc đi sedan hơi mạo hiểm lắm bác ơi, nguy cơ ko qua được chỗ xấu nhiều lắm, đường đông và tây bắc nhiều đoạn xấu lắm, bác có tin có đoạn 20km mà bò mất 1,5h và cap revv mà cạ gầm mấy lần đó. Chắc phải cuối tuần về nhà rồi tường thuật chi tiết chia sẽ cho các bác
Cám ơn Bác. Về tới chưa Bác - chia sẻ đầy đử nhé. Kiểu này chắc chờ lên chân dài rồi đây- Lâu quá

Hạng C
22/9/16
576
33.980
93
47
Cung lượt đi Sài Gòn-Tuy Hòa- Đồng Hới- Hà Nội- Vịnh Hạ Long- Lạng Sơn- Thác Bản Giốc- Lũng Cú Hà GiangView attachment 727598 View attachment 727598 cung lượt về Cao Bằng- Lào Cai Sapa- A pa Chải- Điện Biên- Mù Căng Chải- Tà Xùa- Mộc Châu- Pù Luông- Suối Cá thần Cẩm Lương- Thanh Hóa- Cột mốc 0 Đường Hồ chí Minh- Ngã ba Đồng Lộc- Đèo Đá Đẽo- Động Thiên Đường- Hồ chí Minh Tây- Khe Sanh- Huế- SGView attachment 727598 Đồng hành với chuyến đi này là con Cap reww 2016 đã đi được 1 năm khoảng 32k , đã chinh chiến từ Mũi cà mau đến Phong Nha , dọc cung đường Tây nguyên.View attachment 727625 Cung xa nhất là Phong Nha 3.000km , đợt này sẽ gấp đôi để đánh giá chi tiết nhất khả năng vận hành của cap reww với cung đường tứ đại đỉnh đèo Tây Bắc, vượt qua định kiến các đời trước của captiva, phiên bản cap reww 2016 đã thực sự làm mình hài lòng với em nó, khả năng vận hành đầm chắc, tiêu hao nhiên liệu cũng rất ổn, mình rất hài lòng với cap reww.View attachment 727624
Mình khởi hành trước bác từ 9jun đến 25jun trên con captiva già 10 tuổi trên 5000 km đêy
HÀNH TRÌNH XUYÊN VIỆT 2017 6.000km ĐÔNG TÂY BẮC CÙNG CAPTIVA REWW

Hạng F
14/3/13
5.958
140.580
113
Phong Lăng Độ
Bác khoaMone đi thác Bản Giốc từ cung nào lên để mình chia sẽ hành trình kinh nghiệm cho, mấy hôm nay vừa đi vừa chơi dạo tối các nơi đến nên chưa kịp chia sẽ tiếp hành trình. Hôm nay đã ở sapa 2 ngày rồi chuẩn bị đi về Tà Xùa qua cung đèo Ô quy Hồ, Khau Phạ , Mù căng Chải và Tà Xùa
Em ra tới Hà nội và nghỉ ngơi, bà cả và nhóc nhà em chưa quen ngồi xe xa nên mệt và bệnh tới nơi nào cũng ghé bệnh viện. Em đanh tính Phương án khác. Chuyến này em đi sendan nên cũng vất vã

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Em ra tới Hà nội và nghỉ ngơi, bà cả và nhóc nhà em chưa quen ngồi xe xa nên mệt và bệnh tới nơi nào cũng ghé bệnh viện. Em đanh tính Phương án khác. Chuyến này em đi sendan nên cũng vất vã
View attachment 743262View attachment 743265 View attachment 743264
Sức khỏe của bà cả và nhóc nhà bác như thế đi cung tây bắc chịu ko nổi đâu bác ơi, mệt gấp 3 lần đường đồng bằng đó. Mà bác đi sedan e rằng cũng mạo hiểm đó, đường tây bắc chạy 7h là mệt gấp đôi đường đồng bằng đó
cung màu đen là nửa đường đi của mình từ Hạ Long lên đó, có đoạn đường tỉnh DT208 có 20km mà bò mất 1,5h đó, do tuyến này xe cont cày nát luôn sedan vô phương đi nha bác, nếu bác có đi thì nghiên cứu cung màu xanh QL3 đó hy vọng ok hơn

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Minh dang lên ke hoach di nhu Bac bang CRV. Du Dinh thang 8 nay, note lai nhung noi an uong cua Bac de chuan bi.

khong biet co Ai thap Tung cung khong ta?
Cố gắng làm 1 chuyến xuyên Việt đi bác, 1 trải nghiệm khó quên trong đời, thực sự rất ấn tượng, bác đi CR-V thì ok đó bác, chủ yếu gầm cao cao 1 chút để vượt đường xấu mà mình ko lường hết được. Bác đi tháng 8 hy vọng hết mưa thời tiết đẹp sẽ ok hơn đó.

• Like
Reactions: Man_of_Cars
Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Hành trình từ Đồng Hới đến Hà Nội đường vẫn đẹp và cũng tương đối dễ đi, đoạn vào địa phận Thanh Hóa thì đường chật và xe qua đông nên tốc độ đi khá chậm, đoạn qua Ninh Bình vào cao tốc Ninh Bình Cầu Giẽ cũng khá dễ đi. Cao tốc NB-CG chỉ đẹp đoạn đầu thôi, còn nửa đoạn sau thì chật và vẫn đang mở rộng nên tốc độ chậm hẳn lại. Trên đường vành đai tiến vào nội đô Hà Nội rất đông và cảnh quan bên ngoài cũng rất nhiều nhà cao tầng gây cảm giác chật chội và nóng bức, có lẽ Hà Nội cũng phát triển quá nóng.
Sau khi phi 1 mạch về Hồ Tây ăn tối xong thì mình trở về ks ngay để thưởng ngoạn cảnh đêm Hồ Gươm. Để thuận tiện cho việc tham quan mình quyết định chọn ks ngay phố cổ sát ngay Hồ Gươm nhưng xe phải đem gởi lề đường chân cầu gần đó, em chủ ks nói với mình riêng Hà Nội mà bác đi ô tô trong nội đô là ko ổn rồi, và hôm sau mình cảm nhận là đúng ngay, nội ô Hà Nội quá chật chội và vô phương có chỗ đậu xe lề đường
ks mình ở là Hanoi capella hotel cạnh Hồ gươm, phòng ốc ks này cũng khá đẹp và nhân viên rất thân thiện,ks này mình book qua booking.
hình ảnh khu tiếp tân của ks.
Sau khi nhận phòng tắm rửa xong đi bộ ra ngắm đêm Hà Nội ngay, phải nói rằng thời tiết HN lúc này khá khó chịu, nóng và rất oi bức ko như ở SG dù nóng cũng ko khó chịu mấy.
Vài hình ảnh tượng trưng đêm Hồ Gươm, do ngay đêm thứ bảy và trời nóng nên rất đông người dân đi bộ dạo trên con đường đi bộ xung quanh Hồ Gươm
cảnh Hồ Gươm trong đêm, xa xa là tháp rùa
rất đông người đi dạo
tượng đài vua Lý Thái Tổ trong ánh đèn chiếu sáng nghệ thuật.

1 cây ven Hồ Gươm.
Sau khi dạo 1 vòng đêm Hồ Gươm, thưởng thức kem Tràng Tiền đi bộ về ks, tạt ngang hàng phở gà cô Yến béo gần đó làm 1 tô rồi về ks nghỉ ngơi chờ ngày mai khám phá Hà Nội.

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Nhìn mộ Đại tướng mà thấy cảm động quá bác.
Thực sự mình quá ngạc nhiên khi trực tiếp thấy được mộ Đại tướng , trước khi đến trong đầu mình nghĩ rằng mộ Đại tướng phải rất hoành tráng, ốp đầy đá granit sang trọng... nhưng khi đến rồi thì thật sự quá xúc động, mộ Đại tướng giản dị đơn sơ ko cầu kỳ , 1 đồi đất nhỏ Đại tướng nằm đó, chỉ tấm mộ bia và lư hương đa lớn thôi, ôi thật cảm động trước mộ 1 vị Đại tướng lừng lẫy 5 châu.

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Thực sự mình quá ngạc nhiên khi trực tiếp thấy được mộ Đại tướng , trước khi đến trong đầu mình nghĩ rằng mộ Đại tướng phải rất hoành tráng, ốp đầy đá granit sang trọng... nhưng khi đến rồi thì thật sự quá xúc động, mộ Đại tướng giản dị đơn sơ ko cầu kỳ , 1 đồi đất nhỏ Đại tướng nằm đó, chỉ tấm mộ bia và lư hương đa lớn thôi, ôi thật cảm động trước mộ 1 vị Đại tướng lừng lẫy 5 châu.
Chào Bác - Không hẳn vậy đâu. chưa tới lúc nó đẹp như bác nghĩ nhé/

• Like
Reactions: Freeway sonata