Hạng C
22/12/14
558
832
93
Các bác cho em hỏi ngu chút, đó là khi đậu xe trên đường, thì xe không được cách lề quá 20cm, 20cm này được tính ntn vậy các bác?

Hạng B2
20/5/15
404
497
93
Đi chợ, siêu thị mà xuống hầm thấy vậy là trứng gà cứ thế mà chọi lên xe cho nó biết 1 bài học về văn hoá và ý thức khi đậu xe. Trứng gà thẳng tiến mà chọi các bác ơi. :3dchientrung:.
Bác đã phản đối việc đậu xe không có văn hóa bằng một cách thức rất có văn hóa :3dcuoi:

Hạng B2
14/12/14
319
4.327
93
Moon
Chỗ mình ở có thằng rúc sát đít xe mình có 10cm... em cho nó một sẹo gọi lài nhắc nhở...

Lỡ bác ấy dc BV canh xe dùm và bắt đậu sát vậy thì sao ?
Mình đi 1 số nơi phải để xe ở lề đường, mấy chú giữ xe cứ bắt phải đậu sát đít xe trên chắc cũng chỉ tầm 10cm, mình nói đậu gần vậy lỡ cháy xe trên sao mình chạy ra dc, mấy anh ấy chỉ cười trừ, và mình vấn phải đậu sát đít chiếc trước.
Vài lần vì tình thế ép buộc phải đậu lệch ô vì cả dàn xe trước đậu lệch mình vào sau ko lệch ko đậu dc vì chả còn chỗ nào đậu. Sau đó mình ra trễ các xe xung quanh đi hết còn mỗi xe mình >> tình ngay lý gian.
Sau này đậu lệnh ô vì bất khả kháng chắc phải ghi tờ giấy dán vào đít : "Em đậu lệch vì 2 thằng 2 bên mất dạy đậu lệnh trước" cho các bác khỏi chụp lên đây quá :) he he

P/S : may mắn là ko có ai chụp lên đây cả hà hà