Hạng B2
14/4/15
491
2.608
93
Có đưa hình lên đây, chưa chắc mấy người đó thấy và rút kinh nghiệm. Theo em nếu được, ngoài việc đứng lại chụp hình, mình có thể kép cái giấy nhắc nhở vô cần gạt nước ở kính lái để họ biết mà đừng tái phạm..

Hạng B1
3/8/09
75
46
18
33
Cai Lậy - Tiền Giang
chỗ còn nhiều mà đậu vậy thì đúng là vô ý thức thật . em tay lái non nhưng vẫn cố xào xe cho ngay ngắn rồi mới tắt máy đi . lần sau khi thấy xe nào đậu lấn e chụp luôn hẳn bs up lên

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
16/4/13
276
200
43
30
Lâm Đồng - Tp. HCM
Ở nước ngoài người ta làm cho bể mặt thế này nhé :)

Đồng ý chụp hẳn BS đưa lên đây. Có vô tình hay cố ý vào đây nhận thấy được mới rút kinh nghiệm chứ nói không như vậy thì cũng chỉ có ae diễn đàn thấy thôi chứ các bác ấy làm sao mà biết được chúng ta đang khó chịu như thế nào đối với họ.
Đồng ý dán thêm 1 cái sticker : " Đậu xe khá lắm :) " - " Đậu xe như đúng rồi " - " Đậu xe có ý thức 1 tí nhé " v.v....

Hạng C
1/5/10
609
233
43
đậu xe kiểu chặn cửa. ko cho ra vào thì nó de xe ra vô tình mà đụng xe mình thì mình móc tiền túi ra tự sửa thui , tốt nhất là ko nên tranh chấp với túi tiền mình làm gì

Hạng D
26/9/12
1.071
404
83
TP HCM
Lỗi là xe quá ngắn theo quy định của nhà để xe Bác ạ, còn lại không lỗi gì cả em nghĩ thế:) .
Nếu i20 bị lỗi đỗ o sát dưới cũng o đúng lắm vì nó ngắn mà , có thể chủ xe canh = đầu 2 xe bên

• Like
Reactions: Cerato235.14
Hạng B2
1/3/13
142
88
28
A L.D.T nói đùa vậy chứ bác chủ thớt này cũng đâu có nói i20 đậu sai. Mà khen tinh thần OS đậu đúng đó chứ :D
Dạ đúng rồi Bác, ý của em là do xe kích thước ngắn và có bác thắc mắc lỗi gì thôi chứ phía trước bằng với xe khác mà = Em (gián tiếp) khen ạ. nói chung em thấy ai đậu xe đúng quy định, ngay ngắn tự nhiên thấy thiện cảm hẳn nhất là ở trường tiểu học, chung cư ...mặc dù chẳn biết đó là ai. mấy lần em giải thích mấy người đỗ xe ngay ngắn cho người khác còn chỗ đỗ nữa ở cổng trường con em học toàn bị nhìn với ánh mắt hình viên đạn:). tất nhiên em thấy đa số là đỗ xe rất có ý thức ạ.

Hạng C
3/3/08
616
431
63
Cứ phải khoác áo nâu sòng là thành thầy tu, cứ phải cỡi xe sang là.... :D

Em lạc đề chút, bữa trước đi qua ngã tư Út tịch -HVT, đèn xanh dòng xe bên Út Tịch đã tràn qua hướng Cộng Hòa mà chú xe Camry lán cóng vẫn cứ cố bươn đèn đỏ từ hướng Lăng Cha Cả về triễn lãm, ghét quá em dừng xe trước mặt luôn để cho bên này đi khỏi cản trở :D Đấy, cứ phải khoác Camry là dân trí cao đâu chớ! :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
25/1/11
132
108
43
ThuDuc Tp HCM
Nói chung cũng phải thông cảm các bác ah, nhiều khi vì vội đưa con vào BV chẳng hạn, hay là khả năng de còn hạn chế, hay tại thèn trước nó đậu vậy rồi nên mình cũng phải đậu sai theo dây chuyền,
em củng ở CC đây nhiều lúc củng bực mình muốn lấy xe đi gấp mà 2 thèn kẹp 2 bên sát quá ra không được đành đi xe máy.

• Like