Hạng B1
23/2/05
81
1
8
37
RE: Hcm- có bằng b2 trong 3 tháng rưỡi

ko có đâu bác,em học b2 cũng chỉ có ba tháng rưỡi thôi mà,bác thử qua trung tâm dạy lái xe của saigontourist đó bác,gần cổng bộ tư lệnh quân khu 7 đừơng hoàng minh giám đó bác,xe cộ ở đây đầy đủ lắm tha hồ cho bác thực hành......thi cử cũng ok lắm vì của saigontourist mà,bác cứ pm cho em......em sẽ chỉ bác đường bác.
chúc bác mau có bằng B2 nha.....

Lys
Tập Lái
7/2/07
42
1
8
123

Em cũng học SGtourist đây, đúng là 3,5 tháng thi, chính xác đchỉ là 99C Phổ Quang,P2, TB, đt : 9974476

Trích đoạn: shiwa

ko có đâu bác,em học b2 cũng chỉ có ba tháng rưỡi thôi mà,bác thử qua trung tâm dạy lái xe của saigontourist đó bác,gần cổng bộ tư lệnh quân khu 7 đừơng hoàng minh giám đó bác,xe cộ ở đây đầy đủ lắm tha hồ cho bác thực hành......thi cử cũng ok lắm vì của saigontourist mà,bác cứ pm cho em......em sẽ chỉ bác đường bác.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Anh hai em đang cần lấy bằng lái B2, hiện tại đã có bằng lái của Mỹ được hơn 4 năm, về đây hỏi thì nhận được trả lời là nếu muốn dùng bằng mỹ để cấp luôn bằng VN thì chọn 1 trong 2 cách sau
+ Đem bằng lái Mỹ đến Lãnh Sự Quán yêu cầu Lãnh sự dịch sang tiếng việt. Em nói thật, tụi nó nói vậy thà về quê làm ruộng đi cho rồi. Lãnh Sự quán mà phải đi dịch mấy cái này à:mad:
+ Cắt góc bằng lái[8|] và xác minh 2 tháng, sau đó sẽ cấp bằng VN. Chơi như thế thì vứt luôn bằng lái của người ta rồi:mad:

Hỏi các đường dây để có bằng sớm thì nhận được trả lời là hiện nay bị kiểm tra gắt gao nên khó lắm, tốn chừng 15tr thì có trong 2 tháng:mad:, có cái bằng mà sao đến 15tr:mad:

Các bác biết chỗ nào để học nhanh không ạ:( ? Mấy chỗ dạy lái xe đều nói mất 12 tháng mới có bằng, có cái bằng lái mà cũng làm khó người dân[&:]

Em ức vụ này lắm nên nếu em có gắt quá hay dùng từ không thích hợp các bác bỏ qua cho em, cái bằng lái mà bọn nó làm như là tiến sĩ không bằng:mad:

Hạng D
24/11/06
3.931
19.096
113
Vietnam

Hồi xưa em học ở Tiến Bộ, có 1 thằng học tuần 4-5 buổi thế là có 2 tháng nó đã được thi, mất 6t thì phải

Tập Lái
19/3/08
7
0
0

Trường Tiến bộ cũng vậy ah bác ơi,bây giờ cũng ko dám nhận học viên nữa là,có nhận thì cũng nhận nhỏ giọt,em cũng đang học ở Trường Tiến bộ đây

Hạng B2
22/4/08
290
4
18
50

huhu...chính xác là truờng Hòang gia bảo bây giờ đăng ký sang năm mới đuợc thi 6/2009 ...có bác nào giúp em với!Ngay văn phòng ghi danh nó còn để 1 bài báo là bây giờ ở đâu cũng phải 1 năm mới đuợc thi ...hic...kíu em với

Lys
Tập Lái
7/2/07
42
1
8
123

Em ko biết trường hợp việt kiều thì thế nào. Đầu tháng 1/2008, em gái em đổi bằng lái cho 1 người Nhật có 1 tuần lễ là xong, lệ phí 30.000 đ + phí dịch bằng lái ở UBND Q1 khoảng 100.000 đ.

Trích đoạn: mb_fan

Anh hai em đang cần lấy bằng lái B2, hiện tại đã có bằng lái của Mỹ được hơn 4 năm, về đây hỏi thì nhận được trả lời là nếu muốn dùng bằng mỹ để cấp luôn bằng VN thì chọn 1 trong 2 cách sau
+ Đem bằng lái Mỹ đến Lãnh Sự Quán yêu cầu Lãnh sự dịch sang tiếng việt. Em nói thật, tụi nó nói vậy thà về quê làm ruộng đi cho rồi. Lãnh Sự quán mà phải đi dịch mấy cái này à:mad:
+ Cắt góc bằng lái[8|] và xác minh 2 tháng, sau đó sẽ cấp bằng VN. Chơi như thế thì vứt luôn bằng lái của người ta rồi:mad:

Hỏi các đường dây để có bằng sớm thì nhận được trả lời là hiện nay bị kiểm tra gắt gao nên khó lắm, tốn chừng 15tr thì có trong 2 tháng:mad:, có cái bằng mà sao đến 15tr:mad:

Các bác biết chỗ nào để học nhanh không ạ:( ? Mấy chỗ dạy lái xe đều nói mất 12 tháng mới có bằng, có cái bằng lái mà cũng làm khó người dân[&:]

Em ức vụ này lắm nên nếu em có gắt quá hay dùng từ không thích hợp các bác bỏ qua cho em, cái bằng lái mà bọn nó làm như là tiến sĩ không bằng:mad:

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/3/08
10
0
1

Trích đoạn: Lys

Em cũng học SGtourist đây, đúng là 3,5 tháng thi, chính xác đchỉ là 99C Phổ Quang,P2, TB, đt : 9974476

Trích đoạn: shiwa

Bác mới học hay học lâu rồi???

Hạng C
5/1/08
708
3.093
93
TP.HCM

Em cũng học Tiến Bộ nè các bác, em học từ đầu tháng 1 năm 2008, tới nay cũng chưa có thi được nữa. Nghe nói cuối tháng 6 mới được thi. Em nghe nói bây giờ khống chế số lượng nên phải chờ lâu. Trường nào cũng vậy hết thôi các bác ơi.