Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn
Mới đi lần đầu thì cứ QL20 mà phang, xuất phát 6g thì làm gì chạy quá được tốc độ mà bác lo bắn với ngắm. 6g đi thì có thể ghé trạm dừng chân cuối cao tốc ăn cái gì đó cho lót dạ kết hợp xả nước nghỉ ngơi, rồi đua lên tới đèo Bảo lộc.Tới đây một là ăn trưa ngay Đôi dép teapoint (bên tay trái hướng đi) hoặc qua đèo rồi ghé Cơm niêu Thuận Kiều ăn (trước khi đến cầu Đại lào) còn không thì đi qua Bảo lộc tới Đại Nam Việt ăn trưa. Xong thì lên tới Đà lạt thôi.
Chiều về thì tùy thời gian bác về, mình thì hay ghé cơm niêu Hồng Sơn ngay Tân phú làm cho no cái bụng rồi tà tà về SG, xéo xéo chỗ cơm niêu Hồng Sơn này có quán bún mọc (bún Vân) cũng ngon, lượt đi thì mình hay ăn sáng ở đây, nhưng bác đi lần đầu nên chỉ chỗ bún Vân thì sợ khó tìm với sợ thời gian nó lỡ cỡ hết.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
16/7/15
6.292
24.860
113
nhà em đi ĐL chủ yếu cà phê, nghe nhạc, ăn uống, hóng gió... nên có lúc ăn trưa xong... 11-12h trưa mới xuất phát từ BD... tới Cơm niêu Thuận Thành ăn chiều... tới ĐL ~20h45-21h ... nhận phòng xong ra quảng trường trung tâm ăn vặt :D

năm nay nhà nhà đi ĐL nhiều rồi ... nên lễ cũng chưa chắc kẹt xe; hôm 30/4 em đi như còm ... chả kẹt xe gì hết, ĐL mấy ngày đó cảm giác vắng...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
20/10/17
89
65
28
1. Sedan thì né đèo Tà Pứa giúp em, hoặc nếu trời mưa thì càng phải né. Có mấy ổ voi, nước ngập không thấy là rớt cản. Chỉ 1 khúc đi khoảng 20 phút nhưng đường rất xấu.

2. Mới đi thì cứ QL20 thôi bác, đi từ từ, nhìn biển (biển giới hạn tốc độ, Khu Dân Cư) để điều chỉnh tốc độ hợp lý.

3. Từ TP xuất phát càng sớm thì đi càng khỏe. Canh giờ tới Đà Lạt vào giờ trưa trc 12g là đẹp.

4. Ăn uống thì theo kinh nghiệm bác cứ google xem gần chỗ mình ở, chỗ nào dc nhiều reviews thì đều ổn. Đây là danh sách chỗ ăn chơi em từng đi, bác có thể tham khảo.

Nhờ các bác tư vấn

Trước giờ em không chạy cung đường này bằng xe nhà, toàn đi xe đò nên cũng ko rành, nhờ các bác tư vấn cho cả 2 chiều đi về

- ĐIểm ăn sáng, trưa
- Chỗ bắn tốc độ
- Cung đường dễ đi

Thanks các bác.

View attachment 2773153*Ảnh minh họa

• Like
Reactions: target_locked
Tập Lái
28/9/20
30
20
8
39
Ho Chi Minh
Đi ĐL em toàn 4h xuất phát, CT vắng tanh nhưng cũng hơi sợ vì tối thui. Đi qua được khúc Tân Phú tới Madagui thì cũng tờ mờ sáng rồi, tranh thủ qua Đèo BL xong ghé BL ăn sáng uống cf hưởng tí không khí mát mẻ xong rẽ DT725 làm một mạch tới ĐL là gần 11h trưa ghé quán thịt nướng Thung Lũng Xanh gần Suối Vàng Suối Bạc ăn trưa xong về KS nghỉ ngơi vừa đẹp.
Mình đi 1 lân xuất phát 2h sáng chay 1 mạch tới bảo lộc cafe an sáng. 1 lần chay tu sai gon luc 9h30 đêm đến bảo lộc thuê phòng ngủ 1 giâc đên sang cfe an sáng rồi thẳng tiến đà lạt. Chiều về thì xuat phát khoan 11h den bao lôc an trua rồi đạp vế sg. Đi thì tầm 6 tieng, về ban ngay nên chậm hơn khoản 7tieng hơn.

Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn
nhà em đi ĐL chủ yếu cà phê, nghe nhạc, ăn uống, hóng gió... nên có lúc ăn trưa xong... 11-12h trưa mới xuất phát từ BD... tới Cơm niêu Thuận Kiều ăn chiều... tới ĐL ~20h45-21h ... nhận phòng xong ra quảng trường trung tâm ăn vặt :D

năm nay nhà nhà đi ĐL nhiều rồi ... nên lễ cũng chưa chắc kẹt xe; hôm 30/4 em đi như còm ... chả kẹt xe gì hết, ĐL mấy ngày đó cảm giác vắng...
Mình hay đi khung giờ giống anh. Đi khung giờ này thoải mái nhất (không bị nắng sáng rọi vào mặt và nắng chiều thì ở sau lưng), gấu giếc gì thì ăn no xong rồi lên xe chỉ có ngủ, thế là một mình ta với đường cứ đi. Tới cơm niêu kêu dậy ăn phát nữa, no bụng lại ngủ. Tới Đà lạt lúc đêm, vừa qua đèo Prenn bước chân xuống hít thở không khí mát lạnh thật là đã. Nhưng giờ này mà đi từ BL lên thì đường nó tối tối hơi ớn ớn, mấy bác đi quen đường rồi thì không lo gì, bác chủ mới tự lái đi lần đầu thì không nên.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nta139
Hạng D
4/12/12
1.621
1.766
113
Kiểm tra tốc độ người thì không sao.
Sợ ba cái camera mới chết.
Đi về cả nùi giấy thì ho ra máu.
Ka ka, Đèo Bảo Lộc h bao cam phạt nguội...iem thích điều này, vì E luôn chấp hành tốt luật: an toàn bản thân + gđ và mn tham gia giao thông :D
HCM <> ĐÀ LẠT, nhờ tư vấn lộ trình và các quán ăn sáng, trưa

Tập Lái
16/7/14
48
27
18
273 Bis Tôn Đản Q4
nên chuẩn bị nước suối , bánh mì , chai nước suối uống hết để lại vì kẹt xe không chạy được đến Đà lạt theo kết hoạch 7h thành 17h nhé

• Like
Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
Nhờ các bác tư vấn

Trước giờ em không chạy cung đường này bằng xe nhà, toàn đi xe đò nên cũng ko rành, nhờ các bác tư vấn cho cả 2 chiều đi về

- ĐIểm ăn sáng, trưa
- Chỗ bắn tốc độ
- Cung đường dễ đi

Thanks các bác.

View attachment 2773153*Ảnh minh họa
cơm niêu thuận thành 2

• Like