Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Bác ý đang đề cập AWD của Range Rover bác ạ :D
Leo Hymalaya như bác kia nói thì chắc cũng phải 4WD chứ AWD (mà AWD của Land chắc cũng phải có gì đó nghiêng về 4WD) không dám mấy. Sợ leo lung tung rơi mẹ xuống thì nhỡ!
Mặc dù biết là Land Rover leo lên bậc thang chùa như thế này có kinh ko cơ chứ

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
không, không và không nhé gà to mỏ
Hề quá ha. Đây phải xe dân dụng bán đại trà hong dạ? Tên có số 4 chắc k phải chỉ phò đâu ha. Tự nhiên đi móc tên người ta dạ?

• Haha
Reactions: sonk4
Hạng B2
17/4/18
305
266
63
33
Toyota Land Cruiser cũng AWD nè Bác, offroad thì vô đối, bao đường cát, tuyết...
Bác có rảnh thì đọc nhé, mấy con hàng bác đề cập gốc 4WD, được nâng cấp thêm về điều khiển điện tử nên các ông gán vào là AWD.
Còn khi đề cập tới AWD, đa phần mọi người sẽ nghĩ đến full-time AWD. Tất nhiên bác quan điểm của bác thì bác cứ giữ thôi, vì bản thân AWD mỗi hãng nó tự định nghĩa 1 kiểu. Nhưng bác mà bảo AWD offroad vô đối thì e là có bác vác CX5 AWD ra đồi cát chạy là toang đấy

Hạng B2
27/4/11
470
1.054
93
Bác có rảnh thì đọc nhé, mấy con hàng bác đề cập gốc 4WD, được nâng cấp thêm về điều khiển điện tử nên các ông gán vào là AWD.
Còn khi đề cập tới AWD, đa phần mọi người sẽ nghĩ đến full-time AWD. Tất nhiên bác quan điểm của bác thì bác cứ giữ thôi, vì bản thân AWD mỗi hãng nó tự định nghĩa 1 kiểu. Nhưng bác mà bảo AWD offroad vô đối thì e là có bác vác CX5 AWD ra đồi cát chạy là toang đấy
Thế hệ cũ là 4WD, sau này họ cải tiến thành AWD, chứ đâu phải muốn gọi là 4WD hay AWD là được đâu, nó có tiêu chuẩn để phân biệt mà, Bác ko hiểu rõ lại bảo họ thích gọi sao thì gọi. AWD nó có trên cả xe CUV và SUV nên bác lấy 1 xe cầu mềm CX5 đi so với xe cầu cứng thì đúng là ấu trĩ. Ở kênh Tipcar có 1 thử nghiệm AWD xe Land Rover Defender và 1 xe 4WD độ ở đồi cát, xe 4WD thua toàn tập kìa. Thân

• Haha
Reactions: ducthien1490
Tập Lái
24/2/16
10
2
3
33
Bản thân vẫn thích động cơ dầu hộp số MT hệ dẫn động 4WD op sừn thì full tận nóc

Hạng D
24/2/20
4.422
7.286
113
37
Toyota Land Cruiser cũng AWD nè Bác, offroad thì vô đối, bao đường cát, tuyết...
Mấy con này bản thân gốc nó là 4WD chứ ko phải là AWD nguyên bản, hơn nữa bác ko thể so sánh mấy con xe siêu sang này với đám xe cỏ được nó ở đẳng cấp cao hơn hẳn .

Hạng B2
27/4/11
470
1.054
93
Mấy con này bản thân gốc nó là 4WD chứ ko phải là AWD nguyên bản, hơn nữa bác ko thể so sánh mấy con xe siêu sang này với đám xe cỏ được nó ở đẳng cấp cao hơn hẳn .
AWD nó có hàm lượng công nghệ cao, không phải hãng nào cũng làm được, nó là tinh hoa của dẫn động 4 bánh một cách tối ưu nhất về mặt năng suất, bánh nào bị trượt là xe tự phanh bánh đó lại và dồn công suất cho bánh khác. Còn 4WD là dẫn động sơ khai, không cần nhiều chất xám, cái này thì mấy Gara ở VN đều độ được, hãng xe nào cũng làm được. Xe 4WD luôn bị mất công suất ở bánh trượt, mặt khác bánh trượt kia lại vô tình đào hố trượt sâu thêm dẫn tới sa lầy nặng hơn.