Hạng B2
28/12/06
300
1
0
43
ha noi

với thiêt bị này em nghĩ chỉ nên chỉnh lúc máy nguội thôi nhé các bác, cái này nếu vặn theo kim đồng hồ thì máy buổi sáng khi nổ sẽ nâng ga ít và lâu mới nóng máy,còn nếu vặn ngựoc kim đồng hồ thì nâng ga sẽ rồ máy lên và nhanh nóng đồng nghĩa với máy sẽ hạ vòng tua từ từ xuống khi máy đã nóng. lý do vì sao em nói khi máy nguội, vì lúc đó chỉnh mới có tác dụng chính sác!

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
RE: hệ thống chỉnh nâng ga sáng của xe honda accord!

gì vậy ..bác introduce từ đầu đến cuối đi ....!!!..

Hạng B2
28/12/06
300
1
0
43
ha noi

vang neu bac di honda accord 90-98(em chỉ biết vậy thôi )thì bác sẽ biết nó ,nó nằm cạnh hộp dầu phanh và cạnh cục máy EFI ấy,ok lúc nào có thời gian em sẽ post và chụp thực tế cho các bác xem!

Hạng D
3/5/07
1.051
173
63
Pleiku

Bác post hình lên anh em xem nó nầm ở đâu. toi cũng xài acc 90 ma không biết.

Hạng B2
24/2/09
214
1
18
41
Re: RE: hệ thống chỉnh nâng ga sáng của xe honda accord!

các bác ơi cho em hỏi tý ạ. hi hom 4/4/09 em đi xe tự nhiên lúc mở cửa xe thì cái tay kéo ở cửa phía trong xe bị gãy cái rắc ạ. xe em Accord 91 LX ạ. bác nào biết chỗ nào bán cái tay kéo này thì hú em phát nhé. em có chụp ảnh kèm theo đây ạ.

dạ em chào các bác ạ. Xe em là honda accord 91 LX ạ.

các bác cho em hỏi thêm nữa ạ. không biết có bác nào bị như em chưa ạ.
xe em đang chạy bình thường tự nhiên em đạp côn chuyển số thì ôi thôi không chuyển sang số khác được ạ. cần số tự nhiên không có tác dụng ạ. em giật mình thấy hoảng quá.
em vẫn cố để xe trôi trên xa lộ. mong sẽ chuyển số được. nhưng dù em có đạp côn thế nào thì cũng vấn không chuyển qua lại các số được ạ. đành táp vào lề đường.
em tắt máy. rùi đề lại máy, máy nổ ok, nhưng em vẫn không làm sao sang số được ạ.
đành phải đủn xe. huhu.
em cảm giác như xe em bị hóc số hay sao ý.
nhưng để một núc lại thấy chuyển số ok và rất ngọt ạ.
em chạy tiếp được khoảng 20Km lại bị.
tình hình là em không hiểu tại sao xe em lại bị bệnh đó ạ.
xe em dầu côn, phanh kiểm tra đầy đủ ạ.
em có đạp côn để chuyển số đấy ạ.
vậy em mong các bác giúp đỡ em vụ này với ạ.
em thank!! mời bác coffee ạ.

Hạng D
1/11/07
2.104
12
38
51
Bắc Tây Nguyên

Em thấy thương bác khkdgs mới mua em acc91 mà đủ bệnh, thớt nào cũng thấy bác nhảy zô: ...em cũng bị như vậy... acc91 đâu đến nỗi như vậy.
Cái thớt này của bác honda_accord đang nói về vụ bù ga buổi sáng (máy nguội) mừ.

- Cái lẫy mở cửa thì bán đầy, hàng mới, bác chịu khó tìm là có giá chưa tới 100ngàn (cả bộ). Bác tìm mua về tháo cái lẫy ra, thay vào thì OK. Nếu Thái Nguyên không có thì gửi mua ở HN.
- Đạp côn mà vào số không được thì chắc là do côn có vấn đề, tốt nhứt là ra gặp thợ mà kiểm tra, côn và số luôn.

Vụ bù ga buổi sáng thì bác honda_accord nói chuẩn quá rồi.

Hạng B2
24/2/09
214
1
18
41

hì. dạ thưa các bác xe em cũng bị vấn đề này nữa ạ. sáng máy nguội đề phát nổ nhưng tua máy là 1200 để một tý thì nó nóng máy vòng tua tụt dần ạ. nếu không đệm ga thì nó vòng tua còn khoảng 200 đến 400 thui. em cũng không hiểu được vì sao nữa. thất bảo như vậy là bù ga buổi sáng hoạt động tốt. nhưng tại sao nó lại có hiện tượng vậy nhỉ. mong các bác giải thích giúp em với ợ.em cám ơn ạ.

Hạng D
1/11/07
2.104
12
38
51
Bắc Tây Nguyên

Bó tay với bác luôn, đúng là vụ gì cũng có. Bác chỉnh garanty lên 800-1000v/p là vừa, nhớ chỉnh khi nước đủ nóng (quạt giải nhiệt chạy). Đồng thời kiểm tra lại bù ga máy nguội, chỉnh lên tầm 1400-1500v/p là vừa (để máy nguội mới chỉnh).

Hạng B2
24/2/09
214
1
18
41

hì em cám ớn bác accord_qng ạ. thì em mới chơi xe mà lại kém mà. em mong anh em OS hết sức giúp đỡ em ạ. em xin cảm ơn các bác ạ