Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101
RE: Hệ thống điện cùa Captiva.

trình độ như VN cũng đáng mừng bác ạ, nếu bác rảnh nên quá cảnh sang Inda, xem Tat a ráp xe nhá :D:D:D

Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi

Việt nam tay không bắt cọp mà, chả cần máy móc máy miếc hoành tác tràng gì cả:D

Hạng B2
11/10/07
248
5
18
Hà nội
www.aumodulo.com

[:-]Tình hình này E khuyên chân thành:
- các bác đã mua xe này (CAP) chỉ nên đi đâu gần thôi - bk 10km từ nhà máy Vidamco - phòng khi gọi cứu hộ chở về cho đỡ tiền!!!
- các bác sắp lấy xe (CAP) yêu cầu KTV kiểm tra thật kỹ trước khi giao nhận xe (nên nhờ bác nào thợ ruột hoặc ae đã đi CAP đi cùng lây xe cho "yên văn tâm")
- các bác chưa mua được xe thì bình tĩnh chờ đợi 1 năm nữa (xe đỡ khan và nó bộc lộ hết các lỗi để NSX sửa) lúc đó theo e mua xe chạy lướt khoảng 1vạn km (vì hay trục trặc chắc các bác chả chạy xa đâu!) giá sẽ rất hợp lý phải rẻ được 10k
- các bác chưa biết mua xe gì thì nên chon xe khác cho nó lành.......:)

Tập Lái
27/7/07
19
0
0

Lời khuyên chân thanh mà giống như chân giả wa!
Tóm lại em nghĩ bác blaksuv mới nghe 1 chút nhưng nghĩ trời to như cái giếng! Chán

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

Trích đoạn: xejeephong

Lời khuyên chân thanh mà giống như chân giả wa!
Tóm lại em nghĩ bác blaksuv mới nghe 1 chút nhưng nghĩ trời to như cái giếng! Chán
bác này... chỉ được cái nói đúng :D:D

Hạng B2
20/3/07
142
0
16
Hà Nội

@vnbeer: Xe em sáng đèn nhưng chạy vần không thấy có gì khác cả. Chẳng qua sợ có vấn đề gì nữa nên cứ mang đến hãng thôi.
Chi tiết là các chú bảo trì mang máy đọc ECU ra thì thấy có một thông số (em không nhớ chính xác là thông số nào, hình như là áp lực dầu máy thì phải) nằm ngoài dải cho phép nên đèn sáng. Các chú mở nắp che máy để hở dây rợ, van... ra chỉnh là xong.

dqd
Tập Lái
24/9/06
36
1
8

Trích đoạn: dqd

:(Các bác ơi xe em vào Gara nằm rồi ạ.:(
Xe em mới chạy được có hơn 1 tháng, hôm qua đang chạy về chở bà già đi ăn giổ thì thấy kim xăng mất tiêu, em hỏang hồn kiểm tra bảng thông tin thì thấy cái thông tin khoảng đường còn chạy được đến câu xăng chỉ còn là ---. Em ráng đi thêm 1 chút thì đèn check engine báo sáng luôn. nhưng kim xăng lại lên trở lại. Em chạy 1 hồi nữa thì kim xăng mất tiếp và dèn check engine vẫn sáng. Em đem vô gara ở góc Lê Duẩn-Tôn Đức Thắng để kiểm tra thì nó nói dynamo bi chập chờn. Sau khi xóa lỗi em chạy được đến Đồng Khởi thi bị tiếp, em quay lại bỏ xe cho nó kiểm tra. No nói nếu bi nặng chắc phải thay dynamo luôn các bác ạ.
Có bác nào bị giống em cho em tí kinh nghiệm.:(
Cuối tuần này định về quê vợ mà như vầy thì mệt rồi:(

Xe em được sửa lỗi xong rồi các bác a, sợi dây điện nối giữa bình xăng và táplô phía trước bị đứt. Thay sợi khác là xong :). Giờ thì xe em chạy ngon lành trở lại.

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

hỏng có sợi đây thôi à... hehhee, thế mà em cứ tưởng đi cả dàn điện chứ

Hạng C
31/8/07
880
6
18

" nó nói dynamo bi chập chờn " lần sau nó nói như vậy bác xxx cho nó phát , em thấy mấy thằng thợ hay phán tầm bậy , cứ nghĩ anh em mình không biết gì , vụ này bác nào rành nói cho anh em biết để khi vào xưởng đỡ bị phán lung tung.

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN

Đa phần các lỗi đều do lắp ẩu, lỏng lẻo các đầu nối, chả có gì nặng nề lắm đâu. Xe em chạy hoài, chả thấy làm sao. Xe VN lắp, KCS lởm như shit, hãng nào chả thế:mad:, giá thì đắt lòi pha.
một số bác ko hiểu biết lắm về xe hoặc cố tình với dụng ý gì đó, cũng đừng tranh thủ những thông tin này để đưa ra những nhận định lung tung làm các bác đang tìm hiểu hãi nha. Các bác đang định mua đừng tin nó là ngon lắm, nhưng cũng chả đến nỗi lởm như xe wave tàu đâu