Hạng B2
8/3/06
376
220
61
RE: Hệ thống điện cùa Captiva.

Theo em hệ thống điện chập chờn là yếu điểm của xe Hàn từ xe Moto đến xe hơi . Em đã và đang đi Dealim125 năm nay rồi và tât cả đều OK chỉ có hệ thống đện chán lắm . Nhiều lúc đang chạy xe tắt máy đề hoài không lên ?? Đi rửa xe ( lúc mới mua nhé) xong đề chắc cở 5' hết cả bình điện mới nổ. Máy phát thì ko đủ điện. mở chìa khoá lên đèn N rôi mà bấm nút đề máy vẫn im re sau đó tắt khoá đề lại thì máy no bình thường??
Mới đây em cũng mua chiếc kia CD5 chạy thì hệ thống điện cũng chập chờn ở hệ thống đèn , còi phải kiểm tra nhiều

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: NEW WORLD FASHION

Theo em hệ thống điện chập chờn là yếu điểm của xe Hàn từ xe Moto đến xe hơi . Em đã và đang đi Dealim125 năm nay rồi và tât cả đều OK chỉ có hệ thống đện chán lắm . Nhiều lúc đang chạy xe tắt máy đề hoài không lên ?? Đi rửa xe ( lúc mới mua nhé) xong đề chắc cở 5' hết cả bình điện mới nổ. Máy phát thì ko đủ điện. mở chìa khoá lên đèn N rôi mà bấm nút đề máy vẫn im re sau đó tắt khoá đề lại thì máy no bình thường??
Mới đây em cũng mua chiếc kia CD5 chạy thì hệ thống điện cũng chập chờn ở hệ thống đèn , còi phải kiểm tra nhiều

Taxi Spectra củng vậy, tài xế than phiền dây điện quá nhỏ. Em thấy Captiva mà cứ bị lỗi như thế thì mất uy tín quá, ko cần biết là bệnh nặng hay nhẹ, Vì lỗi nào củng gây phiền toái cho khách hàng. Giã sữ các bác đang đi đường trường mà bị thế thì sao? máy bay đang bay mà bị thế thì thế nào? bao nhiêu mạng người trên đó. Phương châm chất lượng sx phải la" Zero defect", dĩ nhiên là ko thể nào nhưng phãi cố gắng giãm thiễu defect. Điều này chứng tỏ mấy Ông GM chẵng có đầu tư hàm luợng công nghệ gì vào em DW này, ngoại trừ chữ Chevrolet đễ bán đắt hàng. Nếu Captiva mà mang tên Daewoo như ỡ Hàn Quốc thì có lẽ sẽ ko có cơn sốt Captiva như hiện nay

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: thanhts

Sáng thứ Bảy tuần trước em phải dậy từ 6h30 để xem chương trình 360o xe của VTC ( chắc là chương trình phát lại). Chương trihf quay toàn bộ quy trình làm Vỏ và lắp ráp xe CAP tại VN. Xem xong em hoàn toàn hiểu nguyên nhân của tất cả các lỗi của CAP. Mặc dù người làm phim có ý nói rất tốt cho vi dam co. Tuy nhiên, cũng như em, chắc có rất nhiều bác đã có cơ hội được tận mắt xem quy trình sx xe ở các nước bản địa.

Bác chia sẽ cho các em với ! tại sao bác thấu hiểu

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

việc test dynamo cực kỳ đơn giả, chả cần máy đo đếm gì cho mệt, bác ra tiệm điện tử, tậu 1 cái đồ hồ đo, giá chỉ 70k vnđ. sau đó chỉnh về phần đo điện DC. tắt chìa khóa, chính 2 cọc âm dương của đồng hồ vào 2 cọc bình, đúng chiều nhé, + +, - -, nếu là 12 v mí là ok, bình có điện, sau đó nổ máy , chít lại lần nữa, điện sẽ là 14v mí ổn định suốt cho tới khi..... hết xăng :D:D:D,

lần sau tụi thợ phán tầm bậy mấy bác vã vào mặt chúng nó [8D]

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Trích đoạn: Luuhong

Trích đoạn: thanhts

Sáng thứ Bảy tuần trước em phải dậy từ 6h30 để xem chương trình 360o xe của VTC ( chắc là chương trình phát lại). Chương trihf quay toàn bộ quy trình làm Vỏ và lắp ráp xe CAP tại VN. Xem xong em hoàn toàn hiểu nguyên nhân của tất cả các lỗi của CAP. Mặc dù người làm phim có ý nói rất tốt cho vi dam co. Tuy nhiên, cũng như em, chắc có rất nhiều bác đã có cơ hội được tận mắt xem quy trình sx xe ở các nước bản địa.

Bác chia sẽ cho các em với ! tại sao bác thấu hiểu
Bác cứ tưởng tượng thế này nhé. Một cánh đồng có mười bác thợ cùng cày, đương nhiên là có mười đường cày đảm đang, chằng đường nào giống đường nào cả. Trong khi cánh đồng bên cạnh cày bằng máy cày công nghiệp, tất cả mọi đường cày đều thẳng tắp. Quy trình lắp ráp của ta chủ yếu là thủ công, trong khi đó thì kiểm tra chất lượng cũng không chặt chẽ, và sức ép của cầu lại quá cao.

Hạng B1
11/9/07
55
0
6

Trích đoạn: NNS

Đa phần các lỗi đều do lắp ẩu, lỏng lẻo các đầu nối, chả có gì nặng nề lắm đâu. Xe em chạy hoài, chả thấy làm sao. Xe VN lắp, KCS lởm như shit, hãng nào chả thế:mad:, giá thì đắt lòi pha.
một số bác ko hiểu biết lắm về xe hoặc cố tình với dụng ý gì đó, cũng đừng tranh thủ những thông tin này để đưa ra những nhận định lung tung làm các bác đang tìm hiểu hãi nha. Các bác đang định mua đừng tin nó là ngon lắm, nhưng cũng chả đến nỗi lởm như xe wave tàu đâu

Đúng rồi, xe VN mình lắp tốt chán, chẳng qua chỉ bị lỏng lẻo vài đầu nối thôi mà. Nhưng em nghe nói trong xe hiện đại cũng có nhiều đầu nối lắm, mà đầu nối nào cũng quan trọng thì phải các bác ạ, hic hic.

Tập Lái
30/1/07
37
0
0
55

Xe tôi chạy 500k rồi chẳng thậy hư điện gì đâu .

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

500k gì bác ?? hông lẽ cáp mới ra, bác quất phát lên 500K Km hả ?!!? ?!??! :D:D:D

Hạng B2
22/7/07
177
0
0

Em thấy các BÁC rôm rả quá!!!

Xe gì mà không hư, không trục trặc các Bác nhỉ?
Xe đạp còn đứt xên nữa là.............!!!!!

Tập Lái
18/11/03
30
1
0

Tôi chưa có xe Cap ,nhưng củng có một số thông tin về hệ thống Dynamo cũa Cap hay trục trặc nhưng s/c xong là ỗn không tái lại c1a bác kiềm tra lại xem