Hạng B2
22/6/06
336
1
0
Chiếc siena 1.6 em mua khi chủ cũ đã chạy được 6 vạn km.
Về chạy thấy lạnh buốt tay. Kim nhiệt chỉ nhích lên chút xíu lkhỏi vạch thấp nhất rồi nằm ở đó.
Nghe các bác nói kim nhiệt nằm giữa mới đúng nhưng chẳng biết khắc phục và nguyên nhân từ đâu nên lơ luôn.

Cho đến một hôm đi xa, thấy cửa lạnh phun sương mù lạnh buốt rồi mất gió.
Về thợ bảo dàn lạnh đông đá, có nghĩa là hệ thống lạnh quá tốt, chỉ có điều rơ-le tự ngắt điện tử bị hỏng, để chạy thì lạnh tốt nhưng hao xăng.
Thay bằng rờle cơ. Mọi chuyện ổn. Mức độ lạnh vẫn như cũ, không buốt tay vì hệ thông tự ngắt hoạt động tốt. Kim nhiệt vẫn ở mức thấp nhất.

Được một tháng như vậy thì hôm qua tự nhiên mức độ lạnh giảm hẳn, chạy lâu bao nhiêu cũng lạnh hiu hiu rất chán, nhưng kim nhiệt thì lên đúng gần ở giữa rồi nằm lại. Mọi chuyện có vẻ trở lại đúng như như tiêu chuẩn của Fiat đập hộp mà các bác hay nói.
Tại sao zị ?
Đọc hết các bài trên OS, OF hay O gì đi nữa em cũng không thể hiểu nổi tại sao lại như zị.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/3/07
369
8
18
RE: Hệ thống lanh Fiat, hiểu được chết liền !!!

Bác Duy Siena đâu rồi ? Giúp bác Do_Quang dzụ này đi !

Tập Lái
23/5/07
33
0
0
45

HIc..Nghe bác tả thì đúng là bó tay ròai

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

Giảm lạnh vì yếu ga, bơm thêm ga thì lại lạnh buốt tay như cũ, thế nhưng kim nhiệt chỉ nhích lên khỏi vạch thấp nhất chút xíu rồi nằm ở đó.
Em suy ra là: Các bác xe Fiat mà kim nhiệt lên vạch giữa nằm lại thì đều yếu lạnh.
Đúng hông ???[8|]

Hạng B2
12/3/07
351
36
28

Trích đoạn: Do_Quang

Giảm lạnh vì yếu ga, bơm thêm ga thì lại lạnh buốt tay như cũ, thế nhưng kim nhiệt chỉ nhích lên khỏi vạch thấp nhất chút xíu rồi nằm ở đó.
Em suy ra là: Các bác xe Fiat mà kim nhiệt lên vạch giữa nằm lại thì đều yếu lạnh.
Đúng hông ???[8|]

Chạy vào hãng kiểm tra đi bác ơi, phập phù quá...

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Nghe mô tả thì giống như quạt giàn nóng có vấn đề gì không ổn?..!

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Trích đoạn: Mr.Thiet

Nghe mô tả thì giống như quạt giàn nóng có vấn đề gì không ổn?..!
Đúng như bác Thiết phán đoán, quạt dàn nóng có vấn đề, dàn nóng ko giải đc nhiệt dẫn đến nhiệt độ máy tăng, điều hoà ko mát nữa.

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

Hỏng phải nhiệt độ tăng các bác ợ.
Kim nhiệt chỉ lên đúng mức giữa, mức mà các bác bảo như vậy mới đúng tiêu chuẩn, rồi dừng lại, chứ không lên hơn.
Vấn đề là khi hệ thống lạnh làm việc tốt thì kim nhiệt không lên
Còn khi nó liệt thì kim nhiệt lên đúng mức tiêu chuẩn

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Kim nhiệt lên đúng hay sai còn do cái cảm biến nhiệt còn chính xác không.Nhưng lên nhiều là nóng hơn lên ít,không thể khác được..!

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38

Xe em cũng bị như vậy đó, kim nhiệt lên tới giữa vạch là ko lạnh buốt nữa, mấy bác tư vấn dùm với.Thanhks