Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
3/4/2021
Chào các bác,
Em làm video hướng dẫn các bước đơn giản để tự lắp cho mình một máy phát ion khử mùi trên xe của mình.
Các bác bật phụ đề CC để xem nội dung hướng dẫn giúp.

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Hầu hết các dòng xe mới của nhà sản xuất ô tô Hyundai và Kia đến từ Hàn Quốc đều được trang bị hệ thống lọc không khí trong xe theo công nghệ Ion.

Ký hiệu "Clean Air" hoặc "Cluster Ionizer" cho thấy chiếc xe có trang bị hệ thống lọc không khí bằng ion.

Tuy nhiên hãng chỉ ưu ái lắp đặt cho chiếc xe đời mới cũng như trên các dòng cao cấp, tính năng hữu ích này không phổ biến cho tất cả các dòng xe cũng như các thị trường khác nhau.

Mức độ ô nhiễm không khí ngày càng nghiêm trọng dẫn đến nhiều chứng bệnh về đường hô hấp gây nguy hại đến sức khỏe con người.

Việc nâng cấp cho chiếc xe ô tô của bạn có thêm một option lọc không khí theo công nghệ ion hoàn toàn có thể thực hiện được mà không cần phải tốn nhiều chi phí cho chiếc xe mới.

cluster ionizer 1.JPG

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/2/12
10.198
32.676
113
Hầu hết các dòng xe mới của nhà sản xuất ô tô Hyundai và Kia đến từ Hàn Quốc đều được trang bị hệ thống lọc không khí trong xe theo công nghệ Ion.

Ký hiệu "Clean Air" hoặc "Cluster Ionizer" cho thấy chiếc xe có trang bị hệ thống lọc không khí bằng ion.

View attachment 535912 View attachment 535913 View attachment 535914 View attachment 535915 View attachment 535916 View attachment 535917 View attachment 535918

Tuy nhiên hãng chỉ ưu ái lắp đặt cho chiếc xe đời mới cũng như trên các dòng cao cấp, tính năng hữu ích này không phổ biến cho tất cả các dòng xe cũng như các thị trường khác nhau.

Mức độ ô nhiễm không khí ngày càng nghiêm trọng dẫn đến nhiều chứng bệnh về đường hô hấp gây nguy hại đến sức khỏe con người.

Việc nâng cấp cho chiếc xe ô tô của bạn có thêm một option lọc không khí theo công nghệ ion hoàn toàn có thể thực hiện được mà không cần phải tốn nhiều chi phí cho chiếc xe mới.

View attachment 535923 View attachment 535920 View attachment 535924 View attachment 535925 View attachment 535926

Phụ tùng chính hãng
View attachment 535929
bộ này bao nhiu tiền vậy bác?

Tập Lái
3/4/16
22
3
3
48
Em santafe 2016 co loc khong khi "climate clean Air" nhung khong co khu mui. E cho 2 nhoc di hoc cho an com tam.....va cac thuc an co mui .Thi bat len mui van co hoi.bac huutuan28 .oi vay co nen lap them bo loc khu mui cua bac K? ...con cua shap su dung co khu mui duoc ko bac.? Tks bac..
Hệ thống lọc không khí Cluster ion / Clean air trên Hyundai / Kia

Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
Em santafe 2016 co loc khong khi "climate clean Air" nhung khong co khu mui. E cho 2 nhoc di hoc cho an com tam.....va cac thuc an co mui .Thi bat len mui van co hoi.bac huutuan28 .oi vay co nen lap them bo loc khu mui cua bac K? ...con cua shap su dung co khu mui duoc ko bac.? Tks bac..View attachment 542659
Theo thông tin thì xe bác có Clean air mà. Hôm nào tiện bác ghé em dùng máy test ion xem có ko nhé bác.
Việc dùng các thiết bị gắn ngoài cũng có tác dụng khử mùi lọc khí theo như nhà sx cong bố. Tuy nhiên hiệu quả khử mùi và chất lượng không khí được làm sạch phụ thuộc vào công nghệ khác nhau của mỗi nhà sx và tuỳ vào môi trường sử dụng của người dùng nữa nhe bác!

• Like
Reactions: hienthe
Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
Theo thông tin thì xe bác có Clean air mà. Hôm nào tiện bác ghé em dùng máy test ion xem có ko nhé bác.
Việc dùng các thiết bị gắn ngoài cũng có tác dụng khử mùi lọc khí theo như nhà sx cong bố. Tuy nhiên hiệu quả khử mùi và chất lượng không khí được làm sạch phụ thuộc vào công nghệ khác nhau của mỗi nhà sx và tuỳ vào môi trường sử dụng của người dùng nữa nhe bác!
Clean air hinh nhu chi loc kk chu ko khu mui dau bac Tuan oi.

• Like
Reactions: huutuan28
Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
Clean air hinh nhu chi loc kk chu ko khu mui dau bac Tuan oi.
Cảm ơn bác Việt đã thông tin.
Em chưa có điều kiện check xe ở Việt Nam! Nhưng bên Korea em xem thì có tích hợp vào giàn lạnh luôn ạ.
Bác có thông tin liên quan chia sẽ thêm với nhé.
Thanks bác nhiều.

Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
Cảm ơn bác Việt đã thông tin.
Em chưa có điều kiện check xe ở Việt Nam! Nhưng bên Korea em xem thì có tích hợp vào giàn lạnh luôn ạ.
Bác có thông tin liên quan chia sẽ thêm với nhé.
Thanks bác nhiều.
em ko dam mua riu wa mat tho dau bac oi....nhuong cho bac.hhe

• Like
Reactions: huutuan28