Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Mạng ở Vịnh Vĩnh Hy Không được tốt làm phải mắc công gõ lại.
05:30 khởi hành, tội nghiệp con Rot nhà mình
Hè Về, Chở Vợ Con Xuyên Việt.
sau khi ăn sáng o Dầu giây, tới núi đá Tào, hoa sim nở nhìn xa nguyên mộ màu tím, nên mình ghé chút
Sau đó tiếp tục hành trình tới Ninh Chữ, Vịnh Vĩnh Hy.
Tổng cộng đooạn đường hôm nay mà chiếc Bim già của mình chạy: 385 km at 8.1l/100km (mang tính tương đối nhe). Hồi bửa hổm nói bác MOC tới 11 or 12l/100 km lận, để tiếp tục theo dõi tiếp.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Mạng ở Vịnh Vĩnh Hy Không được tốt làm phải mắc công gõ lại.
05:30 khởi hành, tội nghiệp con Rot nhà mìnhView attachment 732297 sau khi ăn sáng o Dầu giây, tới núi đá Tào, hoa sim nở nhìn xa nguyên mộ màu tím, nên mình ghé chútView attachment 732303 View attachment 732304 Sau đó tiếp tục hành trình tới Ninh Chữ, Vịnh Vĩnh Hy.
View attachment 732305 Tổng cộng đooạn đường hôm nay mà chiếc Bim già của mình chạy: 385 km at 8.1l/100km (mang tính tương đối nhe). Hồi bửa hổm nói bác MOC tới 11 or 12l/100 km lận, để tiếp tục theo dõi tiếp.
View attachment 732306

Internet ở Vịnh Vĩnh Hy không tốt mấy nên mai mình sẽ tiếp tục nhe... cảm ơn mọi người

Hạng B2
18/3/15
355
516
93
Cám ơn bác bibim đã chia sẻ những hình ảnh tuyệt vời, nhưng bài này đã quá dài, theo mình nghĩ để thuận tiện cho các bác khác theo dõi thì bác bibim nên mở 1 chủ đề khác sẽ hay hơn ạ.

Bác MOC đã finish hình ảnh cho hành trình xuyên việt chưa ạ mà thấy "ko từ mà biệt" luôn rồi.

Cám ơn các bác đã chia sẻ để những người khác theo dõi kinh nghiệm và mạnh dạn lên đường, ngoài cảnh đẹp các bác hãy chia sẻ thêm về dịch vụ, ăn uống, lưu trú.... thì sẽ có nhiều thông tin bổ ích hơn ạ, vd mình vừa đi Bình Hưng về thì thấy ức chế và email cho tour bè Bình Hưng Bản Địa SFC nguyên văn như vầy: (có thể lỗi do mình tìm hiểu ko kỹ mà đã book tour đầy...ngẫu hứng):
"Hi đồng chí,
Tôi thấy đồng chí làm ăn vậy ko ổn tí nào: Tôm hùm sống 250g/con/người thì thấy biến thành 50g/con chết/người.
Ghẹ thì ghẹ nhi đồng ốp xộp ko tươi tụi tôi vứt lại toàn bộ.
Tour tham quan gì làm qua loa để tranh thủ chạy đón khách khác...
Nếu thái độ du lịch vậy thì hết ý kiến rồi!"

Các bác rút kinh nghiệm ạ!