Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Kính các Bác !
Em mới đọc cuốn tạp văn của Vũ Đức Sao Biển, tựa là "dài và To". Sự đời, cứ cái gì dài nhất, to nhất thì được xem là Kỷ Lục. Em vô tình bị nhiễm cái sự đời này nên cứ cái gì cũng viết cho dài, nói cho nó to tác ra. Hè hè.

Kính các Bác (lại dài rồi), chương trình lễ em đưa ra nghe có vẻ nhiều nội dung (lại To rồi) và chiếm nhiều thời gian, nhưng thật tế không đến 30 phút. Với tinh thần OS, thì 1 bài phát biểu của lãnh đạo otosaigon (Bác Hải Lơ hoặc Bác Phongluu), 01-02 bài phát biểu của O.S.P.D (Bác Garaao, Bác Lovecar), 01 bài của Hội bạn (Bác Rocket), bài của O.S.O.M... thì chỉ chiếm mỗi bài tối đa 1-2 phút. Những phần biểu quyết cũng chỉ chiếm 1/2 phút. Thời gian còn lại vẫn là các nội dung cần bàn và thông qua của Chi hội (điều lệ, Logo, kế hoạch, quỹ), mỗi bài chỉ 3-4 phút. Vậy tổng cộng chỉ 30 phút. Vậy ra cũng không dài và to nhỉ.
Chi Hội mình rất ít thời gian và cơ hội để ngồi lại với nhau một cách đông đủ để bàn bạc, thống nhất một số nội dung mang tính cơ bản nhất của 01 tổ chức. Từ đó làm cơ sở để tụ tập nhau, chia sẻ nhau và cùng nhau thực hiện. Em nghĩ đây là cơ hội để làm việc này.
Cũng thông qua phần lễ, chúng ta tôn vinh công lao đóng góp của Nguyên CHT và CHP trong thời gian qua, nếu không có 02 Bác này, chúng ta và BĐH mới thật sự vất vả để gây dựng.
Cũng qua buổi sinh hoạt này, chúng ta, nhất là BĐH mới rất cần sự chia sẻ, gửi gắm của BĐH cũ, những ý kiến của các Bác này sẽ giúp BĐH rất nhiều cho thời gian tới.
Những ý kiến chỉ đạo của lãnh đạo OS, O.S.P.D, O.S.O.M và kinh nghiệm của Chi hội bạn sẽ là định hướng và là nguồn động viên, khích lệ.
Chúng ta hầu chưa bao giờ có buổi sinh hoạt chính thức để bàn tất cả các vấn đề của Chi Hội. Vậy thì trong 30-45 phút cũng không phải là quá dài và to nhỉ !

Cám ơn các Bác đã lắng nghe (lại dài và to).

Hạng F
11/1/10
6.130
60.453
113
Vẫn còn khá dài và to.
1. Hải lơ/ phongluu/OSPD thì chỉ 1 người phát biểu thôi đại diện cho lãnh đạo trung ương. Hải lơ phát rồi thì OSPD còn gì để nói.
2. Nguyên CHT/Nguyên CHP cũng chỉ 1 người phát biểu để tránh trùng lắp.
3. Hội bạn thì thôi vậy, có phát biểu thì cũng chỉ chúc mừng và chém gió. Nói gì thêm thì lại trùng nội dung với Hải lơ. Chỉ là trong phần giới thiệu ban đầu phải xướng danh cho trọng thị, chung với Lơ và các OSPD.

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36
Nếu có vé standby thì em xin 01 vé, nếu không có thì em xin đăg ký không có mặt ạ (dạo này vợ cả, vợ hai, ba, bé ...út hành em quá, rạc cả người vì phục vụ, pặc pặc)

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
hoangnhimgia nói:
Nếu có vé standby thì em xin 01 vé, nếu không có thì em xin đăg ký không có mặt ạ (dạo này vợ cả, vợ hai, ba, bé ...út hành em quá, rạc cả người vì phục vụ, pặc pặc)
Không có vé Standby Bác ơi, vé của Bác nằm ở Bàn chủ tọa đấy !

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
He he he...giờ em mới để ý thấy thớt này.:)
Xem ngày giờ em tham gia được. Cho em đăng ký:

Rocket1349
1L-1N
Đơn ca...:)

P/s: Em thấy HP và ae góp ý về chương trình đúng đó bác HT. Đơn giản thôi bác à. Bác cho em ra khỏi list phát biểu nhé. Em chẳng biết gì về Su cả...Em thề em mà phát biểu cả đoàn sẽ ói mất!

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36
Zinger10 nói:
hoangnhimgia nói:
Không có vé Standby Bác ơi, vé của Bác nằm ở Bàn chủ tọa đấy !
He he, nghe hành chán vá!. Nói vậy thôi chứ không có mặt đựợc vì lúc này chạy xe thuê kiếm cơm, thứ bảy chủ nhật thì luôn luôn "đi khách", chỉ hi vọng trả khách sớm rồi ghé kiếm chút bia, he he.

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC
Em đăng ký 2L và 2N. Theo em hội chúng ta cũng thân quen nhau rồi, cũng khg cần phát biểu chi nhiều. Về bên OS chỉ cần bác Phongluu là anh cả của OS lên phát biểu là được rồi. Em sẽ đóng góp ý kiến để bác Phongluu phát biểu luôn, khg cần em và bác lovecar phát biểu lại nữa. Sau đó là bác hunghanoi hay là bác Nhím tổng kết thời gian từ thành lập cho đến nay rồi đến HT, HP nhiệm kỳ mới phát biểu nữa là được rồi. Vài dòng góp ý cùng các bác.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Bác Dũng là người cao niên nhất hội rồi . :D

minde nói:
Minde đăng ký 1L & 1N.
Đăng ký bài Karaoke cho F1 như sau:
Tên bài hát : 5 Anh em trên 1 chiếc Xe Tăng
Tên ca sỹ : CHI MIN

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
em cũng đang kím gì đó cho F1 chơi... em thấy chương trình mình lấy ngày (gần) quốc tế thiếu nhi - nhưng chương trình lại có phần lễ (hơi dài) vô tình chiếm mất thời gian của Nhân Vât chính là F1...
em chỉ thấy vậy - không có ý chê trách - xin miễn thứ

Hạng F
11/1/10
6.130
60.453
113
baogia nói:
em cũng đang kím gì đó cho F1 chơi... em thấy chương trình mình lấy ngày (gần) quốc tế thiếu nhi - nhưng chương trình lại có phần lễ (hơi dài) vô tình chiếm mất thời gian của Nhân Vât chính là F1...
em chỉ thấy vậy - không có ý chê trách - xin miễn thứ
Do đây là Lễ kết hợp với Hội nên nó thế. Đúng ra trong tiêu đề cụ Tân Hụi chảng nên ghi rõ hơn để anh em bên ngoài khỏi hiểu nhầm.