Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội
RE: Help! Avantgarde của e vừa bị vặt quả mặt gương bên trái!

@canada : đó là do bác ở bên canada ,nên bác nghĩ vậy thoai ,sống đâu phải theo ở đó bác à ,nếu cứ lấy ở mỹ ca nhật.. mà so với ta thì bất công lắm ,trước em cũng nghĩ như bác ,nhưng sau roài thoai ,vì thực tế cho thấy rằng mua của chúng nó rẻ hơn mua hãng nhiều mà hàng vẫn thế ,khác gì đâu ,giá rẻ chỉ còn 1/3 ,1/4 ... ,;) ,tiền cũng mồ hôi nước mắt kiếm đc ,hơi đâu đem biếu chũng nó

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

thật ra muốn bắt bọn trộm gương xe cũng không đến nỗi khó khăn. Chỉ cần dàng trận đậu xe và nhử mồi rồi cho 2 chốt gác chận 2 đầu đường phòng trường hợp nó bỏ chạy. Khi bọn ăn cắp chồm tới thì mình bắt đầu lùa ra chụp ngay. Cứ bắt một vài thằng rồi điều tra thì cũng lòi ra hết cả đồng bọn. Cứ làm như vậy không bao lâu thì sẽ không còn những thằng vặt gương nữa. Nhưng không hiểu tại sao vấn đề này là vấn đề thuộc về trách nhiệm của mấy xxx mà lâu nay họ lại không bắt tay vào cuộc. Lại để cho bọn ăn cắp lộng hành. Hầu như xe nào cũng từng bị bẻ gương, cho dù giữ kỷ gì kỷ thì cũng bị mất gương hậu, hoặc mất những thứ khác.

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội

@chain : thực ra nếu làm thì cũng làm đc ,nhưng có ai làm 0 mới là vấn đề ,thời gian đó các chứ ** đi làm việc khác kiếm đc nhiều tièn hơn là rình bọn trộm gương cho bác:D

Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!

Lúc sáng bác ngoisaobac có PM e báo là chưa check được giá của mặt gương C2008 song như bác ý biết thì trong hãng C cũ mặt gương ko cũng đã 400$. E cũng muốn "NÓI KHÔNG VỚI VẶT GƯƠNG" song chắc vẫn phải tiếp tay cho bọn nó mất thôi!

E ko ngờ topic này lại được các bác ủng hộ và giúp đỡ nhiệt tình vậy, chắc là vì đa số anh e mình ở đây ai chạy xe cũng đều lo ngay ngáy bị vặt gương phải ko ạ?

Cảm ơn các bác nhiều!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/3/07
178
0
0
51

Trích đoạn: Parker Nguyen

Cám ơn các bác đã chia sẻ.

Chuyện là xe e đỗ ở ngay trước cửa tòa nhà văn phòng e ở chỗ 4A Láng Hạ, có bảo vệ và camera quan sát. Hôm nay e về muộn hơn một chút (~18h00) thì lúc ra chẳng thấy gương đâu. Bảo vệ check lại camera thì đúng lúc trời sẩm tối chẳng thấy rõ cái gì với cái gì cả.
Trong khi mỗi tháng tòa nhà nó cứ thu của e $80/tháng/xe. Chắc e phải bắt đền bọn tòa nhà thôi! Song trong lúc đợi được bọn nó đền thì còn lâu nên chắc vẫn phải kiếm cái lắp tạm.

E có hỏi một bác ở Merc HN thì bác nói là xe mới nên chưa có spare-part. Bác ngoisaobac cũng đang check dùm e, có gì bác PM e với nhé!

Many thanks
Ồ Bác chưa mua bảo hiểm à ? Chỉ bị mất mặt gương thía này , bọn bảo hiểm nó làm ngay cho bác chính hãng luôn ý chứ .

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

@canada : đó là do bác ở bên canada ,nên bác nghĩ vậy thoai ,sống đâu phải theo ở đó bác à ,nếu cứ lấy ở mỹ ca nhật.. mà so với ta thì bất công lắm ,trước em cũng nghĩ như bác ,nhưng sau roài thoai ,vì thực tế cho thấy rằng mua của chúng nó rẻ hơn mua hãng nhiều mà hàng vẫn thế ,khác gì đâu ,giá rẻ chỉ còn 1/3 ,1/4 ... , ,tiền cũng mồ hôi nước mắt kiếm đc ,hơi đâu đem biếu chũng nó

em thấy không có gì bất công cả ..!!!..người chịu bất công là nạn nhân chứ bọn trộm cắp có gì mà phải suy nghĩ đối xừ bất công hay không ..???.....nếu bác nghĩ được tiền mồ hôi nước mắt kiếm được thì bác trân trọng nó theo cách xứng đáng , còn bác biết nó là hàng ăn cắp mà bác dùng tiền mồ hôi nước mắt của mình mua thì nó rẻ giá trị đồng tiền nhưng nó đắt cái giá trị lương tâm bác ạh ..!!!...bác bỏ đồng tiền của mình ra mua lại chính cái món của mình bị mất mà bác không thấy có cảm giác bực bội thì em chịu ...!!..

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/11/06
294
50
28
53

Xin cHia buồn cùng bác Parker Nguyen, mới lấy Avantgarde đây mà đã bị vặt gương rùi :mad:. Do VP em nó đòi $150 tháng nên em cứ để ngoài đường suốt nên chắc cũng có ngày quá...

Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!

Báo cáo các bác là ngoài chợ giời nó đòi 3,5tr (bớt 100k vì là "chỗ quen")!

Trích đoạn: bon2001
Ồ Bác chưa mua bảo hiểm à ? Chỉ bị mất mặt gương thía này , bọn bảo hiểm nó làm ngay cho bác chính hãng luôn ý chứ .
E có mua bác ạ, mua đầy đủ bảo hiểm thân vỏ.

@ khoailang: cám ơn bác, cẩn thận vẫn hơn

Trích đoạn: Camry3.5Q

Xe bác mới mua mà bác chạy phá quá vậy.
E có chạy gì đâu mà phá hả bác 3.5Q? Xe e hơn 1 tháng rưỡi mà mới chạy có được 1.500km thôi!

Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!

Trích đoạn: chain

thật ra muốn bắt bọn trộm gương xe cũng không đến nỗi khó khăn. Chỉ cần dàng trận đậu xe và nhử mồi rồi cho 2 chốt gác chận 2 đầu đường phòng trường hợp nó bỏ chạy. Khi bọn ăn cắp chồm tới thì mình bắt đầu lùa ra chụp ngay. Cứ bắt một vài thằng rồi điều tra thì cũng lòi ra hết cả đồng bọn. Cứ làm như vậy không bao lâu thì sẽ không còn những thằng vặt gương nữa. Nhưng không hiểu tại sao vấn đề này là vấn đề thuộc về trách nhiệm của mấy xxx mà lâu nay họ lại không bắt tay vào cuộc. Lại để cho bọn ăn cắp lộng hành. Hầu như xe nào cũng từng bị bẻ gương, cho dù giữ kỷ gì kỷ thì cũng bị mất gương hậu, hoặc mất những thứ khác.
Bác ơi, chẳng cần phải giăng bẫy làm gì! xxx chỉ cần túm thằng đầu nậu chuyên "điều tiết" gương bị vặt chộm ở ngoài chợ giời là xong!