Hạng B2
11/6/07
106
0
0
RE: Help! Avantgarde của e vừa bị vặt quả mặt gương bên trái!

em bị nó sơi cả củ cuối cùng cũng phải ra chợ mua lại chính cai củ gương của mình để đi tạm trong thời gian đơi gương ở hãng nó về[&:][&:](ko còn cách nào hơn)

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

em 0 giận bác đâu vì nơi bác sống khác xa hoàn toàn so với đây,nói khó lắm .Bác bảo em vô trách nhiệm với xh ,uh ,vậy thì em hỏi bác xã hội đã có trách nhiệm với em ntn ?? .ở đây á ,giả sử bác mất xe máy ,ah uh thì đi trình báo ,tao tìm đc xe cho mày rồi ,thôi thì cho tao nửa cái xe ,0 thì quên đi ,chưa kể xe còn bị đổi đồ.......đó là 1vd về trách nhiệm của xh đối với bác đó ,nêu là bác ,bác tính sao .
1 cd thứ 2 nhé :bác đi oto ở vn ,chạy trên đường cao tốc ,xe máy vọt ra tạt đầu xe bác ,đúng luật thì xe máy phải đền bác chứ đúng 0 ? ,nhưng ở đây khác ,to đền bé ,0 cần biết ,còn bác thích đúng luật à ,cứ nhốt cả 2 xe vào đã ,khi nào có tiền roai tính tiếp .
thứ 3 nhé :bác ốm à ,đc vô viện ,vô viện thì sao ? ,bác ốm 1 nó dọa lên 2 lên 3 ,thế là còn may đó .có người bị viêm gan thì nó dọa ung thư...bác 0 đưa tiền cho i tá thì nó tiêm cho bác sưng tay luôn ,bác tính sao ? ,kiện à ,ai nghe bác ,cùng lắm thì xin lỗi lỡ tay..,trong khi các loại bảo hiểm bác đều đóng đủ ,đó ,em nghĩ kh nào có dịp bác nên về thử xem ,xem em nói có đúng 0 ?

bác đi lạc vấn đề rồi .....thật sự mà nói chuyện cái gương là chuyện khác bác ạh ....bác có thể chủ động chứ không phải là bác ờ thế bị động là bắt buộc bác phải mua ...so những ví dụ bác đưa ra là hoàn toàn khác ...!!! ...em cũng không phải sinh ra ờ nước ngoài hay ơ nước ngoài từ bé mà không biết chuyện xã hội VN...bác đừng lo ...chì có quan điểm của em và bác khác nhau thôi ...cám ơn bác đả không giận em ..;)

Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng

Trích đoạn: hungxetang

nhưng mà bác ơi mấy cai xe thông dụng thì hãng nó có gưong còn những cái xe đăt đắt 1chút thì phải đăt cả tháng gưong nó mới về.lúc đó mình đi lam sao đươc.may ra mất gương bên lái thì còn chạy được chứ bên phụ thì chịu[&:][&:]
ối dời ơi!DB9 mà về VN mà bị nó vặt mất củ Gương thì cu Tèo roai.....:D:D:D:D

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Vụ này em bị rồi, đau lòng lắm. Bác nhớ mua bảo hiềm mất cắp nhé, khỏang 10-15% giá trị mua bào hiềm 2 chiều.
Ví dụ: bác mua bảo hiểm 2 chiều 10 triệu thì mua thêm bh mất cắp chỉ khòang 1tr-1tr5 thôi.

Hạng D
29/10/07
2.005
9.416
113
HCM
www.bsdinsight.com

vụ mất cắp này, thiệt tình là rất chán, nhưng đành phải sống chung với lũ thôi

Trích đoạn: sonnguyen

Vụ này em bị rồi, đau lòng lắm. Bác nhớ mua bảo hiềm mất cắp nhé, khỏang 10-15% giá trị mua bào hiềm 2 chiều.
Ví dụ: bác mua bảo hiểm 2 chiều 10 triệu thì mua thêm bh mất cắp chỉ khòang 1tr-1tr5 thôi.

Bác cho hỏi: mua BH mất cắp nơi nào bán??? Hình như BV khg có bác ạh????

Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình chia sẻ, âu việc này cũng là những nỗi lo chung của các bác khi đi xe.
Qua đây, e xin phép được "tổng kết" trước khi bác lơ close thớt này nhé!

1. A e mình nên cảnh giác và tự bảo vệ gương, hạn chế bị vặt chộm được là tốt còn ko thì phải sống chung với lũ thôi!

2. Đúng là mình ko nên mua đồ ăn cắp ngoài chợ giời vì vô hình dung mình đã tiếp tay cho ăn cắp! Song nếu trong hãng ko có hoặc đợi hơn 1 tháng mới có mà giá là 8,8tr (chưa VAT, source: ngoisaobac) trong khi ngoài chợ giời có thể có sẵn luôn. Như vậy thì mình sẽ bỏ xe ở nhà đợi hàng hay ra lắp luôn? E nghĩ là phải lắp luôn để đi chứ, và lắp ở đâu thì các bác cũng đã mách e rồi!

3. Nếu có bảo hiểm mất cắp thì e xin mua luôn! Bác sonnguyen cho anh e contact để mua luôn với.

4. Mong rằng xã hội mình sẽ ngày một văn minh và a e mình có thể đậu xe ngoài đường mà ko phải lo lắng bất cứ điều gì! Chắc là phải 10-20 năm nữa các bác nhẩy!

Cheers

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/11/07
898
8
18
41
Hà Nội

Chuyện nhỏ. Cái này em có nè

Hạng B2
11/6/07
106
0
0

Trích đoạn: hungxetang

nhưng mà bác ơi mấy cai xe thông dụng thì hãng nó có gưong còn những cái xe đăt đắt 1chút thì phải đăt cả tháng gưong nó mới về.lúc đó mình đi lam sao đươc.may ra mất gương bên lái thì còn chạy được chứ bên phụ thì chịu

ối dời ơi!DB9 mà về VN mà bị nó vặt mất củ Gương thì cu Tèo roai.....
dang phan van day bac oi.thue ma cao woa ma em thi cung lai rat mau cu nay:)

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

bác Parker Nguyen: em thấy C-class VN rất đẹp nhưng từ khi không được option cái AMG bodykit giống C300-C350 sport bên nước ngoài xe nhìn nó cứ cao lêu ngêu và thiếy thiếu cái gì, sau khi lục lọi em tìm ra được bộ bođykit replica của Brabus rất đẹp, em nghĩ là mọi người chạy C ở VN nên tham khảo và lắp vì nó làm xe đẹp và giá trị hơn nhiều, cái Gara này cũng có tiếng bên Indonesia, và nếu ship từ Indonesia về VN chi phí cũng không cao lắm , em không biết bên Thái Lan có không nếu có thì đi Thái cho gần ...anway nếu bác thích thì pm cho em em đưa bác địa chỉ và số fone để bác order, em cũng đang ngâm cứu nếu về em lấy C thì em order cái body này ..