Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
26/9/12
56
4
8
Tình hình là gia đình em sau nhiều năm gom góp cũng đủ để mua 1 căn hộ Chung Cư cho cả gia đình, nhà e đang ngắm đến 1 căn ở Căn Hộ Giai Việt - Chánh Hưng ạ. Mạo muội lập Topic mong ae tư vấn giúp e vài vấn đề sau

1.Ae cho mình xin thông tin thực tế lợi & hại về dân cư, giao thông, tiện ích ... tất tần tật về khu này ạ
2.Gia đình e mua từ 1 người đã mua của CĐT , giờ sang tên lại, giữ lại 5% và chờ đến ngày ra Sổ mới đóng, vậy e có cần lưu ý gì về giấy tờ ko và có rủi ro nào ko ?

Cám ơn nhiều ạ !

Hạng B1
26/9/12
56
4
8
Nãy tạo Topic xong tìm lại ko thấy, ko biết bị del hay move hay do lỗi 4rum !
Mới tạo lại Topic này Mod nếu thấy thừa thì xóa giúp mình
Thks !

Hạng B2
1/6/12
320
47
28
lovingyou_kid nói:
Tình hình là gia đình em sau nhiều năm gom góp cũng đủ để mua 1 căn hộ Chung Cư cho cả gia đình, nhà e đang ngắm đến 1 căn ở Căn Hộ Giai Việt - Chánh Hưng ạ. Mạo muội lập Topic mong ae tư vấn giúp e vài vấn đề sau

1.Ae cho mình xin thông tin thực tế lợi & hại về dân cư, giao thông, tiện ích ... tất tần tật về khu này ạ
2.Gia đình e mua từ 1 người đã mua của CĐT , giờ sang tên lại, giữ lại 5% và chờ đến ngày ra Sổ mới đóng, vậy e có cần lưu ý gì về giấy tờ ko và có rủi ro nào ko ?

Cám ơn nhiều ạ !
Bác xem lại phía chủ nhà họ đã ký biên bản bàn giao căn hộ chưa,vì nếu ký rồi thì chỉ ra công chứng ủy quyền thôi(trừ trường hợp quen với CĐT), còn nếu chưa ký biên bản thì vẫn ra công chứng mua bán bình thường,sau đó sang CĐT làm cái phụ lục sang tên cho Bác, quan trọng là giá cả thế nào thôi.

Hạng B1
26/9/12
56
4
8
hieubds_happyreal nói:
Bác xem lại phía chủ nhà họ đã ký biên bản bàn giao căn hộ chưa,vì nếu ký rồi thì chỉ ra công chứng ủy quyền thôi(trừ trường hợp quen với CĐT), còn nếu chưa ký biên bản thì vẫn ra công chứng mua bán bình thường,sau đó sang CĐT làm cái phụ lục sang tên cho Bác, quan trọng là giá cả thế nào thôi.

Với nhà xây rồi ở GV - CH thì mức giá khoảng bao nhiêu ( mua lại từ dân ) là hợp lý hả bác ?
Còn vấn đề nếu người mua trước đã ký biên bản bàn giao căn hộ rồi thì mình mua sau có gặp rắc rối gì ko ?

Hạng B2
1/6/12
320
47
28
lovingyou_kid nói:
hieubds_happyreal nói:

Với nhà xây rồi ở GV - CH thì mức giá khoảng bao nhiêu ( mua lại từ dân ) là hợp lý hả bác ?
Còn vấn đề nếu người mua trước đã ký biên bản bàn giao căn hộ rồi thì mình mua sau có gặp rắc rối gì ko ?
Giá gốc Chủ Đầu Tư bây giờ cho căn hộ 115m2-150m2 là 16tr/m2(chưa vat) giá này là hợp lý rồi Bác.
Còn khách hàng lúc trước mua bây giờ chuyển nhượng lại thì vào khoảng 15-17tr/m2(chưa vat, Giá gốc mua là 20-21tr/m2) tùy theo View và tầng.Nếu Bác mua căn hộ ngay chủ nhà đã ký biên bản bàn giao căn hộ rồi thì chỉ qua công chứng ủy quyền + di chúc thôi,chứ không sang tên được,sau này khi ra sổng hồng tới lúc đó mới chuyển tên được.Nếu Bác e ngại vấn đề đó thì cứ alo em, bên em những căn sang tên hợp đồng được.

Hạng B1
20/8/12
95
2
0
45
ở đây thì quá ổn về giá cả, chất lượng môi trường cũng như vị trí. Đi hơn 1 cây số là ra tới Trần Hưng Đạo, hơn tí nữa là ra tới Nguyễn Tri Phương, ngược 1 tí là ra Nguyễn Văn Linh. Nếu có nhu cầu căn hộ thì mình cũng chọn ở đây ! Tuy nhiên việc chủ nhà đã nhận bàn giao rồi thì bắt chủ nhà chi thêm 5 3 triệu gì đó cho chủ đầu tư để nó làm thẳng hợp đồng cho mình thì khỏi phải giữ lại 5% hay di chúc chi cho mất công !

Hạng B2
11/12/12
219
329
78
Em cũng mới cọc 1 căn ở đây. Em cũng suy nghĩ và lựa chọn, đi xem cũng quá nhiều chung cư rồi. Em mua bên A2, tầng thấp view chính diện hồ bơi vì nhà em có người già và trẻ em. Căn này em mua lại của khách mua trươc đó, họ đã thanh toán 95% nhưng chưa nhận nhà cho nên em công chứng rồi làm được Phụ lục hợp đồng sang tên em luôn. Căn em 145.56m2, giá là 16tr/1m2 chưa VAT, chưa phí bảo trì. Hi vọng được làm hàng xóm với bác. 

Có bác nào đang ở đây cho em làm quen với ạ? :)

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/8/11
727
5.459
93
Em cũng đg ở GViệt Block B1.Mọi thứ thấy ổn chỉ thấy có vụ B1 gửi xe máy thì đi tuốt qua gần A2. Mấy anh bảo vệ nói tháng sau xe máy dời xuống hầm B2 mà ở block B1 thì ko có thang máy xuống hầm B2
. Ko bik BQL sắp xếp cho hợp lý đây.
Oser mình cũng ở đây đông các pác nhỉ.

Hạng D
15/11/07
2.535
10.863
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
@ meocon : căn 145m2 ở có thích ko bác ?? Bác đã dọn về chưa cho chút review đi ...có ồn ào ko ??tiếng động từ tầng trên hoặc các vách ngăn có truyền tới ko ??

Status
Không mở trả lời sau này.