Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
Các bác,
Tình hình là em download 1 số phim hài đuôi .avi từ bác vinhhip, nhưng em loay hoay hoài tìm các copy vào Iphone để coi cho đỡ buồn lúc rảnh rỗi, đã convert file rồi add vào itunes lung tung nhưng chưa được[8|]
Bác nào giúp em với, cảm ơn nhiều ạ:D:D

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
RE: Help! coi phim trên Iphone

Em chưa bao giờ sử dụng iPhone nhưng theo như hướng dẫn thì bác copy hết film vào thư mục lib trong folder của iTune, khi cắm máy iPhone vào nó sync và sẽ tự copy hết vào cho bác.

Cụ thể thì em chịu vì em chúa ghét cái iPhone :D

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Trích đoạn: nguyen64217

Các bác,
Tình hình là em download 1 số phim hài đuôi .avi từ bác vinhhip, nhưng em loay hoay hoài tìm các copy vào Iphone để coi cho đỡ buồn lúc rảnh rỗi, đã convert file rồi add vào itunes lung tung nhưng chưa được[8|]
Bác nào giúp em với, cảm ơn nhiều ạ:D:D

Câu hỏi của bác chung chung quá nên em cũng ko biết trả lời sao, nhưng mà nếu bác đã add vô đc itunes, vào mục Movies trên thấy nó xuất hiện thì 99.9% bác sẽ add đc vô iphone, bằng cách kéo thả nó vào iphone!!! Còn nếu bác convert mà chưa add đc vào itunes thì phải convert lại thui!!!

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

Em add được vô mục Movies của Library rồi nhưng khi sync với Iphone xong thì chẳng thấy nó vào Iphone bác ạ[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/3/07
496
67
28
44

bác convert file theo định dạng của Iphone : mp4 rồi add vào Movies Library ... sau đó Sync với iPhone . E làm như thế thì xem bình thường bác ah

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

Em đã convert qua .Mpeg-4movie và đã add vào nhưng vẫn ko được, hay là chưa đúng định dạng?

Ko biết ntn đã đúng chưa[8|]
Help! coi phim trên Iphone

Help! coi phim trên Iphone

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Em thì ko dùng sync, rất nguy hiểm, dễ mất dữ liệu lắm, bác cứ chọn add manual, rồi nắm file đó bỏ vào cái biểu tượng iphone của bác xem nó có sync qua ko??!!

Em vừa tìm đc mối bán tài khoản Itunes 200$ giá 200k, để dành mua apps, nhạc hay phim là ngon lành, em giờ toàn xài đồ xịn, mua từ itunes, khỏi mấy công jailbreak mất dữ liệu miết!!!

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

Trích đoạn: dccouq

Em thì ko dùng sync, rất nguy hiểm, dễ mất dữ liệu lắm, bác cứ chọn add manual, rồi nắm file đó bỏ vào cái biểu tượng iphone của bác xem nó có sync qua ko??!!
wow làm theo như bác nói được rồi, hóa ra đơn giản ghê:D:D
Cảm ơn bác nhiều nhé

Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56

Cảm ơn bác nhiều nhé

add manual nằm ở đâu hả mấy bác ???
sao mình mò hoài ko thấy ta ...

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Trích đoạn: h.t.duong

Cảm ơn bác nhiều nhé

add manual nằm ở đâu hả mấy bác ???
sao mình mò hoài ko thấy ta ...

Add manual là kéo thả vào iphone đó bác, chứ đâu có chức năng nào là add manual đâu bác!!!