Hạng D
12/1/10
2.720
5.597
113
Phan Thiết- Bình Thuận
Kính các bác, xe Innova của em bị kêu lục cục khi vào đường xấu hay gờ giảm tốc, em có cảm giác như có cái gì đó bị lỏng, đặc biệt khi vừa qua gờ giảm tốc hơi cao 1 tí thì có tiếng kêu đâu từ tay lái hay bánh trước gì đó. Không biết cái này là bị từ hệ thống lái hay từ đâu, có bác nào bị như em không ạ? Nhờ các bác chỉ giúp em cách khắc phục với! Em xin cám ơn!

Tập Lái
19/5/12
33
1
0
41
Bác xekongnhong nói đúng. Kêu chân thắng. Bác lấy chìa khóa 14 nới con tán ra giống như một hình thức tăng thắng là hết kêu liền. Nhớ nới ít thôi, nới nhiều quá chân thắng sẽ cao lắm đó.

Hạng D
12/1/10
2.720
5.597
113
Phan Thiết- Bình Thuận
Re:Help! Innova bị kêu lục cục khi vào đường xấu hay gờ giảm tốc!

acatoshiba nói:
Bác xekongnhong nói đúng. Kêu chân thắng. Bác lấy chìa khóa 14 nới con tán ra giống như một hình thức tăng thắng là hết kêu liền. Nhớ nới ít thôi, nới nhiều quá chân thắng sẽ cao lắm đó.
Thank các bác, em cũng hy vọng là nhẹ như thế, mai em coi lại xem sao ạ!

Hạng D
12/1/10
2.720
5.597
113
Phan Thiết- Bình Thuận

Hic, sáng nay em mang ra gara nói làm lại chân thắng như các bác tư vấn thi bác thợ bảo phải mất 1 ngày do phải tháo ra đi tiện lại gì gì đó! Sao có mỗi cái chân thắng mà phức tạp thế nhỉ?

Hạng D
24/8/09
1.768
878
113

Chác Bác gặp lang băm rồi ! nghía thử mấy cây phuột coi có xì dầu không nhá .

4/5/12
119
9
18

Chân thắng và chân côn là nguyên nhân đó bác , xe em đã tiện lại 2 cái bạc do nó quá mòn . Đảm bảo bác làm như em nói sẽ đỡ kêu

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/8/10
469
5
18
53

Cái này là bệnh hay gặp của Inn. Chủ yếu là do lỏng chân thắng còn nặng nhất là hỏng phuộc nhún trước. Bác nên đem xe đến đại lý ủy quyền của Toyota, nếu xe bác còn bảo hành (3 năm/100k km tùy đk nào đến trước) thì bác sẽ ko mất 1 đồng nào. Nếu do lỏng chân thắng thì chỉ cần chỉnh khoảng 15p là xong.

Hạng B2
3/5/12
125
1
0

em dong y voi bac CA PHE MOT MINH ,cai chan phanh day ,mang di tien ai mieng nhua can a ok

Hạng B1
24/5/12
84
0
8
44

caty123 nói:
Hic, sáng nay em mang ra gara nói làm lại chân thắng như các bác tư vấn thi bác thợ bảo phải mất 1 ngày do phải tháo ra đi tiện lại gì gì đó! Sao có mỗi cái chân thắng mà phức tạp thế nhỉ?
Gì kì vậy bác, có mỗi chút xíu mà làm cả ngày sao, bó tay
.