Hạng B1
20/6/08
56
7
8
42
Đà Lạt,Lâm Đồng
Em cọt của em hôm qua vừa đạt mốc 109.999miles ( số quá đẹp) nhưng có 1 vấn đề đã xảy ra:
Đồng hồ báo số miles đã đi được dừng luôn ở số 109.999miles tuy đồng hồ báo Mile(Km)/H vẫn hoạt động bình thường,kim không rung lắc.
Mấy bác cho em hỏi có vấn đề gì đã xảy ra với con vợ già của em thế?
Mấy bác cho em hỏi xe em công tơ mét báo tín hiệu lên đồng hồ bằng điện hay bằng dây công tơ mét vậy xe em là Accord 1991 máy F22A1.
Đồng hồ báo miles đi được và đồng hồ báo miles(km)/H xài chung dây hay khác dây và nguyên lý nó hoạt động ra sao?
Có cách nào để cứu cái đồng hồ không mấy bác?

Hạng F
20/11/09
7.345
387
83
Chùa Bà Đa
Có một nhông răng ăn khớp với hộp số, nhông này quay làm thay đổi thông số cảm biến tốc độ. Dòng điện dẫn lên đồng hò km chạy cơ khí.
mile và km khác nhau ở số răng của nhông tốc độ này

• Like
Reactions: DangThaiDuy
Hạng B1
20/6/08
56
7
8
42
Đà Lạt,Lâm Đồng
Có một nhông răng ăn khớp với hộp số, nhông này quay làm thay đổi thông số cảm biến tốc độ. Dòng điện dẫn lên đồng hò km chạy cơ khí.
mile và km khác nhau ở số răng của nhông tốc độ này
Đồng hồ báo tốc đô km/h vẫn hoạt động bình thường mà đồng hồ báo số km đã đi được đứng im mới đau chứ bác. Trước giờ vẫn hoạt động bình thường tự dưng lên đúng 109.999miles đứng hình luôn :(

Hạng F
20/11/09
7.345
387
83
Chùa Bà Đa
Đồng hồ báo tốc đô km/h vẫn hoạt động bình thường mà đồng hồ báo số km đã đi được đứng im mới đau chứ bác. Trước giờ vẫn hoạt động bình thường tự dưng lên đúng 109.999miles đứng hình luôn :(
Vậ thì bác tháo đồng hồ ra xem thử, luôn tiệ vệ sinh luôn. Nếu ko khắc phục được chỉnh luôn cho nó về 99999 mile chơi cho đẹp. Cái này dễ lắm.

Hạng F
19/6/12
15.298
2.503
113
Làm thì dể mà thao1 mặt dưỡng nếu là lần đầu thì rất nan giải nhe ... cẩn thận nhẹ nhàng và alo cà hụ thường xuyên ... nếu dội là ship cái mặt dưỡng khác đó

• Like
Hạng F
7/6/12
6.418
1.300
113
Làm thì dể mà thao1 mặt dưỡng nếu là lần đầu thì rất nan giải nhe ... cẩn thận nhẹ nhàng và alo cà hụ thường xuyên ... nếu dội là ship cái mặt dưỡng khác đó
Ship mấy cái rồi mà kinh nghiệm dữ dzị? :3dcuoi:

• Like
Hạng B1
20/6/08
56
7
8
42
Đà Lạt,Lâm Đồng
Em không dám liều... Để em hỏi mấy bác thợ trên em,bác nào dám mở và cam kết bể mặt dưỡng thì phải ship về đền cho em thì em cho mở :) kakaka.

Hạng F
19/6/12
15.298
2.503
113
Em không dám liều... Để em hỏi mấy bác thợ trên em,bác nào dám mở và cam kết bể mặt dưỡng thì phải ship về đền cho em thì em cho mở :) kakaka.
Ở nhà tự chọt cho nó rành ... thợ làm hỏng có sướng đâu.
Cũng đơn giản nếu được hướng dẩn ... alo cà hụ lão này mở 1 nốt nhạc thôi