Tập Lái
27/2/15
18
2
18
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Số là em xui nên mất bóp, mất hết giấy tờ..các bác cho em hỏi muốn làm lại bằng A1 và B2 thì cần làm gì ạ...sẵn cho em hỏi cavet xe máy em chưa sang tên cũng mất luôn thì phải làm sao ạ???? Chân thành cảm ơn ạ!!!!!

Hạng B2
15/9/15
193
154
43
Số là em xui nên mất bóp, mất hết giấy tờ..các bác cho em hỏi muốn làm lại bằng A1 và B2 thì cần làm gì ạ...sẵn cho em hỏi cavet xe máy em chưa sang tên cũng mất luôn thì phải làm sao ạ???? Chân thành cảm ơn ạ!!!!!
bây giờ bác phải lên công an phường làm giấy cớ mất giấy tờ, bao gồm những gì, rồi bác sẽ được cấp một cái tờ giấy để đi làm lại giấy tờ, còn vụ cavet xe máy bác chưa sang tên thì em không rõ lắm hóng các cao nhân khác

• Like
Reactions: Jasonhuynh
Hạng C
13/4/15
980
90.375
93
Phiền rồi bác ơi. Đầu tiên, bác phải lên phường nơi bị mất, báo mất, trình bày để được cấp 1 giấy chứng nhận mất. Sau đó, bác phải làm lại đầu tiên là CMND. Có CMND mới đi làm lại được các giấy tờ khác.
Cavet xe thì bắt buộc phải người đứng tên trên cavet lên trình mất, mới được cấp lại.
Mà bác bị móc túi hay bị rơi? Trong bóp có thông tin cá nhân của bác không? Biết đâu có người lụm được trả lại bác.

• Like
Tập Lái
11/11/15
31
11
8
44
Chưa sang tên chắc bị phạt rồi. Cái đó bác nhờ chủ cũ lên làm cho. Đừng nói xe chưa sang tên.

• Like
Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
em bị như bác nên trình tự như sau:
1. làm lại CMND;
2. Làm lại bằng lái xe, không cần làm đơn cớ mất, cứ lên làm hs cấp đổi (lý do ghi mất) là được. Thời hạn cấp lại gần 2 tháng.
3. Cà Vẹt xe không chính chủ: Bác phải làm đơn cớ mất, sau đó làm đơn gởi đội đăng ký xe quận nơi xe đó đăng ký để xác minh nguồn gốc xe (cái này hơi chua và lâu nếu không quen). Sau đó lên đội đăng ký xe nơi bác thường trú lấy đơn đề nghị cấp lại.

Chúc bác may mắn

• Like
Tập Lái
27/2/15
18
2
18
40
1. làm lại CMND;
2. Làm lại bằng lái xe, không cần làm đơn cớ mất, cứ lên làm hs cấp đổi (lý do ghi mất) là được. Thời hạn cấp lại gần 2 tháng.
3. Cà Vẹt xe không chính chủ: Bác phải làm đơn cớ mất, sau đó làm đơn gởi đội đăng ký xe quận nơi xe đó đăng ký để xác minh nguồn gốc xe (cái này hơi chua và lâu nếu không quen). Sau đó lên đội đăng ký xe nơi bác thường trú lấy đơn đề nghị cấp lại.

Chúc bác may mắn
tks bác!!!!!!!!

Tập Lái
27/2/15
18
2
18
40
Phiền rồi bác ơi. Đầu tiên, bác phải lên phường nơi bị mất, báo mất, trình bày để được cấp 1 giấy chứng nhận mất. Sau đó, bác phải làm lại đầu tiên là CMND. Có CMND mới đi làm lại được các giấy tờ khác.
Cavet xe thì bắt buộc phải người đứng tên trên cavet lên trình mất, mới được cấp lại.
Mà bác bị móc túi hay bị rơi? Trong bóp có thông tin cá nhân của bác không? Biết đâu có người lụm được trả lại bác.
cũng đợi àm bữa giờ k thấy gọi chuộc bác ơi..vậy mới phải đi làm lại nè...

Hạng C
31/7/14
832
784
93
1. làm lại CMND;

Chúc bác may mắn
Cái thứ 3 nhiu khe nếu k nhờ cò. E bị tương tụ bác chủ mất 3 tháng để làm lại tất cả 2 chiết xe, bằng lái 2 bánh hc mới cho nhanh. Cmnd,.....

Hạng B2
4/6/14
353
333
63
44
Bình Dương
Có phải trong bóp có 4t mấy hok ? Kèo theo name card saigon online, phiếu giao hàng linh tinh ji hok ? Thấy fb có ai nói lụm đươc, hok biết fair của chú hok