Tập Lái
14/9/10
18
0
0
Xe mình gần đây có hiện tượng khi mở máy lạnh thi bị vù ga và đạp ga bị lì không chịu đi, đạp ga đợi chút mới lên(giống như tải không nổi vậy), còn khi tắt máy lạnh thì chạy bình thường. Mình đã thay lọc xăng, bơm xăng, vệ sinh cảm biến bướm ga...nhưng vẫn không hết. Rất mong được sự tư vấn và giúp đỡ mình cách khắc phục, bởi mình đang ở Cà Mau nếu mang đến garage thì thợ ở đây chắc cũng không rành lắm, anh em nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp cám ơn rất nhiều!!!!!!!

G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48
Chắc là do máy yếu quá, hồi xưa xe em cũng thế nên mới bán đi kiếm em mạnh hơn nhưng giờ hối hận nè [:O]

Hạng B2
15/4/11
124
2
0
37
Hình như nó có cảm biến bù ga mấy lạnh đó bác dem tới cho thợ xem thử nó ngủ chưa

Hạng B2
17/7/10
491
66
28
ninicmpt nói:
Xe mình gần đây có hiện tượng khi mở máy lạnh thi bị vù ga và đạp ga bị lì không chịu đi, đạp ga đợi chút mới lên(giống như tải không nổi vậy), còn khi tắt máy lạnh thì chạy bình thường. Mình đã thay lọc xăng, bơm xăng, vệ sinh cảm biến bướm ga...nhưng vẫn không hết. Rất mong được sự tư vấn và giúp đỡ mình cách khắc phục, bởi mình đang ở Cà Mau nếu mang đến garage thì thợ ở đây chắc cũng không rành lắm, anh em nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp cám ơn rất nhiều!!!!!!!
bác vào topic bệnh cua matiz sẽ được a e chia sẽ nhìu hơn

Tập Lái
14/9/10
18
0
0
Thanks các anh em nhiều vì đã có ý kiến cho câu hỏi của mình, mình nghĩ nếu mang tới Garage chắc sẽ tìm ra bệnh, nhưng chưa có dịp mang đến các garage ở SG, do mình củng có chút kinh nghiệm nên muốn tim hiểu nếu thấy dể làm thì mình tự làm ở nhà, còn ở Cà Mau không dám đem lại thợ, sợ trị không hết bệnh mà còn tiền mất tật mang

Hạng D
16/4/11
2.588
44
48
32
Bác kiểm tra bugi xem sao, e rằng nó 1 trong 3 cái có vấn đề...

Hạng B2
15/4/11
124
2
0
37
Sunny_Doan nói:
KO đau bác ơi bị cảm biến bù ga lạnh đó.
Nếu bị bugi thì nó bi ngay từ đầu rồi ko cần mở lạnh đâu bác .
Bác nào thay gạt nước Matiz thì hỏi em nha 230k/cặp MICHELIN xương cứng

Tập Lái
14/9/10
18
0
0
quyho_autosaigon nói:
Sunny_Doan nói:
KO đau bác ơi bị cảm biến bù ga lạnh đó.
Nếu bị bugi thì nó bi ngay từ đầu rồi ko cần mở lạnh đâu bác .
Bác nào thay gạt nước Matiz thì hỏi em nha 230k/cặp MICHELIN xương cứng
trước tiên em cám ơn các bác nhiều, em nghĩ bác quyho_autosaigon nói đúng đó bởi em đã thay hết 3 cái bugi mới rồi, vệ sinh cảm biến không tải, cảm biến bướm ga thật sạch rồi nhưng vẫn không hết, nhưng em không biết cái cảm biến bù ga máy lạnh nó nằm chổ nào, nếu có hình các bác post lên cho em xem với thanks nhiều lắm (bởi vì muốn thay nó phải gửi người ta mua ở SG mới có).

Hạng B2
15/4/11
124
2
0
37
Cục cảm biến bù ga nó nằm dưới họng ga đó bác
Tại em là thợ nên cung đoán bệnh vậy thôi ah
Còn up hình tì khi nào e mua xe ròi up cho bác nha