Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03
Xe em vừa thay bình, rút cọc bình ra, gắn vào thì chức năng ghế nhớ không còn, chức năng tiến, lùi mất luôn. Mò cả tiếng không biết bị làm sao :( . Nhờ mấy bác tư vấn giúp. Cám ơn nhiều.

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Sao kỳ vậy ta, xe em ko gặp th thế. Nó có đòi nhập code audio ko ? Bác thử ấn và giữ đồng thời nút lock và unlock cho đến khi đèn nhá 2 lần xem sao !

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Có khi nào lúc gắn cọc vào gây nẹt lửa đứt cầu chì ghế không?

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Xe em vừa thay bình, rút cọc bình ra, gắn vào thì chức năng ghế nhớ không còn, chức năng tiến, lùi mất luôn. Mò cả tiếng không biết bị làm sao :( . Nhờ mấy bác tư vấn giúp. Cám ơn nhiều.
- Chức năng tiến lùi mất luôn: Ý bác là ghế kg còn Tự động lên xuống hay là bác bấm tiến lùi mà ghế cũng kg di chuyển luôn?
- Chức năng ghế nhớ kg còn: phải rõ cái ý ở trên trc đã :)
Lần sau thay bình thì đơn giản là bác đừng tắt máy, cứ để nổ và thay bình.

Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03
- Chức năng tiến lùi mất luôn: Ý bác là ghế kg còn Tự động lên xuống hay là bác bấm tiến lùi mà ghế cũng kg di chuyển luôn?
- Chức năng ghế nhớ kg còn: phải rõ cái ý ở trên trc đã :)
Lần sau thay bình thì đơn giản là bác đừng tắt máy, cứ để nổ và thay bình.
Chiều nay sau khi bỏ mấy tiếng không đụng đến, tự nhiên ghế nhớ hoạt động lại, tiến lùi bình thường. Không hiểu nổi. Chắc lần sau thay bình không nên tắt máy thật. Đụng đến điện ngán thật. Thanks các bác.

Hạng C
13/12/11
811
69
28
The end. Ngẫm lại vậy là có thể...xỉn quá nên mất trí nhớ tạm thời ha bác chủ..hihi...

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Chiều nay sau khi bỏ mấy tiếng không đụng đến, tự nhiên ghế nhớ hoạt động lại, tiến lùi bình thường. Không hiểu nổi. Chắc lần sau thay bình không nên tắt máy thật. Đụng đến điện ngán thật. Thanks các bác.
Điện mon cũng chả thấm gì so với Bim hay Merc cả bác ạ, em nghĩ nó bình thường mà, lúc trước xe em tháo cọc bình xong để 5-10 phút sau gắn lại, thiết lập lại tự động kiếng lên xuống ok, nhưng cắm chìa và rút chìa thì ghế tài im phắc kg còn tự động lên xuống đc nữa (bấm nút để điều khiển lên xuống thì vẫn ok). Sau đó đề nổ máy nhích một đoạn rồi tắt máy rút chìa thì ghế tự động lên xuống bình thường. Em nghĩ bác cũng vậy thôi chứ chả có bệnh gì ở đây cả. Giờ em tháo cọc bình 100 lần cũng chả có gì lo ngại.
Vì thế em mới hỏi bác là kg tự động lên xuống hay đk kg đc luôn. :) rút cọc bình mà làm hư hỏng thì ai dám sài..

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Trong hdsd cũng ghi có v đề a b c sau khi gắn lại ắc quy nhưng sẽ tự hết sau một th gian ngắn. Thậm chí xe chạy k ổn định mấy km đầu cũng là bt, do hệ thống điện, điện tử cần thời gian thiết lập các thông số chuẩn của nó.

• Like
Reactions: anhbac
Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03
Điện mon cũng chả thấm gì so với Bim hay Merc cả bác ạ, em nghĩ nó bình thường mà, lúc trước xe em tháo cọc bình xong để 5-10 phút sau gắn lại, thiết lập lại tự động kiếng lên xuống ok, nhưng cắm chìa và rút chìa thì ghế tài im phắc kg còn tự động lên xuống đc nữa (bấm nút để điều khiển lên xuống thì vẫn ok). Sau đó đề nổ máy nhích một đoạn rồi tắt máy rút chìa thì ghế tự động lên xuống bình thường. Em nghĩ bác cũng vậy thôi chứ chả có bệnh gì ở đây cả. Giờ em tháo cọc bình 100 lần cũng chả có gì lo ngại.
Vì thế em mới hỏi bác là kg tự động lên xuống hay đk kg đc luôn. :) rút cọc bình mà làm hư hỏng thì ai dám sài..
Bác nói sớm tí em không bị mất ngủ........ trưa :) . Thanks nhiều.

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Chuẩn bác N4P, có lần em cũng bị hệt như thế, sau này thấy ghế vẫn lên xuống bình thường nên kệ nó, he he