Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56
các bác có soft nào hẹn giờ tắt / mở PC share cho em với.
Em down về toàn là bảng trial 30 ngày ko hà, chán quá ...

Hạng C
8/7/07
862
17
0
tắt PC thì dùng soft
nhưng mà mở PC thì phải ở mức BIOS, ko phải ở hệ điều hành. BIOS có hỗ trợ thì mới hẹn giờ mở đc

Hạng B2
23/4/09
329
63
28
Sài Gòn khói bụi
Đúng như bác osfan đã nói.
* Hẹn giờ mở máy thì bác chỉnh trong BIOS setup (khi màn hình khởi động máy tính hiện len, bác nhấn Del hoặc F2 tùy theo loại BIOS)
* Hẹn giờ tắt máy: em thì hay sử dụng command.
shutdown -s -t (tham số -s chỉ shutdown, tham số -t là thời gian đếm ngược mình muốn shutdown, tính bằng giây )
Bác vào Run, gõ cmd, enter, rồi gõ shutdown /? để xem thêm cú pháp của lệnh này.

Hạng B2
11/7/09
274
0
0
Em dùng auto shutdown nhỏ gọn thấy cũng được, bác gõ vào google là thấy.

Hạng D
14/3/09
1.346
409
83
Phan Thiết
vậy trong lúc chờ shutdow thì máy chạy chương trình hay để cho nó phát nhạc?? còn không thì cứ tắt trước khi ngủ cho an toàn. em xài phần mềm rồi, hẹn giờ tắt máy nhưng nó không chịu tắt mà hiện ra cái bản END NOW tới sáng tức gần chít, lúc nào cũng vậy. bực quá cho nó chạy tới sáng luôn, tắt mở máy nhiều lần trong ngày cũng không tốt, đặt chế độ stanby để tiết kiệm khi mình không sử dụng 1 thời gian ngắn (khoảng 2-3 giờ)

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
winlover nói:
vậy trong lúc chờ shutdow thì máy chạy chương trình hay để cho nó phát nhạc?? còn không thì cứ tắt trước khi ngủ cho an toàn. em xài phần mềm rồi, hẹn giờ tắt máy nhưng nó không chịu tắt mà hiện ra cái bản END NOW tới sáng tức gần chít, lúc nào cũng vậy. bực quá cho nó chạy tới sáng luôn, tắt mở máy nhiều lần trong ngày cũng không tốt, đặt chế độ stanby để tiết kiệm khi mình không sử dụng 1 thời gian ngắn (khoảng 2-3 giờ)

bác thêm vào /f nữa là OK. f=force, tức là "cưỡng bức" đóng tất cả các chương trình đang chạy