Hạng C
17/1/11
728
286
63
Các bác cho e hỏi ngu tí:
Khi hết biển báo KDC mà chưa đến bảng báo tốc độ thì mình chay 50 hay 80? Vì có nhiều khu vực sau khi hết KDC có thêm bảng hướng dẫn tốc độ các loại xe nữa và xxx đã lợi dụng chỗ này bắt phạt xe lỗi quá tốc độ.
Vì có nơi có cắm biển hướng dẫn có nơi ko cắm nên ko biết phải tính sao trong trường hợp này, ko lẽ mỗi lần thấy biển báo hết KDC phải chạy để tìm thấy bảng hướng dẫn tốc độ mới được chạy 80 hay sao.
Nếu bị xxx vịn lại và thông báo lỗi vi phạm tốc độ trong trường hợp này phải xử lý ra sao, mình có vi phạm lỗi tốc độ hay ko?
Bạn e hỏi mà e cũng ko biết trả lời sao mong các bác chỉ giáo...
E thì nghĩ hết KDC là mình được phép chạy 80 nhưng ko biết có đúng hay ko

Hạng D
7/1/14
1.001
5.959
113
Trên Quốc lộ hết biển báo khu dân cư thì bác mặc định 80 mà chạy, cái quy định tại luật rồi

• Like
Reactions: THANHKAP
Hạng C
17/1/11
728
286
63
E được biết trên Os cũng có bác bị vụ này rồi à ko biết kết quả ra sao thôi, hình như bạn e cũng bị nên khi nó hỏi e cũng ú ớ ko biết trả lời sao luôn

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Theo thông tư 13/2009 của Bộ GTVT thì tốc độ tối đa cho phép xe cơ giới tham gia giao thông trên đường bộ ngoài khu vực đông dân cư được quy định như sau:
[xtable=skin1|497x@]
{tbody}
{tr}
{td=343x@}
Loại xe cơ giới đường bộ{/td}
{td=154x@}
Tốc độ tối đa (km/h){/td}
{/tr}
{tr}
{td=343x@}
* Ô tô chở người đến 30 chỗ ngồi (trừ ô tô buýt)
ô tô tải có trọng tải dưới 3500kg {/td}
{td=154x@}
80{/td}
{/tr}
{tr}
{td=343x@}
* Ô tô chở người đến 30 chỗ ngồi (trừ ô tô buýt)
ô tô tải có trọng tải từ 3500kg trở lên {/td}
{td=154x@}
70{/td}
{/tr}
{tr}
{td=343x@}
* Ô tô buýt, ô tô sơ mi rơ moóc, ô tô chuyên dùng, xe mô tô{/td}
{td=154x@}
60{/td}
{/tr}
{tr}
{td=343x@}
*Ô tô kéo rơ moóc, ô tô kéo xe khác, xe gắn máy {/td}
{td=154x@}
50{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Vậy ở ngoài khu dân cư bất kể quốc lộ đường tỉnh đường huyện đường xã gì mà nếu không có biển báo tốc độ thì cứ theo quy định trên mà chạy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
17/1/11
728
286
63
Vậy nếu gặp bảng hết KDC mà bị bắn tốc độ khi chưa chạy tới bảng hướng dẫn tốc độ như của bác Dương hịêp phía trên thì mình có sai ko các bác

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
50
Các bác cho e hỏi ngu tí:
Khi hết biển báo KDC mà chưa đến bảng báo tốc độ thì mình chay 50 hay 80? Vì có nhiều khu vực sau khi hết KDC có thêm bảng hướng dẫn tốc độ các loại xe nữa và xxx đã lợi dụng chỗ này bắt phạt xe lỗi quá tốc độ.
Vì có nơi có cắm biển hướng dẫn có nơi ko cắm nên ko biết phải tính sao trong trường hợp này, ko lẽ mỗi lần thấy biển báo hết KDC phải chạy để tìm thấy bảng hướng dẫn tốc độ mới được chạy 80 hay sao.
Nếu bị xxx vịn lại và thông báo lỗi vi phạm tốc độ trong trường hợp này phải xử lý ra sao, mình có vi phạm lỗi tốc độ hay ko?
Bạn e hỏi mà e cũng ko biết trả lời sao mong các bác chỉ giáo...
E thì nghĩ hết KDC là mình được phép chạy 80 nhưng ko biết có đúng hay ko
Cái vụ này em bị nè. từ Cà Mau hướng về huyện Giá Rai Bạc Liêu. Khi qua khỏi biển hết khu nội thị em đạp 80 thì bị tuýt còi vì cách đó 2km mới có biển cho phép chạy 80. Oser Cà Mau vào confirm vụ này đê. Ko bik bậy giờ mấy cha GTCC nhổ cái biển 80 đó chưa.
Lưu ý: mặc định là khi hết biển khu dân cư là cho phép 80 nha các bác. nhưng có những khu vực, vùng, miền nó chơi kiểu luật rừng thôi. Túm cái váy lại là cứ hết biển khu dân cư là cứ 80 cho em.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.149
113
QL51 giờ cũng gỡ bỏ mấy cái biển 80, chỉ còn biển KDC/hết KDC thôi, nếu trong KDC mà được chạy trên 50 thì sẽ có bảng hướng dẫn (Bài Rịa...), như vậy em thấy rất lành!

Hạng B1
26/9/13
95
74
28
Từ biển hết khu dân cư đến biển 80 thì được chạy từ 50-80 bởi vì luật không cấm. Cứ thế mà chiến.

• Like
Reactions: THANHKAP