Hạng B1
20/8/13
62
266
53
em (bên mua) cũng đang bị 1 case TP.TĐ trả hồ sơ về với lý do đề nghị người nộp thuế (bên bán) kê khai đúng giá trị.
Em mua 3,5T, hợp đồng là 2T. Người quen bên Thuế thì nói làm bổ sung thêm giấy cam kết 2T là đúng giá trị rồi nộp lại. không biết là có bị rủi ro trả hồ sơ nữa không đây.

Hạng B2
31/3/12
338
1.940
94
em (bên mua) cũng đang bị 1 case TP.TĐ trả hồ sơ về với lý do đề nghị người nộp thuế (bên bán) kê khai đúng giá trị.
Em mua 3,5T, hợp đồng là 2T. Người quen bên Thuế thì nói làm bổ sung thêm giấy cam kết 2T là đúng giá trị rồi nộp lại. không biết là có bị rủi ro trả hồ sơ nữa không đây.
Theo mình đc biết thì ở TP TĐ thì giờ giá thấp nhất khai cho bên thuế là fải bằng 75% giá trị giao dịch. Có sale mình quen nói bên thuế nói thẳng luôn giờ mà khai GT giao dịch dưới 2tỷ là auto bắt khai lại trừ khu Long Phước nghe nói có thể khai thấp nhất là 1.5 tỷ...

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Theo mình đc biết thì ở TP TĐ thì giờ giá thấp nhất khai cho bên thuế là fải bằng 75% giá trị giao dịch. Có sale mình quen nói bên thuế nói thẳng luôn giờ mà khai GT giao dịch dưới 2tỷ là auto bắt khai lại trừ khu Long Phước nghe nói có thể khai thấp nhất là 1.5 tỷ...
Thế q9 khai khoảng 70% được k bác? Bác biết case nào làm chưa ạ (sau 12/01/2022)

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
và có ca nào khai thấp quá bị cho vào dạng đặc biệt sẽ có conan làm việc chưa mí A

Hạng B2
2/9/20
113
72
28
24
Rung cây dạo khỉ. Khỉ nhiều quá thì làm sao đủ nhân lực để rung cây đây.
Khỉ nào nhát thì cuống cuồng thôi

Tiền thuế dưới 100tr có bị quái gì đâu mà hù công an

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Mình bị dính 1 căn, trường hợp đầu tiên ở phường Trường Thạnh Q9 luôn. Đi lên đi xuống mất thời gian, cuối cùng phải khai đúng và nộp đủ.
căng quá mợ nhỉ, e tính khai 75% (1,8 tỷ) vì nó ra số tiền chẵn luôn, giá bán 2,4 tỷ, ko biết ổn áp ko? mợ nộp ở Đồng Văn Cống hay phường Liên Chiểu Thủ Đức vậy ạ?

• Like
Reactions: Lolita
Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Mình bị dính 1 căn, trường hợp đầu tiên ở phường Trường Thạnh Q9 luôn. Đi lên đi xuống mất thời gian, cuối cùng phải khai đúng và nộp đủ.
Mình có người quen vừa bị, trả hồ sơ 2 lần, phải khai đúng giá sau nhiều lần thắc mắc và bị cảnh cáo. Rất phiền phức cho tất cả các bên. Ròng rã gần 1 tháng cho vụ hồ sơ, bên mua, bên bán, bên môi giới cằn nhằn nhau nhoi trời.

Nên vụ thuế này, ai thực sự biết và làm hãy phát biểu, còn làm chỗ nào đâu đâu, cứ ngồi phán bừa nghe như con nít bi bô vậy. Thuế Thủ Đức làm cực căng. Họ bắt chính xác tới 90 % giá thực và không nhượng bộ. Không chịu là a lê hấp CA thẳng tiến.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
căng quá mợ nhỉ, e tính khai 75% (1,8 tỷ) vì nó ra số tiền chẵn luôn, giá bán 2,4 tỷ, ko biết ổn áp ko? mợ nộp ở Đồng Văn Cống hay phường Liên Chiểu Thủ Đức vậy ạ?
Khai thử xem, nếu bị trả hồ sơ thì tăng lên vậy. Giờ thuế gọi hỏi môi giới rồi bắt giò, nên giá họ nắm (dù chả có cơ sở gì) khá sát. Vấn đề là tiền đã trả gần hết, vướng giấy tờ tạo tâm lý căng thẳng cho các bên.