Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Re:HFC: có nên đi hội chợ Novecento (Modena-Italy) giá vé SG-Paris (khứ hồi)$599

xe_online nói:
Chương trình hay, chi phí nhẹ nhàng nhưng có vài việc thời điểm í chưa quyết định được Bác Kevin ui. Phải quyết trước ngày nào vậy Bác ????

Gzelka nói:
[Bác cho em hỏi nếu em tham gia từ Paris thì sao bác, tức là em tự đến Paris gặp các bác ? Với cả bác có thể làm giùm em cái giấy mời em tự xin visa được không ? Em đang ở nước ngoài mà.

Diem Huynh nói:
Bác Kevin cho em đăng ký 1 xuất nhé

@diemhuynh: ok em! trong đoàn anh có một em chân dài cực xinh lại đi một mình - anh đang bối rối k biết thu xếp sao vì lần này dẫn "honey" đi Paris - Geneva - Venice một lần cho biết :) - nhưng em phải ch/bị tinh thần du lịch theo dạng phượt, hành lý phải gọn nhẹ nha - Welcome to Italy - France - Swiss & Spain!

@xeonline: đi với em là siêu tiết kiệm ah! bác có thể tượng tượng chuyến vừa rồi đi từ Napoli, Pompei, Rome, Vatican, Florence, Pisa, Milano .... (giống như đi từ mũi Cà Mau đến Móng Cái Hà Nội) bao gồm hotel, ăn uống, joy, relax .... mỗi thành viên chỉ ~350eu hix... :)
Về th/gian khi nào là deadline: em đang cố gắng hoàn tất 2 buốc q/trọng: Visa & ticket, bác vui lòng theo dõi thớt th/xuyên đế quyết định - do tự đi nên số lượng có hạn. Th/gian? nếu cần thiết em sẽ bỏ luôn hội chợ & chuyển qua Tháng 12 để tiết trời đẹp & hưởng cái không gian Noel của châu Âu luôn :)

@Gzelka: bác vui lòng co biết hiện bác đang ở nước nào thì mới có thể tư vấn cụ thể được.
Nhưng wéo-cằm gặp bác tại Paris :)

Lộ trình có thể có chút thay đổi:
SG - Paris - Geneva - Venice (Pisa + Rome + Vatican) - Marid/Barcelona - SG
hoặc
SG - Paris - Geneva - Venice - Pisa - Rome - SG

Update:
1. Kevinthai
2. Kevinthai honey'
3. Kevinthai girl-friend'
4. DiemHuynh
5. Tieuphu A
6. Tieuphu B
7. Nhatha A
8. Nhatha B

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Re:HFC: có nên đi hội chợ Novecento (Modena-Italy) giá vé SG-Paris (khứ hồi)$599

FRANK MULLER được xếp hạng một trong 09 chiếc đồng hồ mắc tiền nhất trên thế giới 2010

em nó đây:

Aeternitas Mega 4
Nhà sản xuất: Franck Muller
Giá: 2,7 triệu USD
Điểm nổi bật của Aeternitas Mega 4 là sự phức tạp. 1.483 chi tiết được ghép thành 36 bộ phận riêng biệt, nhiều hơn bất cứ một chiếc đồng hồ nào từng được sản xuất. Hiển thị 3 múi giờ khác nhau và lịch thiên niên kỷ, Mega 4 là loại đồng hồ được đặt riêng và chỉ bán tại New York và Geneva. Hãng sản xuất Franck Muller mới gia nhập thị trường đồng hồ cao cấp từ năm 1992 và có trụ sở tại Genthod, Thụy Sĩ.

link đánh giá xếp hạng: http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/Quoc-te/2010/04/3BA1B5D8/

chắc chắn sẽ có bác ném đá: hmmmm.... có điên mới bỏ ra 2,7 triệu USD để cưới em nó! để tôi mua căn hộ triệu đô, thủy phi cơ, thuyền buồm.... sướng hơn bla bla..... Nhưng để trả lời tại sao nó mắc trời thần ông địa vậy? các bác hãy cùng em th/gia chuyến đi này để đến tận "sào huyệt" của FRANK MULLER - tìm hiểu & cùng trả lời câu hỏi trên nhé :)

Website FRANK MULLER:
http://www.franckmullerusa.com/collection

bà con của nó :)
http://www.dubeywatch.com/en/collections.php?COL2=all

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Re: HFC: chinh phục Geneva, Paris, Marid/Barcelona, Venice, Vatican & Rome

Linhperfume nói:
e hỏi chút, cho baby theo được ko ạ?

Linhperfume nói:
e cũng đang theo dõi thớt này và sắp xếp time

@linh: chuyến đi này chủ yếu dành cho couple, tận hưởng lại thời sinh viên mới quen nhau, cùng nhau relax, joy ... & "indulge ourself at VENICE with a bottle of champage" nên baby là Difficult, if not impossible :))) - sorry!!

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113

cám ơn bác kevin, thông tin cá nhân của em "vũ như cẩn" nhé bác

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Re:HFC:chinh phục Geneva, Paris, Marid/Barcelona, Venice, Vatican & Rome lễ Noel

Dear all,

Em vừa l/lạc với hãng Cathay - do nhu cầu du lịch vào cuối năm tăng cao, để giữ chổ họ y/cầu cung cấp thông tin để book vé khuyến mãi gấp gấp!!!

Th/gian xuất phát 11~19/12/2010 - lúc này là cận kề những ngày Noel & năm mới. Tháng 12 tuyết rơi, các lễ hội nhiều nên nhà cửa, đường phố .... đèn trang trí khắp châu Âu luôn :)

Các bác th/gia vui lòng cung cấp họ/tên, số hộ chiếu, ngày tháng năm sinh hay chụp hình hộ chiếu trang 1 (có hình) gửi qua đ/c mail [email protected] - on/before 13/09/2010.

Giá vé dự kiến Cathay Pacific: SG - Paris & Rome - SG: ~737$/pax (cộng thuế... ~ 937$/pax)
đi Cathay chất lượng, sẵn dịp quá cảnh Hongkong phượt thêm một ngày để mua sắm Noel luôn! :)

@nhatha: cung cấp thêm thông tin của "your honey" nữa :)

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
Re:HFC:chinh phục Geneva, Paris, Marid/Barcelona, Venice, Vatican & Rome lễ Noel

em đã gửi mail cho bác bản photo passport cua gia đình em rồi (2 người), còn các thông tin liên lạc bác cứ gửi vô địa chỉ mail của em là ok rồi, cám ơn bác

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

Lần này có cần phải chuẩn bị giấy tờ như : xác nhận công việc , tài sản , đơn xin nghỉ phép , đăng ký kết hôn... như đi Úc không Anh?

Hạng D
10/6/09
1.086
548
113

@Kevin: Group bác khoảng 10 pax là đẹp, phượt cũng tiện :)). Tình hình booking vé VNA chắc cũng khó ( buộc xuất vé từ 1/10-20/10) trong khi đó mình còn phải chờ kq visa nữa, và cũng không rẻ hơn Cathay bao nhiêu( $752/$599) nên vẫn thích Cathay hơn ăn uống, giải trí tốt hơn nhiều (B747-300 mà). Transit 6h bác vào HK mua sắm thoải mái không cần visa nữa ( hiện nay có 2/4 visa Mỹ ,Nhật, Úc, Schengen thì miễn visa 7 day cho HK, Hàn Quốc, Đài Loan)

Chắc gặp group bác tại Paris ( 20-21 Nov) vì lúc đó tụi em cũng mới qua :))