Hạng D
6/4/09
2.040
20
38
Re:HFC:chinh phục Geneva, Paris, Marid/Barcelona, Venice, Vatican & Rome lễ Noel

Tiếc quá, gia đình em đi Paris 13/12, kết hợp hấp hôn + công tác....không là theo cùng đoàn rồi. Chúc mọi người đi vui vẻ và an toàn

Hạng D
10/6/09
1.086
548
113
Re:HFC:chinh phục Geneva, Paris, Marid/Barcelona, Venice, Vatican & Rome lễ Noel

Ké luôn topic bác Kevin luôn tiện chia sẽ thông tin nha. Tks

Do lịch đi, điểm đến khác nhau chút nên group 2 có khác chút ( cũng phượt luôn)

19 Nov: SG-HK-Paris
22 Nov: Paris-Geneva (by TGV)
23 Nov: Geneva-Berlin (Air)
25 Nov: Berlin-Venice (Air)
26 Nov: Venice-Rome (Air)
27 Nov: Rome-Paris (Air)
28 Nov: Paris-HK-SG

Nếu đi Cathay total $1,200/pax cho đi lại
+ $400-$500/pax cho hotel **/*** ( not hostel) ăn uống, metro, tham quan..

Total: $1,600-$1,700/pax

Hiện nay TSL Pháp đang xét hs xin visa du lịch khởi hành cho đến 20 Oct, cho nên muốn có visa đi EU trong Nov thì trễ lắm phải nộp hs trước 25 Sep

D/s đăng ký group 2:

1. Thịtkhotau A
2. Thịtkhotau B
3. 908s
4. Lý Quản Tài
5. Thuytram
6. Thaibinhtb
7. TraiSG515 (?)

Hạng D
8/5/09
1.258
2.078
113

908s nói:
Ké luôn topic bác Kevin luôn tiện chia sẽ thông tin nha. Tks

Do lịch đi, điểm đến khác nhau chút nên group 2 có khác chút ( cũng phượt luôn)

19 Nov: SG-HK-Paris
22 Nov: Paris-Geneva (by TGV)
23 Nov: Geneva-Berlin (Air)
25 Nov: Berlin-Venice (Air)
26 Nov: Venice-Rome (Air)
27 Nov: Rome-Paris (Air)
28 Nov: Paris-HK-SG

Nếu đi Cathay total $1,200/pax cho đi lại
+ $400-$500/pax cho hotel **/*** ( not hostel) ăn uống, metro, tham quan..

Total: $1,600-$1,700/pax

Hiện nay TSL Pháp đang xét hs xin visa du lịch khởi hành cho đến 20 Oct, cho nên muốn có visa đi EU trong Nov thì trễ lắm phải nộp hs trước 25 Sep

D/s đăng ký group 2:

1. Thịtkhotau A
2. Thịtkhotau B
3. 908s
4. Lý Quản Tài
5. Thuytram
6. Thaibinhtb
7. TraiSG515 (?)
@ 908s : Group 1 của bác kevin đi ngày 11-19/12/2010 nên đâu có gặp được bác
Visa xin có phải nộp bản chính hộ chiếu không bác ,em phải lấy về trước ngày 10/10 để còn theo đoàn đi Úc nữa

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
HFC: ngắm tuyết, chơi Noel & đón năm mới tại Geneva, Paris, Venice, Pisa & Rome

@908s/Thaibinhtb: đúng rồi - em cố ý đổi ngày đi cận ngày Noel để cho bà cả em & các bác khác được hòa quyện vào không gian tuyết rơi, các thành phố châu Âu tháng 12 này ngày nào cũng là lễ hội, được trang hòang & bày trí đẹp kéo dài đến New Year luôn :)

Tại sao k đi vào T11?

* Chỉ có ngày 11-19/12, 2010: cô bé hãng Cathay mới book được cho HFC giá $737++/return, còn T11 có vé nhưng phải >=$1000 :(((

* T11: thời tiết lúc đó giao mùa giữa mùa Thu - mùa Đông - nên mưa suốt ngày tối đêm.... ẩm ướt và dễ trầm cảm lắm! muốn ngồi trên tầng 2 của xe bus để chụp hình, hít thở không khí trong lành cũng k được :(

Tháng 11 - Giống tháng 5, đây là thời gian nghỉ. Trời thường mưa và lạnh dần. Bạn thực sự không thể đi bộ nhưng vẫn quá sớm để trượt tuyết. Không gian rất yên tĩnh, và bạn vẫn có thể ngắm cảnh từ cáp treo và các đoàn tàu và thưởng thức cảnh đẹp của tuyết mới trên các ngọn núi.

Tháng 12 - Tháng4 - Thời gian này là mùa trượt tuyết tại Alps. Nếu bạn thích trượt tuyết, bạn sẽ thích ở đây vì Thụy Sĩ được ví như là Thiên đường trượt tuyết của Châu Âu. Có rất nhiều khu nghỉ dưỡng tuyệt vời, tuyết tốt, và nhiều ngày nắng ở các vùng núi. Giáng sinh và tháng 2 là thời gian bận rộn nhất của năm, khi mà tất cả mọi người ở Châu Âu đến để trượt tuyết, những thời gian khác của mùa đông có thể khá yên tĩnh. Những người không trượt tuyết vẫn có thể thưởng ngoạn phong cảnh từ các buồng cáp treo hay các đoàn tàu leo núi. Bạn sẽ không thể thực hiện các chuyến đi bộ đường dài, nhưng vài khu vực vẫn có những con đường mòn đi bộ. Giá vé máy bay thấp trong mùa đông cũng giúp bạn tiết kiệm chi phí khi bay tới Thụy Sĩ.

link: http://www.thuysi.vn/index.php?page=service&do=list&block=11&id=11

* T10 em vừa đi châu Úc 09ngày về - nên T12 muốn đi tiếp cũng dễ apply: Annual Leave hơn hix...

Anw, bác 908s đi trước khi nào về thì post bài ae rút k/nghiệm - nhất là Geneva, Alps... - nơi em chưa đến lần nào cả :)

Last edited by a moderator:
TRC
Hạng B1
22/9/09
68
0
0

Bác Kevin cho em quăng 2 cục gạch luôn nhé. TRC A&B. Thông tin của TRC giống như lần trước, không thay đổi. Nếu cần bổ sung thêm thông tin gì bác báo cho em biết luôn. Thanks.
See U soon.

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

@908s : cám ơn bác nhưng vì đi chung tour Úc với bác Kevin nên cuối tháng 12 dể tính ngày phép năm còn thừa và xử luôn:D

Em 3 NL nha anh. Mai em gui73 thong tin qua anh.

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

Cho tới hiện nay, dần dần chúng ta đã hình thành được khung sườn & chủ đề của chuyến đi.

Chương trình này có thể sắp đặt theo chủ đề: "Thank you honey!"

Nhân dịp năm mới & lễ hội Noel chúng ta muốn gửi lời cám ơn tới honey của chúng ta đã hy sinh nhiều để chu toàn & lo lắng cho gia đình. Một dịp để cả hai có th/gian dành riêng cho nhau sau bộn bề công việc, gia đình & con cái!!!

Một dịp để hoà quyện vào không gian lễ hội của châu Âu với tuyết rơi, đường phố trang hoàng lộng lẫy cho Noel cũng như lễ hội kéo dài suốt tháng 12 cho đến New Year Party! Chúng ta có dịp xem "da trắng" nó ăn Tết như thế nào? ch/trình bán hàng sales-off ra sao? Cùng nhau hấp hôn, ôn lại kỷ niệm.... trong một nhà hàng sang trọng tại Venice - Italy tráng lệ, một đêm ngủ cửa sổ mở ra là bờ sông Venice với con thuyền dành cho lính nhà Vua đi tuần, căn nhà với kiến trúc đặc biệt ..... với tuyết rơi nhè nhẹ, nghe đâu đó vang vang bài hát giáng sinh Merry X'mas!!! không gian yên tĩnh đó, lãng mạn đó ..... là cơ hội để được nói với người mình yêu thương: "Thank you honey!" Tuyệt!!!

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
HFC: ngắm tuyết, chơi Noel & đón năm mới tại Geneva, Paris, Venice, Pisa & Rome

@ traisg: cố gắng thu xếp dẫn honey đi nha em! em cố gắng đăng ký couple (cặp) để dễ xếp phòng & book vé! :)

@TRC: Welcome to Geneva!

Update 11/09/2010:
1. Kevinthai
2. Kevinthai honey'
3. Kevinthai girl-friend'
4. DiemHuynh
5. Tieuphu A *
6. Tieuphu B *
7. Nhatha A
8. Nhatha B
9. Traisg A
10. Traisg B *
11. Traisg C *
12. Trc A
13. Trc B
------- o o o --------------
(*) : chụp hình hay scan hộ chiếu trang có hình để book vé & thủ tục visa

tầm 18 pax (chín nút:) em sẽ khoá sổ nhé!

ch/trình tour: xem Trang 1

Last edited by a moderator:
TRC
Hạng B1
22/9/09
68
0
0
Re:HFC: ngắm tuyết, chơi Noel & đón năm mới tại Geneva, Paris, Venice, Pisa & Rome

Bác Kevin ơi, theo em biết thì trong tuần từ 13~18/12 là tuần mà Sở GDĐT tổ chức thi học kỳ I cho các em F1, F2. Không biết tụi mình mà đi vào tuần này thì có ảnh hưởng đến việc lo thi học kỳ I cho các em nhỏ khg? Bác nghiên cứu rồi cho tụi em biết ý kiến nhé.
Rất vui nếu được tham gia chuyến đi này và không vướng vào lịch thi của các em nhỏ.
P/S: Hay nhất là dời ra sau kỳ thi HKI của các em nhỏ (Trước khi thi còn phải ôn bài cho tụi nó...he....he....)

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Re:HFC: ngắm tuyết, chơi Noel & đón năm mới tại Geneva, Paris, Venice, Pisa & Rome

TRC nói:
Bác Kevin ơi, theo em biết thì trong tuần từ 13~18/12 là tuần mà Sở GDĐT tổ chức thi học kỳ I cho các em F1, F2. Không biết tụi mình mà đi vào tuần này thì có ảnh hưởng đến việc lo thi học kỳ I cho các em nhỏ khg? Bác nghiên cứu rồi cho tụi em biết ý kiến nhé.
Rất vui nếu được tham gia chuyến đi này và không vướng vào lịch thi của các em nhỏ.
P/S: Hay nhất là dời ra sau kỳ thi HKI của các em nhỏ (Trước khi thi còn phải ôn bài cho tụi nó...he....he....)

opsss.... phải k/tra liền! nếu đúng thì tèo - phải tính toán lại cả ch/trình, vì đi sớm quá thì chưa có tuyết & không khí lễ hội, trễ quá thì giá cao ngút trời!!!