PNX
Hạng B1
4/3/08
79
4
8
cam1277 nói:
vay la mat luon roi ha bac Dong ?

Chia buồn bác.
Hôm trước em cầm Ipad đi bộ qua đường có 2 thằng chạy ngược chiều rất nhanh lao vào em tính giựt nhưng may quá em né được.

Hạng B2
12/5/11
156
7
18
chia buồn bác cam1277 !đề nghị bác Đông học võ đi nha :mad: ra còn bảo vệ ae nữa chứ

Hạng C
29/4/08
910
0
0
44
www.yahoo.com
Chuyện là như thế này.

Xe cty đưa 4 đứa tụi em đi ăn trưa, khi xe dừng lại trước cổng ngân hàng Sacombank góc ĐBP & NT Thuật, em bước xuống xe trước (em ngồi ghế trước) rồi giữ cửa chờ 3 người bạn em ngồi phía sau xuống để đóng cửa. Ngay lúc đó thì 1 chiếc xe máy đi ngược chiều chạy trên lề va tay lái vào cùi chỏ tay em, em bị đau nên bực mình quay lại định chửi 1 câu nhưng thấy thằng lái ra hiệu xin lỗi nên em thôi. Nhưng khi 2 thằng chạy qua mặt khoảng 1 m thì đột nhiên thằng ngồi phía sau chồm về phía bạn em, tay đặt lên ngực bạn em giật sợi dây chuyền. Em bị đứng hình trong vài giây (chắc 3 giây :D ) rồi em phóng người theo 2 thằng ăn cướp

Hạng D
29/11/06
3.955
10.115
113
Câu bài nữa rồi!:D
Bác Cọp thì kể bx bác Cam1277 bị giật, bác Cam1277 thỉ hỏi là:
[blockquote]cam1277

[/blockquote]

Hạng C
29/4/08
910
0
0
44
www.yahoo.com
2 thằng ăn cướp sau khi giật được sợi dây chuyền thì lái xe đi (vẫn chạy trên lề) ngược chiều ĐBP và quẹo trái về hường NTT. Nhưng đúng là trời không thương bọn xấu, khi vừa xuống lòng đường, 2 thằng gặp ngay 1 chiếc 15 chổ đậu che khuất tầm nhìn lúc quẹo trái. Vừa lúc đó em đuổi đến nơi, vừa đuổi vừa la ăn cướp (sau này em hỏi lại thì mọi người nói : lúc đó mày la trong họng mày thôi, ở ngoài không nghe gì hết :D ), 2 thằng ăn cướp thấy vậy nên tăng tốc bỏ chạy (trước khi em đuổi đến, 2 thằng chạy rất chậm, xem như không có chuyện gì), lúc quẹo trái vào NTT 2 thằng gặp ngay 1 chiếc SH và 1 chiếc taxi vừa chạy đến. Bị bít đường thoát, thằng ngồi sau lập tức nhảy xuống xe chạy bộ, thằng lái xe máy quay đầu ra đường ĐBP chạy ngược chiều chay trốn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/4/08
910
0
0
44
www.yahoo.com
camapsaigon nói:
[blockquote]cam1277

[/blockquote]
ổng hỏi như vậy là vì ổng ở nhà, còn em đi với bx bác í :D

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
camapsaigon nói:
[blockquote]cam1277

[/blockquote]
BX bác Cam1277 làm chung cty với bác Cọp.

Hạng C
29/4/08
910
0
0
44
www.yahoo.com
Em kể tiếp.
Thằng ngồi sau sau khi nhảy xuống xe chạy bộ thì bị em chộp được …. cái nón bảo hiểm và lúc đó mấy anh bảo vệ SCB cũng lao ra và chắc do thấy nhiều người đuổi theo nên nó quýnh lên va vào chiếc chiếc xe máy vừa chạy đến rồi té lăn ra đường. Ngay lúc đó em thấy dưới mặt đất ngay trước mặt em là sợi dây chuyền của bạn em ngay chổ thằng ăn cướp mới té xuống. Em định lao đến chụp lấy nhưng thấy thấy nó bật dậy và lăm le lao vào nhặt sợi dây chuyền, đồng thời bên phải em là thằng lái xe máy đang quay lại cứu đồng bọn, thế là sẳn cái nón bảo hiểm hồi nảy em giật được của nó em dừng lại thủ thế.

Hạng C
29/4/08
910
0
0
44
www.yahoo.com
Lực lượng lúc này là: em và mấy anh bảo vệ SCB vs 2 thằng ăn cướp. Thấy không thể đối đầu lại, 2 thằng ăn cướp chạy ngược chiều về đường ĐBP. Em nhanh chóng nhặt sợi dây chuyền và cùng với mấy anh bảo vệ đuổi theo thằng chạy bộ. Truy đuổi ngược chiều đường ĐBP được gần 1km thì … thằng chạy bộ chạy thoát vì em và mấy anh bảo vệ đuối sức, đuổi theo hết nổi :D. lúc đó em thấy phía trước thằng ăn cướp là 1 chú xe ôm, em la lên : ăn cướp, bắt nó lại, nhưng … chú xem ôm nhìn và ngồi im.

Thấy không đuổi bắt được nữa nên cả bọn quay về, trong bụng vẫn ấm ức vì không bắt được 2 thằng ăn cướp này.