Hạng B2
22/3/07
253
1
16
RE: HiLander or innova???

Hôm qua mới đi miền Tây về, thấy anh em em công nông nhà mình chạy nhiều lắm các bác à. Loại này có vẻ không được ưu ái trong giới mê xe thành thị nhưng ngoài đường trường trong oai phết.

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Vậy hả bác, chắc tui đi xe xăng nên không quen xe máy dầu, còn chấp thì chưa dám chấp vì mỗi lần qua mặt phải canh cẩn thận chứ không vượt theo kiểu máy xăng được, chắc cũng tại tui lái yếu :D

Trích đoạn: isuzu 2005

Gởi các bác (chắc là chưa đi công nông lại nói về công nông). Chưa ai nói là máy Hilander yếu bao giờ các bác ợ!!! chắc bác nhầm:D:D:D(dĩ nhiên là yếu hơn Land 4.5 rùi:D:D:D) còn nghe nói ồn lắm thì chưa đúng lắm, chỉ hơi ồn thôi (Máy phải kêu thì mới là máy chứ). Em chạy đường cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ, nói thật em chấp nhận chiếu dưới với các anh giai Land, Prado, Pajero (Nói chung là trên về phân khối) còn bằng, em chẳng ngán bác nào:D:D:D
Em vẫn trung thành với em Hilander.

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

hi hi.. đ5c bài bác tui cũng hiểu bác thần tượng Hi-Lander rồi :D:D máy không vọt thì không có nghĩa là yếu, hiểu rõ.. hiểu rõ [8D]

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi

Thần tượng của em nhiều lắm bác à, toàn hoa hậu và người mẫu chân dài thui. Nhưng khả năng "cua gái" có hạn nên "vợ em" chân hổng dài và nhan sắc không được như hoa hậu và người mẫu, như vầy chẳng lẽ em lại hắt hủi nên em vẫn "yêu" bác à!!!

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em thì yêu em maraton hơn em chạy 100m. Đường xa mới biết ngựa hay mà :)

Bữa trước em ra bảo trì ISUZU mấy chú thợ phán xe Hi lander này cứ bảo trì bảo dưỡng đầy đủ, anh chạy 300k km chưa cần phải đụng đến máy đâu, nghe mát cả ruột, càng thêm yêu công nông :D

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Tui chịu thua vì chưa thấy VDV marathon chạy trên đường đua nước rút còn ngược lại cũng vậy. Câu trả lời của bác là sao [8D]

Còn nếu bác muốn nói HiLander là VDV marathon thì e là không đúng đó bác ui .. vì xe hơi thì chiếc nào chả đường trường, nhỏ đến như Matiz vẫn bắc - nam xuôi ngược, còn trên đường bị Matiz qua mặt là chuyện thường vì đơn giản 1 điều là nhường nhau, nói đến khả năng đi dốc thì nghiễm nhiên vì HiLander thiết kế cầu sau, còn về tốc độ thì HiLander lên max được bao nhiêu và trong thời gian bao lâu thì có lẽ lại nhờ bác cho ae thông số.

Trích đoạn: isuzu 2005

@thdwin: Bác ơi, Vận động viên chạy 100m và vận động viên chạy maraton không biết ai khỏe hơn bác nhỉ...:D:D:D

Tập Lái
3/4/07
10
0
0

Trích đoạn: npt

Em thì yêu em maraton hơn em chạy 100m. Đường xa mới biết ngựa hay mà :)

Bữa trước em ra bảo trì ISUZU mấy chú thợ phán xe Hi lander này cứ bảo trì bảo dưỡng đầy đủ, anh chạy 300k km chưa cần phải đụng đến máy đâu, nghe mát cả ruột, càng thêm yêu công nông :D

Bạn tôi có HL2005 chạy dịch vụ Sàigòn miền trung gần 300k (chính xác là 299521), đến nay vẫn chưa đụng gì đến máy cả, chỉ các lặt vặt ở ngoài thôi. Mức tiêu hao nhiên liệu vẫn là 6l/100km. Nhưng mỗi khi chạy đến 100km/h thì vài cánh cửa rung lên "tành tạch" nghe thấy mà thương.

Tôi cũng đang chờ lấy em HL street custom cuối tháng này, hi vọng model mới này tốt hơn thế.
Ban đầu tôi cũng dị ứng với tiếng nổ của HL lắm, nhưng khi đi nhiều lần rồi thấy thích (hay đi công tác) vì đặc biệt là kiểu dáng, mức hao nhiên liệu và độ bền của máy.

Đến giờ, tôi vẫn chưa bao giờ hối hận về quyết định lấy em HL này.

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột

Hôm 6/2 tôi băn khoăn kô biết chọn Em nào nhưng nay tôi đã quyết định chọn Em Carens máy dầu của KIA xin thông báo để các bác trong hội công nông biết: Nó êm như máy xăng, bốc như máy bay, ăn ít , uống ít, hình dáng thì kô thể so sánh với em nào được, phần thì giống fo, phần thì giống IN, phần thì giống xuất xứ của nó...vài lời để các bác tham khảo để có quyết định sáng suốt.