Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
So sánh tào lao, điện thoại hàng gia dụng lại đi so với xe hơi, những thứ có vài tr, vài chục tr, đây cái xe vài trăm triệu, hàng tỷ bạc đưa ra quyết định nó đắn đo lắm chứ có phải vứt tiền ra chán bỏ đâu, tây xe nó rẻ thế mà còn đắn đo nữa là mình, cái xe phức tạp hàng nghìn chi tiết toàn cơ khí chính xác cao, nói như chơi.

oh thì tào lao, thế em quay lại thị trường xe nha, lấy 2B làm vì dụ. Điển hình là sh vài trăm triệu đó, lúc mới ra nó là chiếc xe xa xỉ, nhưng hiện tại thì đầy ngoài đường. Cái gì cũng có quy luật bão hoà, và 4B cũng sẽ không ngoại lệ. Nếu để ý kỹ bác sẽ thấy, còn nhiều thứ khác bị bão hoà.

Khi mua xe thì hầu như ai cũng chọn xe phù hợp nhu cầu, túi tiền chứ đâu nhất thiết phải mua cả tỉ. Thích thì mua, không thích thì bán lại, mất giá cao lắm thì 60-70% chứ có phải mất luôn đâu mà sợ??? Còn bên mẽo xe rẻ, nếu thích bác có thể qua định cư sống và mua xe bên đó, cái gì cũng có cái giá của nó.

Hạng D
14/8/16
1.837
2.219
113
39
Mình cũng không thích toy, nhưng đem tiền đi mua xe thì mua xe toyota vậy mới đau chứ. Cũng muốn xe mer, bim, audi nhưng không đủ lúa, hãng khác ở Việt Nam thì vẫn chưa đủ độ tin tưởng. Honda thì giá cũng không rẻ. Thôi chốt hạ mua toyota cho lành! Camry 2.5Q thì quá đẹp rồi, đẹp từ trong ra ngoài, cảm giác lái chưa bằng mer, bim nhưng cũng được.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Camry ko còn vẻ thanh thoát, nhẹ nhàng như từ trước giờ nữa mà thay vào đó là "sự hồi xuân" với phong cách thể thao, mạnh mẽ. Có lẽ Camry thế hệ mới này sẽ mất đi một lượng lớn khách hàng là người trung niên và đứng tuổi. Nhưng bù lại sẽ có một lượng lớn khách hàng mới là những người trẻ tuổi. Mất cái này bù lại cái kia. Mà tại sao Camry lại thay đổi "trẻ hóa" như vậy nhỉ? Có phải vì anh em Hyundai - Kia?
Camry được cái bền chứ nội ngoai thất bi Honda Accorc cho ngửi khói.Ở Mỹ thanh niên người ta mua Honda Accord, còn già, trung niên mới mua Toyota Camry.Mẫu mã camry nhìn chán bỏ bu

• Like
Reactions: parksonghiep
Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
Cho em hỏi cái xe sh thời điểm cao nhất bao nhiêu, và cái oto thấp nhất giá trị thế nào? So sánh nên dùng cái có giá trị tương đương, xã hội k nhiều người giàu như bác để mua xe mình thích, rồi chán bán đi mua xe khác thích hơn với giá trị mất đi 60 70%. Mua xe là tiêu sản chứ k phải tài sản. Nên phần đông ng việt nam vẫn phải đắn đo. Chỗ tôi có người làm nửa già đời người chưa bao giờ được cầm đến 50tr. Bác nói đến tiền trăm tr câu chuyện nó xa vời lắm.

Đính chính lại em chỉ thu nhập trung bình thôi nhé, tiết kiệm thì cũng có xe đi. Em thì có tật đưa ra mức khấu hao cao nhất nên mới để 60-70%, chứ thông thương thì 30-40% giá trị chiếc xe. Còn người giàu họ đi siêu xe, xe sang cả chục tỏi, nên đừng gắn em vào lớp đó.

Bác sống ở đâu em không biết, còn em sống ở HCM em thấy thu nhập 1 năm không quá 50tr thì em còn tin, còn nữa đời người mà không được 50tr thì cần coi lại (trừ những cô bác lớn tuổi em không tính) 50tr/12 tháng => 4,2tr/tháng. Công nhân em dưới Ba Tri - Bến Tre lương 1 tháng cũng đã tầm 5tr, còn farm trên Đơn Dương - Đà Lạt thì 6tr/tháng, và đây là thành phần lao động tay chân và làm ở tỉnh nha bác.
Còn HCM thì nhiều bác vẫn có thể tự sắm cho mình chiếc xe từ vào trăm tr để chạy dịch vụ, grab hay uber nên bác xem lai câu "Bác nói đến tiền trăm tr câu chuyện nó xa vời lắm" giúp em nhé. Thu nhập ít hay nhiều là do có chịu khó hay không, để có thu nhập cao nhiều bác phải đánh đổi cả sức khoẻ, giấc ngủ, thời gian dành cho gia đình. Có cái này thì mất cái kia

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Em nghĩ cụ có dịp nên ra nước ngoài chơi 1 chuyến cho mở mang chứ ở nhà nhiều đâm ngộ, giống ở việt nam mở mồm ra là hàng tàu, cái gì cũng đổ cho tàu, nhưng em sang tq chơi thì hỡi ôi nhiều người nó còn chả biết việt nam là nước bỏ mẹ nào, mà phần đông luôn, chúng nó chỉ có mỹ, nhật các cường quốc sừng xỏ, hoa quả thì đắt vãi đái ăn đéo dám ăn mà các bố toàn đổ cho hoa quả trung quốc, lấy đâu ra thừa mà nó xuất sang cho các cụ ăn hơn chục k/ cân. Mẹ nó tỷ 4 dân ăn còn k đủ.
Bác mới 25t mà hiểu biết rộng nhỉ. Bác có là thương nhân trực tiếp làm ăn với tụi Tàu ko mà phán kinh thế. Nè bác, tìm hiểu thêm về các thương nhân làm ăn với Tàu đi rồi quay lại đây phán nhé. Vãi thật...!!!

Hạng C
16/9/15
849
1.415
113
Ra rồi:
2018 Toyota Camry First Look: 2017 Detroit Auto Show