Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Để em học theo bác . Hồi giờ thích ăn kiểu này lắm mà chưa có xe hơi nên ngại mang đồ theo, gắng qua tết em làm 1 chiếc hạng A đi biển thôi:))
Bây giờ thuê xe dễ mà bác, hạng A xe tầm 5-600k/ngày rất nhiều. Bác lên bongtrip.vn, tripX hay MiOto tìm hiểu thêm. Trải nghiệm trước khi mua xe cũng là điều đáng làm.

Hạng C
10/8/20
518
952
93
Cám ơn bác đã chia sẻ trải nghiệm thú vị này. Em có dịp sẽ làm 1 chuyến giống bác. F1 nhà e đang rất muốn được đi biển mà cả mùa hè chưa đi được. Nay thấy bác chia sẻ chỗ này thì cảm thấy khá là tiện lợi. Duy cái là e chưa biết đường đi ra sao thôi. Chắc là sẽ gg.

Hạng D
26/8/13
1.942
5.474
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Cám ơn bác đã chia sẻ trải nghiệm thú vị này. Em có dịp sẽ làm 1 chuyến giống bác. F1 nhà e đang rất muốn được đi biển mà cả mùa hè chưa đi được. Nay thấy bác chia sẻ chỗ này thì cảm thấy khá là tiện lợi. Duy cái là e chưa biết đường đi ra sao thôi. Chắc là sẽ gg.
Bác google map “Bãi tắm 4 mùa” nha

• Like
Reactions: Hugo Hip
Hạng B2
20/8/12
238
3.520
93
50
bautx.blogspot.com
Trước nhà mình cũng hay đi như bác, ngon bổ rẻ và nhiều trải nghiệm cho bọn trẻ. Giờ chúng lớn lớn tý nên lười đi kiểu này.

Trước mình hay xuống khu du lịch Kawasami ở Phước Hải. Giờ khu này xây dựng án mới nên cũng lâu không xuống nữa.

Mà bác chủ cho hỏi, thấy trên Google Map thì chạy theo QL56 sẽ gần và thẳng đường hơn. Nhưng thấy bác đi vào Bà Rịa, rồi xuống Long Hải mua hải sản. Vậy từ Long Hải sẽ đi theo TL44A rồi ra QL55 à bác?

Hồ Cốc ngày cuối tuần

Hạng D
26/8/13
1.942
5.474
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Trước nhà mình cũng hay đi như bác, ngon bổ rẻ và nhiều trải nghiệm cho bọn trẻ. Giờ chúng lớn lớn tý nên lười đi kiểu này.

Trước mình hay xuống khu du lịch Kawasami ở Phước Hải. Giờ khu này xây dựng án mới nên cũng lâu không xuống nữa.

Mà bác chủ cho hỏi, thấy trên Google Map thì chạy theo QL56 sẽ gần và thẳng đường hơn. Nhưng thấy bác đi vào Bà Rịa, rồi xuống Long Hải mua hải sản. Vậy từ Long Hải sẽ đi theo TL44A rồi ra QL55 à bác?

View attachment 2312269
đường này đường mới đó bác, e thấy google map chỉ mấy lần mà chưa đi thử

Hạng B2
24/11/18
478
406
63
HCM
Xem xong bài của bác thì em quyết định CN này chở cả nhà đi. Tiệm bánh mì ngon quá. Hải sản cũng chất lượng không kém. Thanks bác đã chia sẻ

Tập Lái
14/9/20
11
3
0
45
Lúc trước nhà em cũng đi ra Đà Nẵng mang theo bếp ga bếp nướngView attachment 2311913View attachment 2311914đủ kiểu. Đi đến vùng nào đồ hải sản ngon là mua xong đi bụi ra biển ăn uống rồi đi tiếp , thấy đi lang thang zậy mà cũng zui quá trời hehe. Vô quán chế biến ngon hơn nhưng nhà em thích đi chợ , nhìn hải sản nhiều thích con mắt hơn hehe.
Bữa cũng ghé về Lý Sơn ăn cua huỳnh đế phải nói là xuất sắc. Cảnh đẹp , dân hiền hoà , đồ ăn ngon ngập miệng mà giá cực phải chăng , cảng cá thì thôi nhiều vô số kể kkk
Bác có thể cho anh em xem đồ nghề nấu hải sản của bác gồm những gì không để anh em học hỏi

Hạng C
22/8/16
545
1.070
93
40
Gần khu này có Carmelina Resort, nhà có trẻ dưới 7 tuổi ở 1 đêm cũng hay. Có hồ bơi nước mặn, hồ bơi nước ngọt, khu công viên nước mini, cho thỏ ăn, suối cá, vườn lan, khu trò chơi ngoài trời - trong nhà, rạp phim mini. Đặc biệt, nhân viên cực kỳ thân thiện từ chú bảo vệ - lái xe điện - lễ tân - phục vụ...
Giá trong tuần: 2 trđ/đêm; cuối tuần 3 trđ/đêm. Ăn trưa/chiều (cơm, canh, 2 món mặn, nước): 250 - 300k/người.
Chia sẻ cùng các Bác.