Hạng D
26/8/13
1.942
5.473
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Chào các bác Oser thân mến
Hnay em xin giới thiệu thêm với các bác 1 địa điểm có thể đi tắm biển, ăn hải sản trong ngày ngoài Vũng Tàu và Long Hải, đó chính là Hồ Cốc. Từ ngày biết Sài Gòn - Hồ Cốc Beach Resort, gia đình em 3 năm nay gần đây thường đều đặn mỗi tháng 1 lần tới nơi đây mỗi dịp cuối tuần

Thường em hay đi chung với gia đình ông anh, con ổng lớn nên ổng thường depart từ Biên Hòa lúc 5h sáng để có thể ghé chợ Long Hải, chợ Phước Hải... mua hải sản. Gia đình em do có con nhỏ nên đc ưu tiên, tầm 7h mới bắt đầu lên xe.

Hồ Cốc ngày cuối tuần

Nếu đi hướng Bà Rịa, gia đình em hay ghé tiệm bánh Gia Hân ở Bà Rịa (từ Coopmart Bà Rịa chạy vô khoảng 100m, tiệm nằm bên tay trái). Tiệm có bán bánh mì rất ngon, 1 ổ chỉ có 15k, ngoài ra còn có xôi và bánh giò, bánh mì que nên mấy F1 rất thích.

Trước đây gia đình em cũng hay ăn bánh canh Long Hương, ban đầu cũng thích thú với mấy cục xương giò to đùng, nhưng càng ngày nó càng dở nên lâu rồi ko ăn nữa

Lên đường thôi
Hồ Cốc ngày cuối tuần

Nhà em nằm ngay Big C ngã 4 Vũng Tàu, chạy tới Bà Rịa chỉ khoảng 63km, thông thường chỉ mất khoảng 1h10 là tới Bà Rịa
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần

Hồ Cốc ngày cuối tuần

Sau khi mua bánh mì xong, thông thường sẽ ghé The Coffee House gần đó làm 1 ly cà phê cho tỉnh táo

Hồ Cốc ngày cuối tuần

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/8/13
1.942
5.473
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Mùa dịch như vầy thì resort cũng tiến hành đo thân nhiệt cho mọi du khách, nhằm đảm bảo an toàn. Giá vé là 100k cho tới 150k/người lớn tùy mùa. Giá trên bao gồm trọn gói chi phí cho 1 ngày ở đây (bao gồm, ghế, chồi, tắm nước ngọt, ko bao gồm tắm hồ bơi)

Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/8/13
1.942
5.473
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Tới nơi bày ra nấu nướng thôi, cực nhưng mà vui (ông anh bà chị cực, gia đình em vui). Mua đc gì thì ăn nấy thôi. Chứ trong đây bán đồ ăn khá là mắc, dĩa cơm chiên trứng mà tận 160k. Mấy bác có thể mua đồ nướng và ở chợ Long Hải luôn, giá chỉ vài chục ngàn 1 bộ

Mua đc gì ăn nấy thôi nha mấy bác.

Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần

Hạng D
26/8/13
1.942
5.473
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Biển sáng rất nắng, nên thông thường gia đình em ăn xong sẽ nằm ngủ, tới tận 3-4h chiều mới xuống tắm biển. Khuôn viên Resort và xung quanh có nhiều cây xanh nên rất mát mẻ, ngay cả vào những buổi trưa hè oi bức

Các bác nên ngồi phía trong sẽ mát hơn là những cái chồi phía xa xa kia

Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần
Hồ Cốc ngày cuối tuần