Hạng B2
10/12/12
124
61
28
TP.HCM
www.daylaixeoto.edu.vn
chi dk khong can hoc hanh gi het thi gia bao nhieu va bao h thi anh ??
Mình đoán bạn đã đăng kí 1 nơi nào đó tào lao bị delay khoá thi phải không? Thực sự thì có 1 vài trường vẫn nhận hồ sơ dạng không đào tạo, chi phí tầm 5tr - nhưng mình khuyên bác nên vô học khoá chính quy, bỏ thêm vài triệu nữa được hướng dẫn tận tình lại từ đầu thì cũng không mắc, còn bận rộn quá thì lấy tài liệu lý thuyết về tự học, chỉ bỏ thời gian đi tập xe thôi.

• Like
Reactions: Tuan_AT
Hạng B2
26/2/08
420
160
43
hanoi
taxivip.com.vn
Chủ thớt cho hỏi trước kia mình có bằng B2 nhưng do thời gian phải đổi bằng ngắn nên đổi sang B1 cho đỡ phải đi đổi nhiều lần. Nay mình muốn nâng hạng C thì phải làm ntn ? Nâng thẳng hay phải nâng 2 lần . Tks

• Like
Reactions: tranthang603
Hạng B2
10/12/12
124
61
28
TP.HCM
www.daylaixeoto.edu.vn
Chủ thớt cho hỏi trước kia mình có bằng B2 nhưng do thời gian phải đổi bằng ngắn nên đổi sang B1 cho đỡ phải đi đổi nhiều lần. Nay mình muốn nâng hạng C thì phải làm ntn ? Nâng thẳng hay phải nâng 2 lần . Tks
Trường hợp của bác phải nâng từ B1 lên B2, rồi đủ 3 năm mới lên đc C - vừa lâu vừa mất thời gian. Khuyên bác nên đi học thẳng 1 cái bằng C cho nhanh - nhưng lưu ý khi đăng kí hồ sơ bác phải khai báo bằng B1 hiện có, sau này khi thi đậu hạng C, bác phải gửi lên trường cắt góc B1 mới được nhận hạng C về, vì C chạy đc cả B1 nên không cấp 2 bằng riêng, chỉ cấp bằng có giá trị lớn nhất.

Hạng B2
26/2/08
420
160
43
hanoi
taxivip.com.vn
Trường hợp của bác phải nâng từ B1 lên B2, rồi đủ 3 năm mới lên đc C - vừa lâu vừa mất thời gian. Khuyên bác nên đi học thẳng 1 cái bằng C cho nhanh - nhưng lưu ý khi đăng kí hồ sơ bác phải khai báo bằng B1 hiện có, sau này khi thi đậu hạng C, bác phải gửi lên trường cắt góc B1 mới được nhận hạng C về, vì C chạy đc cả B1 nên không cấp 2 bằng riêng, chỉ cấp bằng có giá trị lớn nhất.
Vụ này hết nhiêu? Bác IB một phát nào .

• Like
Tập Lái
29/9/11
19
11
3
Bác cho em hỏi em vừa bị mất 1 gplx hạng A2, C. Em đã làm đơn ra sở gtvt tphcm để xin cấp phó bản. Họ hẹn 2 tháng 10 ngày mới có. Em có 2 câu hỏi nhờ bác giúp.
1/ Muốn thời gian cấp phó bản nhanh hơn đc ko bác?
2/ Khi bằng dấu C của em đủ 5 năm, thì em có dùng gplx phó bản đó để học nâng lên dấu E đc ko?
Xin đa tạ

• Like
Hạng B2
10/12/12
124
61
28
TP.HCM
www.daylaixeoto.edu.vn
Bác cho em hỏi em vừa bị mất 1 gplx hạng A2, C. Em đã làm đơn ra sở gtvt tphcm để xin cấp phó bản. Họ hẹn 2 tháng 10 ngày mới có. Em có 2 câu hỏi nhờ bác giúp.
1/ Muốn thời gian cấp phó bản nhanh hơn đc ko bác?
2/ Khi bằng dấu C của em đủ 5 năm, thì em có dùng gplx phó bản đó để học nâng lên dấu E đc ko?
Xin đa tạ
Xin hầu bác:
1. Thời gian 70 ngày là bắt buộc (thực ra thì có thể nhanh hơn, thậm chí nếu bác không vi phạm lỗi nào thì có khi 30 ngày là xác minh xong rồi, tuy nhiên tránh trường hợp bị nói hứa lèo nên hẹn thẳng 70 ngày cho chắc -cái này bác mất bác phải chịu thôi).
2. Vì là bằng lái thẻ Pet - nên bác được sử dụng để nâng hạng bình thường, không cần hồ sơ gốc, bằng cấp mới của bác cũng không ghi là "phó bản" - vẫn là bằng lái thẻ Pet bình thường - giống bằng cũ ở số GPLX, chỉ khác seri.

• Like
Reactions: nta139