Hạng B2
10/12/12
124
61
28
TP.HCM
www.daylaixeoto.edu.vn
hệ thống phải biết được 2 cái "đang dính chung" chứ!?!? sao mất 1 cái mà còn 1 cái được :D
p/s: đúng là nn làm việc máy móc, không suy nghĩ gì cả :D :D
Thua bác, e chỉ cho bác lách mà bác còn bật lại, muốn làm đúng luật thì phía trên có hướng dẫn rất cụ thể rồi đó bác.

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Em bị mất bằng B2 PET, bằng A1 thì bằng giấy kg mất. Giờ em muốn xin cấp lại bằng Pet chung A1 và B2 luôn được không bác chủ top, thủ tục thế nào? Phí nhiều kg? Hiện tại em đang xài bằng Pet công chứng (may là có sao y sẵn vài bản) và bỏ theo hồ sơ học băng trong xe luôn

• Like
Reactions: tranthang603
Hạng B2
10/12/12
124
61
28
TP.HCM
www.daylaixeoto.edu.vn
Em bị mất bằng B2 PET, bằng A1 thì bằng giấy kg mất. Giờ em muốn xin cấp lại bằng Pet chung A1 và B2 luôn được không bác chủ top, thủ tục thế nào? Phí nhiều kg? Hiện tại em đang xài bằng Pet công chứng (may là có sao y sẵn vài bản) và bỏ theo hồ sơ học băng trong xe luôn
Cấp lại được chung 1 lượt được nhé bác - và bằng sẽ ghép chung trên 1 thẻ.
Bác cb 1 bản photo CMND + photo A1 cũ (tất nhiên phải có bản gốc 2 loại trên đi kèm) + 01 tấm hình.
Bác vô đây tải " Đơn đề nghị cấp đổi" về, in ra rồi ghi vô.
Tải Đơn cấp đổi giấp phép lái xe tại đây
Mục nào k biết để trống.
Có mục - Đề nghị cho tôi ..... hạng bác nhớ ghi a1 + b2 (PET - MẤT)
Mục đích - xin cấp lại B2 + ghép bằng A1
Lưu ý - trường hợp mất B2 phải khám sức khoẻ tương ứng, hầu hết các điểm cấp đổi đều có phòng khám tại chỗ, bác mang theo 1 hình 4x6 đi để dán vô giấy ksk.
Mà kinh nghiệm của em - bác nên cấp lại B2 xong, đi đổi A1 - sẽ đc 2 bằng riêng - cũng k mất công gì hết, giờ mấy điểm cấp đổi vắng như chùa bà đanh rồi, tốn thêm có 135k thôi. Đi 2 bằng cho thoải mái bác ah.

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
E mất bằng lái, nhờ người quen làm lại dưới Cần Thơ (e ở SG), có điều dưới đó lộn ngày tháng năm sinh của e (từ 30/10/81 thành 01/01/84), e cứ để chạy gần 3 năm nay...

giờ e muốn chỉnh sửa cho đúng thì thủ tục làm sao bác ?

Cám ơn bác chủ !

• Like
Reactions: tranthang603
Hạng B2
10/12/12
124
61
28
TP.HCM
www.daylaixeoto.edu.vn
E mất bằng lái, nhờ người quen làm lại dưới Cần Thơ (e ở SG), có điều dưới đó lộn ngày tháng năm sinh của e (từ 30/10/81 thành 01/01/84), e cứ để chạy gần 3 năm nay...

giờ e muốn chỉnh sửa cho đúng thì thủ tục làm sao bác ?

Cám ơn bác chủ !
Hi bác, Không biết bác nhờ người quen làm bằng cách nào, bằng lái hiện tại của bác là thật hay giả - bác tra cứu giấy phép lái xe tại đây cho biết nhé. Nếu là bằng thật, giờ chỉ là vấn đề sửa ngày tháng năm sinh cho đúng:
Bác mang những giấy tờ sau:
+ bằng lái cũ - trước khi làm lại - trên đó có ngày tháng năm sinh đúng:
+ bộ hs gốc - quan trọng nhất là biên bản sát hạch + đơn xin học nằm trong đó.
+ CMND bản gốc và GPLX đang bị sai ngày tháng.
Bác tới các điểm cấp đổi của tphcm (chính chủ phải đi nhé) - và viết tờ đơn đề nghị cấp đổi, khám sức khoẻ tương ứng.
Nộp lên, chụp hình là xong.