Thảo Luận Chung Hỗ Trợ Giúp Vụ TNGT

Tập Lái
10/11/14
37
11
8
Cho nay rat de gap tai nan, di xe may e thuong ngoai dau sang trai de canh oto, khi chuyen lan len cau binh loi, di xe oto thi khong thay xe may chay phia sau va ben trong, nen e nghi 2 be nay khong phai khong co loi.

Hạng D
11/6/14
2.410
12.245
113
Em ở gần chổ này em thấy chổ đó thật sự nguy hiểm, xe may thi rẻ trái, ô tô thi rẻ phải. Em đi xe máy là em đi thẳng xuống vòng xoay rồi qua bên kia, thấy an toàn hơn. Theo em chổ này ko nên cho xe máy lên cầu vượt
Hình như bác nhầm, xe 4B đi thẳng chứ đâu có rẽ phải, cầu vượt để giảm tải cho giao lộ mà bác kêu cấm 2b là sao

• Like
Reactions: harryphan
Hạng D
6/5/07
1.704
18.467
113
Hình như bác nhầm, xe 4B đi thẳng chứ đâu có rẽ phải, cầu vượt để giảm tải cho giao lộ mà bác kêu cấm 2b là sao
Đâu có sao đâu bác! Như cầu vượt Thủ Đức cấm 2b nên an toàn hơn.

Hạng C
7/3/07
557
1.739
93
HCM
Chổ này 4b rẻ phải để xuống vòng xoay. Vòng xoay Hàng Xanh đông hơn mà còn không cho 2b lên cầu vượt nữa kìa.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
11/6/14
2.410
12.245
113
Chổ này 4b rẻ phải để xuống vòng xoay. Vòng xoay Hàng Xanh đông hơn mà còn không cho 2b lên cầu vượt nữa kìa.
Đâu có sao đâu bác! Như cầu vượt Thủ Đức cấm 2b nên an toàn hơn.
Thế còn các cầu vượt khác k thấy các bác nói nhỉ vd như lăng cha cả, hoàng hoa thám, nguyễn tri phương, ... thì sao

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
Bên mình chạy 4b mệt thật, tai nạn chưa biết ai đúng ai sau thì bên 2b đã đòi bồi thường này nọ, rồi phải làm cho họ mát ruột để khỏi phiền, sao họ ko nghĩ có khi con mình sai gây bao hậu quả cho người khác về vật chất và ám ảnh về tâm thần. Thí dụ có một 2b lao vào đầu xe tìm chết, người nhà cũng bắt 4b lo tiền thuốc.
Có 1 vụ sv VN băng qua đường ko đúng nơi qui định ở Sin bị xe tông chấn thương sọ não nguy kịch. Cảnh sát Sin ko cho lái xe đi thăm vì sợ anh ta ám ảnh, người nhà sv VN thì sợ anh ta kiện phải đền...thấy có vẻ ko nhân văn nhưng pháp luật nghiêm như vậy sẽ làm cho mọi người ko dám ẩu và số vụ chết người vì tai nạn sẽ giảm nhiều hơn

Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Em cũng hóng kết quả vụ này. Chạy 4b mệt đầu ghê!