PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.957
93
Cái quạt LSD30 của mình depart lúc được lúc không. Không được là nó kêu cạch cạch cạch xong báo error code. Có lúc cạch cạch xong nó quay.
Bắt em ôm cái quạt qua PN cũng làm biếng.

Hỏi là sao quạt dỏm dữ vậy? Mới mua 1, 2 tháng là bị. Bệnh này sửa nhanh không?

• Haha
Reactions: btpaul
Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Cho mình hỏi thằng tổ sư bố nó phá sản thì anh sống ra sao ạ?
Nhờ ơn trời, Đại dịch Covid năm nay ảnh hưởng khá nhiều đến nền kinh tế, nhưng Toshiba VN vẫn tăng trưởng đều đặn. 1 Doanh nghiệp có hơn 23 năm kinh nghiệm tại VN thì dĩ niên sẽ có những kinh nghiệm nhất định để giải quyết các khó khăn. Chưa biết 20 năm sắp tới như thế nào, nhưng trong năm sau Toshiba VN sẽ tiếp tục mở rộng kênh bán hàng và hệ thống nhân viên trên toàn quốc.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Mình mới gắn 2 cái máy lạnh Toshiba Inverter RAS-H18C2-KCVG được khoảng 2-3 tháng gì đó. Máy lạnh chạy tốt, ok, làm mát nhanh... nhưng tiếng quạt thổi gió nó kêu kinh quá (nghe bằng tai bình thường thì nó kêu to gấp đôi tiếng kêu của 2 cái Panasonic mình đang xài, ở cùng mức gió luôn á, mình chưa dám mở gió maximum vì nó kêu như bò rống luôn!).
Thợ nói dòng máy Toshiba thường nó kêu to hơn các dòng máy khác, chứ đã kiểm tra kỹ, quạt thổi không bị cọ quẹt gì và mình cũng thấy đúng vì lắp 2 cái 1 lúc và cái nào cũng kêu to. Thợ nói vậy có đúng không bác chủ thớt? @Test1984 ?
Vấn đề so sánh với Panasonic thì mình xin không nhận xét. Tuy nhiên, theo ý kiến cá nhân của mình là do 2 nguyên nhân:
1- Quạt đảo gió của Toshiba cải tiến lớn hơn để cho ra lượng gió nhiều và xa hơn, nhưng đánh đổi có thể là ồn hơn.
2- Chương trình mặc định của Toshiba, khi vừa khởi động thì quạt sẽ hoạt động ở chế độ max, sau đó sẽ giảm dần về mức cài đặt hoặc tự động. Do đó khi vừa mở lên sẽ hơi ồn.
Giải pháp: Máy lạnh Toshiba có chế độ Silent / Sleep. Bạn có thể chuyển về chế độ này để độ ồn được đưa về mức thấp nhất.
Thân.

• Like
Reactions: ck77 and sailing
Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Cái quạt LSD30 của mình depart lúc được lúc không. Không được là nó kêu cạch cạch cạch xong báo error code. Có lúc cạch cạch xong nó quay.

Lỗi này mình chưa gặp nên rất tiếc không tư vấn được ngay. Do hàng hóa được sản xuất trên dây chuyền tự động nên 1 số trường hợp bị lỗi cũng có thể xảy ra, vấn đề là Toshiba Việt Nam có hệ thống bảo hành rộng rãi, Linh kiện thay thế đầy đủ ... để đảm bảo quyền lợi cho khách hàng, nên bạn an tâm nha. Vui lòng đem quạt đến trung tâm bảo hành gần nhất để được hỗ trợ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/11/06
3.952
10.080
113
Vấn đề so sánh với Panasonic thì mình xin không nhận xét. Tuy nhiên, theo ý kiến cá nhân của mình là do 2 nguyên nhân:
1- Quạt đảo gió của Toshiba cải tiến lớn hơn để cho ra lượng gió nhiều và xa hơn, nhưng đánh đổi có thể là ồn hơn.
2- Chương trình mặc định của Toshiba, khi vừa khởi động thì quạt sẽ hoạt động ở chế độ max, sau đó sẽ giảm dần về mức cài đặt hoặc tự động. Do đó khi vừa mở lên sẽ hơi ồn.
Giải pháp: Máy lạnh Toshiba có chế độ Silent / Sleep. Bạn có thể chuyển về chế độ này để độ ồn được đưa về mức thấp nhất.
Thân.
Thank bác. Để mình thử theo hướng dẫn của bác xem thử.
Mà.... xài chế độ silent/sleep này thì thời gian làm lạnh và hiệu suất làm lạnh cũng như nhiệt độ làm lạnh có "bị khống chế" gì ko bác (ví dụ như cruise control của xe ô tô vậy, cài xong nó cứ thế chạy, ko lên ko xuống gì cả :D).

Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Thank bác. Để mình thử theo hướng dẫn của bác xem thử.
Mà.... xài chế độ silent/sleep này thì thời gian làm lạnh và hiệu suất làm lạnh cũng như nhiệt độ làm lạnh có "bị khống chế" gì ko bác (ví dụ như cruise control của xe ô tô vậy, cài xong nó cứ thế chạy, ko lên ko xuống gì cả :D).
Cống suất lạnh không đổi, chỉ thay đổi tốc độ quạt về mức tối thiểu thôi nên bạn an tâm nha. Nếu nhà có thêm cây quạt Toshiba LSD30 hay LSD10 nữa, mở chế độ đảo gió nữa là hết bài. hơi lạnh tỏa đều mà phòng im ru.

• Like
Reactions: camapsaigon
Hạng B2
28/7/14
265
2.637
93
47
Đó, không phải mình mình mà có cả anh cũng được tư vấn là mang qua PN.
Vậy Toshiba muốn được khách hàng thì phải cải tiến ngay việc chăm sóc khách hàng sau bán hàng. Để khách tự xử thì dần dần sẽ mất khách thôi anh @Test1984 à.

• Like
Reactions: PKN and Huboss
Hạng B2
30/5/14
142
4.655
93
Chào cả nhà,

Mình hiện đang công tác tại công ty TNHH Sản phẩm Tiêu dung Toshiba Việt Nam.

Hôm nay mình xin lập Topic này – Với tư cách cá nhân - để hỗ trợ tư vấn cho các anh em các vấn đề liên quan đến sẩn phẩm, thông số kỹ thuật, bảo hành … cũng như tiếp nhận các góp ý về sản phẩm và dịch vụ của Toshiba.

Các sản phẩm Toshiba mình đang phụ trách bao gồm:
  • Nồi Cơm Điện,
  • Quạt
  • Bình Thủy Điện
  • Máy xay sinh tố
  • Bình đun siêu tốc
  • Máy lọc không khí
  • Bếp Từ đơn
  • Lò vi sóng
  • Cây nước nóng lạnh
  • Máy lọc nước RO
Các sản phẩm khác thì mình không phụ trách, tuy nhiên có thể hỗ trợ mọi người kiểm tra thông tin:
  • Tủ lạnh
  • Máy Giặt
  • Máy Lạnh
hay quá, cnl rất cần những nhãn hàng nổi tiếng đâm đầu vào để sơ vịt như thế này. Vì chỉ ở đây mới là thung lũng bán đồ ve chai on nai số 1 cho tương lai chứ ko phải face búc hay thương mai điện tử qq nào.
Xin chúc mừng toshi bả đã có tầm nhìn rất xa.