Hạng D
1/9/14
2.304
84.258
113
Sai Gon
Chào cả nhà,

Mình hiện đang công tác tại công ty TNHH Sản phẩm Tiêu dung Toshiba Việt Nam.

Hôm nay mình xin lập Topic này – Với tư cách cá nhân - để hỗ trợ tư vấn cho các anh em các vấn đề liên quan đến sẩn phẩm, thông số kỹ thuật, bảo hành … cũng như tiếp nhận các góp ý về sản phẩm và dịch vụ của Toshiba.

Các sản phẩm Toshiba mình đang phụ trách bao gồm:
  • Nồi Cơm Điện,
  • Quạt
  • Bình Thủy Điện
  • Máy xay sinh tố
  • Bình đun siêu tốc
  • Máy lọc không khí
  • Bếp Từ đơn
  • Lò vi sóng
  • Cây nước nóng lạnh
  • Máy lọc nước RO
Các sản phẩm khác thì mình không phụ trách, tuy nhiên có thể hỗ trợ mọi người kiểm tra thông tin:
  • Tủ lạnh
  • Máy Giặt
  • Máy Lạnh
Cho mình hỏi sao Tivi Sony mau hư màn hình vậy bác?

• Haha
Reactions: majujude
Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
Tản nhiệt nước. Nguyên cái thùng nước thì mát lạnh và thêm xà phòng nữa thì quá sạch.
Duyệt thôi! Cái máy giặt thật ra là cái máy tính, cái máy tính thật ra là cái máy cạo râu... quá tuyệt

• Like
Reactions: btpaul
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.506
113
Góp ý:
Mình có cái quạt DC Toshiba, chạy thì êm nhưng cái motơ đảo mới chạy mấy tháng đã kêu rọt rẹt. Cái motơ này là dạng không cần bảo trì vì nó đã khóa tán chứ không có ốc vít mở ra để bảo trì. Mình ở Thủ Đức, gọi bảo hành thì nói trạm gần nhất là ở Phú Nhuận. Phải mang quạt lên đó kiểm tra. Thấy như vậy rất phiền cho người sử dụng.
Thấy việc mang quạt lên tới trạm bảo hành quá phiền phức nên mình đã mua cái motơ khác gắn vào.
Toshiba nên có chế độ bảo hành tại nhà.
Quạt trần hay quạt sàn hay quạt tường

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.506
113
Mình mới gắn 2 cái máy lạnh Toshiba Inverter RAS-H18C2-KCVG được khoảng 2-3 tháng gì đó. Máy lạnh chạy tốt, ok, làm mát nhanh... nhưng tiếng quạt thổi gió nó kêu kinh quá (nghe bằng tai bình thường thì nó kêu to gấp đôi tiếng kêu của 2 cái Panasonic mình đang xài, ở cùng mức gió luôn á, mình chưa dám mở gió maximum vì nó kêu như bò rống luôn!).
Thợ nói dòng máy Toshiba thường nó kêu to hơn các dòng máy khác, chứ đã kiểm tra kỹ, quạt thổi không bị cọ quẹt gì và mình cũng thấy đúng vì lắp 2 cái 1 lúc và cái nào cũng kêu to. Thợ nói vậy có đúng không bác chủ thớt? @Test1984 ?
So sánh độ ồn trên catalo chưa

• Wow
Reactions: camapsaigon