Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
canhovinhomesbeverly.info
Éo mie cầu bình tiên lúc nào cũng nghe năm sau khởi công, năm sao éo biết năm nào, cầu phú định cũng rứa gần chục năm rồi.

Còn giá đất éo biết nhiu nhưng nghe chú chém a khoái thặc :D , nếu đúng thế thì cũng kiếm đc tí ti ;)

Bác có đất khu đó cần bán cứ PM em, khách em đi tư vấn mua căn hộ bên này lâu lâu vẫn hỏi đất khu đó đấy. Nhưng em cứ nói trước giá 36-38tr là mấy anh cò khu đó phán cho em, chứ em là em chưa xác minh, bác cần em sẽ xuống xác minh chính xác để cho bác con số đúng của nó.

2 cái cầu thì cái cầu Phú Định thì các bác trên thành phố đang rục rịch tìm nhà thầu,dân xung quanh chưa nghe tin gì về đền bù giải tỏa. Em mới xuống phà Phú Định hỏi đợt rồi. Còn cầu Bình Tiên dân một số khu vực loanh quanh rục rịch đàm phán đền bù rồi đó bác. Năm nay các bác bên trên chỉ đạo mạnh vụ cơ sở hạ tầng quận 8 nên em nghĩ khả năng cao sẽ triển khai, bác nhìn như dự án bờ Nam kênh đôi trông phức tạp thế mà giờ đang làm rồi á.

• Like
Reactions: pmp
Tập Lái
18/7/16
7
23
3
Cái tiến độ 1 năm nó gửi và hứa 2 lần mà. Riết chai luôn. HĐ +- 6 tháng. Giao nhà 12/2018, deadline 6/2019. Mà nhìn tiến độ vậy ko nhiều cơ hội giao nhà như ý. Nhưng anh đầu tư, giao nhà thì bán thôi, rồi bye cđt này cho nhẹ đầu. Anh mua vì đón đầu Vành đai 2, cầu Phú Định, cầu Bình Tiên. Sau 3 năm báo chí lặp lại điệp khúc "sẽ khởi công năm sau" giờ thì...kaka. Theo báo thì 6/2018 khởi công cầu Bình Tiên. Chắc lại thêm 1 quả bom xịt nữa.

• Like
Reactions: tunglambds
Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
Cái tiến độ 1 năm nó gửi và hứa 2 lần mà. Riết chai luôn. HĐ +- 6 tháng. Giao nhà 12/2018, deadline 6/2019. Mà nhìn tiến độ vậy ko nhiều cơ hội giao nhà như ý. Nhưng anh đầu tư, giao nhà thì bán thôi, rồi bye cđt này cho nhẹ đầu. Anh mua vì đón đầu Vành đai 2, cầu Phú Định, cầu Bình Tiên. Sau 3 năm báo chí lặp lại điệp khúc "sẽ khởi công năm sau" giờ thì...kaka. Theo báo thì 6/2018 khởi công cầu Bình Tiên. Chắc lại thêm 1 quả bom xịt nữa.

À cái này kèm biên bản làm việc với nhà thầu mà em chưa có ở đây. Mới nhận lúc tối.

Vụ cầu em Phú Định em cũng thấy khó mà xây trong năm nay, em xuống hỏi dân xung quanh chả biết gì về thông tin sắp xây cầu, nhà thầu còn chưa có. Bình Tiên thì có nhà thầu rồi, Licogi, BCCC với 319 BQP với ai nữa em quên mất tiêu. Giờ đang vướng giải phóng mặt bằng, đàm phán đền bù chưa đâu vào đâu nên chắc là khó tháng 6 nhưng em nghĩ sẽ trong năm nay. Mấy năm trước giao cho quận làm không đâu vào đâu, năm nay thành phố thúc đít rồi giờ cứ chờ xem thế nào. Vành Đai 2 thì cũng phải chờ thôi, vướng vào đền bù giải phóng mặt bằng quy mô lớn cỡ đó cũng mệt các bác bên trên phết đấy, nhưng không làm thì không được đâu vì Bình Chánh sắp lên quận rồi.

Tập Lái
18/7/16
7
23
3
Cậu này chắc mới vào làm, nên chưa hiểu nội tình bên trong, bác ở trên mới còm vài câu là cậu lộ ra hết. Cái quận 7 cậu nói là cái an gia đó hả. Starlight riverside j j đó là căn hộ xây dựng đc một phần rồi bỏ đó, hình như 14 tầng, gần him lam chợ lớn. Cậu nên vào đây học hỏi, chứ đừng đăng bài kiểu vầy. Thân.
Biết bác từ lúc mở bán DHPalace 2015 và bác kinh nghiệm mua bán nhiều rồi mà chủ thớt nói bác người mới ko rõ sự tình. Bác có thêm thông tin gì thì khai sáng anh em cư dân DHP. Bác ngại thì inbox mình. Mình mua đầu tư nên chỉ canh theo hđ mà làm, cđt trễ thì cứ đền 30% tổng giá trị căn hộ thôi, còn các vợ chồng trẻ mới tội.

• Like
Reactions: tunglambds
Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
Biết bác từ lúc mở bán DHPalace 2015 và bác kinh nghiệm mua bán nhiều rồi mà chủ thớt nói bác người mới ko rõ sự tình. Bác có thêm thông tin gì thì khai sáng anh em cư dân DHP. Bác ngại thì inbox mình. Mình mua đầu tư nên chỉ canh theo hđ mà làm, cđt trễ thì cứ đền 30% tổng giá trị căn hộ thôi, còn các vợ chồng trẻ mới tội.

Thực ra nhiều ông chủ đầu tư mong được bồi thường các bác 30% và trả lại đủ tiền lắm á, chỉ chờ các bác đồng ý hehe

Tập Lái
18/7/16
7
23
3
Thực ra nhiều ông chủ đầu tư mong được bồi thường các bác 30% và trả lại đủ tiền lắm á, chỉ chờ các bác đồng ý hehe
Haha anh thì khoái à. Từ 2015 đến giờ anh mới đóng 15%, đến khi nhận nhà cũng chỉ cần đóng 15%. Bán lại cũng được. Đền cũng được. Anh chơi kiểu gì cũng lời hết.

Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
Haha anh thì khoái à. Từ 2015 đến giờ anh mới đóng 15%, đến khi nhận nhà cũng chỉ cần đóng 15%. Bán lại cũng được. Đền cũng được. Anh chơi kiểu gì cũng lời hết.

Anh kêu gọi làm căng chắc hợp đồng trong năm 2016 bên Nhà Mơ họ cũng sẽ thỏa thuận chấp nhận bồi thường á, em có hỏi thì bên đó giải thích là những hợp đồng kí trong năm 2016 là theo tiến độ thanh toán mới rồi nên coi như bình thường, bỏ thì mất cọc.

Mấy dự án cứ đóng cho đã xong cất nóc xong đùng cái nó ngừng thi công rồi chấp nhận bồi thường, xong xuôi đâu đấy nó mở bán đợt mới giá cao chót vót hơn giá mua lúc đầu mới gọi là tổ của các loại CĐT tào lao. Ngay Q8 có luôn á, làm nghề này cũng lắm lúc cực, em là em chỉ muốn bán ra cái nhà đàng hoàng sau này gặp mặt khách họ còn cười với mình, có anh em bạn bè còn giới thiệu qua mình, chứ làm là làm lâu dài chứ ăn xổi nghề này cũng chả dễ ăn đâu các anh chị em cô bác ạ.

Hạng B2
21/8/17
201
446
63
37
Cấu Bình Tiên đang rục rịch giải phóng mặt bằng rồi nên chắc sẽ khởi công cuối năm nay hoặc đầu năm sau.
Cầu Phú Định thì thành phố mới đang tìm nhà thầu, mới đang là dự án nên chưa biết chính xác bao giờ khởi công và hoàn thành, nhưng chắc sớm vì đây là dự án trọng điểm. Bên Vành Đai 2 cũng đang tình trạng như vậy, đang là dự án thôi nhưng vì là dự án trọng điểm của thành phố thuộc dạng ưu tiên.
Bên dự án em là nằm trong khu Phú Lợi Hai Thành thì đất xung quanh khu đó hiện đang 36-38tr/m2, em ngồi cafe trong khu đó mấy bác cò chém em vậy em nghe biết vậy :D

bác nên đi thực tế xung quanh vị trí Cầu Bình Tiên chỗ Bùi Minh Trực và Phạm Thế Hiển rồi sẽ hiểu vì sao nhé :)

• Like
Reactions: tikitudo
Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
bác nên đi thực tế xung quanh vị trí Cầu Bình Tiên chỗ Bùi Minh Trực và Phạm Thế Hiển rồi sẽ hiểu vì sao nhé :)

Em ngồi dầm dề khu đó suốt bác :D Nói chung là chưa đâu vào đâu nhưng cũng nên hi vọng vì năm nay thành phố trực tiếp chỉ đạo xuống rồi, chứ giao cho quận thì chả bác nào dại đụng vô khu đó lùm xùm lên 1 cái bị làm con tốt thí như chơi.