Hạng B2
21/8/17
201
446
63
37
Cái tiến độ 1 năm nó gửi và hứa 2 lần mà. Riết chai luôn. HĐ +- 6 tháng. Giao nhà 12/2018, deadline 6/2019. Mà nhìn tiến độ vậy ko nhiều cơ hội giao nhà như ý. Nhưng anh đầu tư, giao nhà thì bán thôi, rồi bye cđt này cho nhẹ đầu. Anh mua vì đón đầu Vành đai 2, cầu Phú Định, cầu Bình Tiên. Sau 3 năm báo chí lặp lại điệp khúc "sẽ khởi công năm sau" giờ thì...kaka. Theo báo thì 6/2018 khởi công cầu Bình Tiên. Chắc lại thêm 1 quả bom xịt nữa.

Hôm rồi đọc báo, xem TV, rồi thấy bên Phong Phú 5 với KDC Bình Hưng nó rục rịch nạo vét, đổ đất, dọn dẹp sạch vẽ ven đường chỗ cầu Bình Tiên đi qua Bình Hưng ngỡ nó sẽ làm, mà hôm rồi qua coi chỗ Phạm Thế Hiển với Bùi Minh Trực thấy nản, nhà chen chúc khu đó thì theo thiển ý của em, cuối năm nay cũng khó có đất sạch để giao thi công. Phát chán. Khu này hình như hông có quan lớn ở nên tiến độ nó cứ như rùa bò chả bù Q2.

• Like
Reactions: CH1301051
Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
canhovinhomesbeverly.info
Hôm rồi đọc báo, xem TV, rồi thấy bên Phong Phú 5 với KDC Bình Hưng nó rục rịch nạo vét, đổ đất, dọn dẹp sạch vẽ ven đường chỗ cầu Bình Tiên đi qua Bình Hưng ngỡ nó sẽ làm, mà hôm rồi qua coi chỗ Phạm Thế Hiển với Bùi Minh Trực thấy nản, nhà chen chúc khu đó thì theo thiển ý của em, cuối năm nay cũng khó có đất sạch để giao thi công. Phát chán. Khu này hình như hông có quan lớn ở nên tiến độ nó cứ như rùa bò chả bù Q2.

Dân khu đó phức tạp lắm giải tỏa khu đó em bao sẽ có lùm xùm luôn á, nên khúc Phạm Thế Hiển hình như vì thế mới phát sinh trò cho Vin nó vào cải tạo bờ kênh để giải tỏa dần, với thành phố nó chỉ đạo kiểu ép phải giải tỏa bằng cách yêu cầu nhà thầu được phép vừa làm vừa đợi mặt bằng hehe.

Hôm em qua chỗ chung cư đoạn chợ Phạm Thế Hiển, nói chuyện dân nói khu đó đang đàm phải để phá bỏ, mấy hộ lầu trệt đòi 3 tỷ/căn bồi thường, trong khi cái chung cư cũ trong hẻm ở CMT8 quận 10 hẳn hoi lầu trệt nó mới hét hết giá được 2 tỷ 2, nhà còn mới đẹp hơn bên Phạm Thế Hiển với đang cho thuê 10tr. Em cũng đến quỳ lạy :))))

• Like
Reactions: tikitudo
Tập Lái
18/7/16
7
23
3
Dự án chống ngập thành phố đang thi công, vướng giải toả, ngưng thi công, BIDV ngưng giải ngân. Quận 8 còn lâu lắm bác ạ. Cầu Bình Tiên chém chục năm rồi, mà hình như chưa chán bác ạ :)

Hạng D
29/12/14
1.776
7.866
113
Nói như thế này nha, ai mua đầu tư lướt sóng hoặc căn hộ thì nói thật Nhà Mơ ko phải là cái tên để đầu tư, vì tiến độ chậm chạp ( ko hiểu vì lí do gì). Mua để ở thì phải ráng mà đợi, nhà cũng sẽ giao nhưng hơi lâu tí, cặp nào mua ở thì đúng là ngồi trên đống lửa ( thấy thương). Còn các dự án cầu đường quận 8 thì hiện tại báo năm nào cũng đăng, còn anh em quận 8 thì chờ hoài ko thấy. Nên chủ thớt nói điều gì cũng nên cẩn trọng, đừng có bơm vá, dân trong đây toàn là người nắm thị trường tốt. Khu vực p7 là khu vực giữ giá cực tốt, bao nhiêu năm vẫn ko lên, do hạ tầng chưa có gì. The pegasuite chờ cầu bình tiên để bơm lên giá mà còn ko ăn, thì cái dream home miệt vườn cứ vin vào đó làm gì. Các sàn phân phối hiện tại toàn đăng mấy bài viết của bên Danh Khôi nhờ mấy lều báo viết, để sale bị lùa, r đi lùa khách. Bác là sale mới nên hiểu rõ. Thân,

Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
Nói như thế này nha, ai mua đầu tư lướt sóng hoặc căn hộ thì nói thật Nhà Mơ ko phải là cái tên để đầu tư, vì tiến độ chậm chạp ( ko hiểu vì lí do gì). Mua để ở thì phải ráng mà đợi, nhà cũng sẽ giao nhưng hơi lâu tí, cặp nào mua ở thì đúng là ngồi trên đống lửa ( thấy thương). Còn các dự án cầu đường quận 8 thì hiện tại báo năm nào cũng đăng, còn anh em quận 8 thì chờ hoài ko thấy. Nên chủ thớt nói điều gì cũng nên cẩn trọng, đừng có bơm vá, dân trong đây toàn là người nắm thị trường tốt. Khu vực p7 là khu vực giữ giá cực tốt, bao nhiêu năm vẫn ko lên, do hạ tầng chưa có gì. The pegasuite chờ cầu bình tiên để bơm lên giá mà còn ko ăn, thì cái dream home miệt vườn cứ vin vào đó làm gì. Các sàn phân phối hiện tại toàn đăng mấy bài viết của bên Danh Khôi nhờ mấy lều báo viết, để sale bị lùa, r đi lùa khách. Bác là sale mới nên hiểu rõ. Thân,

Hehe lúc em mua nhà để ở em dứt khoát không mua quận 8 cũng vì từng này lý do :D Nhưng năm nay cũng có nhiều tín hiệu tích cực hơn mọi năm.
Cơ mà nếu nói Dreamhome trùm giao nhà trễ, thì mới có Palace là bị trễ, cái Luxury và Residence giao đúng hạn, vướng vài vấn đề về tiện ích nhưng sau đó vẫn có đủ cho cư dân. 2 bên đó ai đầu tư vào là lời khẳm. Cái này em nói không sai và không có bơm vá gì đúng không bác :D
Cái Palace em đã giải thích hết nước rồi, thị trường giờ CĐT tào lao cũng nhiều, mà dính phốt do xui, do những trường hợp không tính toán được trước cũng nhiều. Quan trọng là cách giải quyết để phân biệt đâu là tào lao đâu là do xui và thiện chí, với Palace có bác trong này đã comfirm, sau khi dự án bị chậm thời gian làm móng và vướng pháp lý thì Nhà Mơ thay đổi phương thức thanh toán, 30% là nhận nhà rồi, và chấp nhận trả lại tiền. Có một vấn đề là các khách mua thời điểm 2016 không được hoàn tiền, lý do là thời điểm đó người mua đã kí hợp đồng theo tiến độ thi công mới. Bỏ cục tiền ra mua căn nhà bị chậm ai cũng bực mình vì ghét thằng chủ đầu tư, nhưng các bác cứ khách quan nhìn nhận cách xử lý này nó như nào so với mặt bằng chung thị trường hiện nay, em xin phép không nói gì kẻo lại kêu bơm vá. Hiện nay tiến độ thi công vẫn có vẻ cà rề cà rề, nhưng thôi cứ đợi 1 năm nữa coi sao, muốn thi công nhanh thì cũng không phải bất khả thi, như Hà Đô với Vin nó xây đó. Nên nếu bác nói Nhà Mơ trùm giao nhà chậm em thấy không thuyết phục.
Về vị trí phường 7 quận 8, đúng như bác nói luôn, nhưng tại thời điểm năm nay thì nhiều tín hiệu khả quan, bỏ qua vụ cầu đi, cầu rồi sẽ xây thôi chứ không thì quận 8 coi như vứt đi dù nằm sát quận 1 và nằm trong quy hoạch của vùng trung tâm. Nhưng còn những hạ tầng khác như bến xe miền Tây mới và các cụm trường ĐH đều nằm bán kính 2km loanh quanh khu đó thì sao ạ :D Với nói khu đó không có hạ tầng gì cũng hơi sai vì trường học 3 cấp đều có xung quanh, bệnh viện cách 15p chạy xe máy, khu Phú Lợi đó cũng có dân cư sinh sống đông, hàng quán không phải dạng sầm uất nhưng cần gì cũng có đó, sau này 1 dự án quy mô lớn mọc lên chắc chắn sẽ sầm uất hơn.

Nói chung giờ các bác nắm thị trường thì cũng phải nhìn tổng quan xem phân khúc 21tr mở bán GD1 thời điểm này có những dự án nào, nhất là dự án nằm trong khu vực quận trung tâm :D Cứ cho Nhà Mơ 1 cơ hội em nghĩ là cũng không phải 1 lựa chọn không phải không đáng cân nhắc. Yếu tố chất lượng các dự án Nhà Mơ đã làm đều tốt trong tầm giá, và thiết kế căn hộ cũng rất ngon. Khắt khe quá thì nói thật khó mà tìm 1 sản phẩm đáng tiền thời điểm này, còn các bác dính vụ Palace em hết sức thông cảm và hiểu cho tâm lý các bác, nếu cần em hỗ trợ thông tin gì thì em hết sức nhiệt tình.

Hạng D
29/12/14
1.776
7.866
113
Em nói bác nghe nhé: em ko muốn bóc phốt Nhà Mơ. Nhưng có điều em nhắc nhở bác, nên nắm kĩ thị trường mà bán hàng, Nam hưng sàn bác là của An gia, lâu lâu xẹt xẹt bán Nhà Mơ trong khi chờ chủ đầu tư mở rổ hàng mới, cho nên việc bác nắm ko kĩ thông tin cũng là điều dễ hiểu, có điều, khi ko nắm kỹ thì bác nên chia sẻ dưới dạng là “theo em biết” chứ đừng vào nói theo kiểu “ bác biết nhiều lắm”. Đôi lúc bác nắm thông tin anh sáng chủ cty bác chưa chắc bằng người khác đâu. Chỉ là bác hỗ trợ thông tin cho anh em trên đây, có gì thì chia sẻ, chứ dự án Dream home riverside bh bác search gg cái là ra việc quây tôn và chứ có giấy phép xây dựng. Còn cái luxury với residence bên gò vấp, vui lòng về hỏi trưởng nhóm của bác, hoặc cấp có thẩm quyền là nó giao sớm hay muộn. Đầu tư ở đây ko phải ko có lời, nhưng tim to thì mua để đó nếu ko lời. Còn mua ở thì mình phải thông cảm, chủ đầu tư nhỏ thì phải chờ thui. Hối họ cũng chây lì ra, cư dân mua ở đây cũng bức xúc dữ lắm, nhưng mà theo mình nghĩ có giá tầm đó là khá ổn rồi. Dự án của bác lúc mở bán giá vẫn cao hơn tara, asalight hay thậm chí là green river dù vị trí ko bằng. Mà thui, mình thuộc dạng hóng hớt, nên ko dám múa rìu qua mắt thợ. Chúc bác bán tốt,

Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
Em nói bác nghe nhé: em ko muốn bóc phốt Nhà Mơ. Nhưng có điều em nhắc nhở bác, nên nắm kĩ thị trường mà bán hàng, Nam hưng sàn bác là của An gia, lâu lâu xẹt xẹt bán Nhà Mơ trong khi chờ chủ đầu tư mở rổ hàng mới, cho nên việc bác nắm ko kĩ thông tin cũng là điều dễ hiểu, có điều, khi ko nắm kỹ thì bác nên chia sẻ dưới dạng là “theo em biết” chứ đừng vào nói theo kiểu “ bác biết nhiều lắm”. Đôi lúc bác nắm thông tin anh sáng chủ cty bác chưa chắc bằng người khác đâu. Chỉ là bác hỗ trợ thông tin cho anh em trên đây, có gì thì chia sẻ, chứ dự án Dream home riverside bh bác search gg cái là ra việc quây tôn và chứ có giấy phép xây dựng. Còn cái luxury với residence bên gò vấp, vui lòng về hỏi trưởng nhóm của bác, hoặc cấp có thẩm quyền là nó giao sớm hay muộn. Đầu tư ở đây ko phải ko có lời, nhưng tim to thì mua để đó nếu ko lời. Còn mua ở thì mình phải thông cảm, chủ đầu tư nhỏ thì phải chờ thui. Hối họ cũng chây lì ra, cư dân mua ở đây cũng bức xúc dữ lắm, nhưng mà theo mình nghĩ có giá tầm đó là khá ổn rồi. Dự án của bác lúc mở bán giá vẫn cao hơn tara, asalight hay thậm chí là green river dù vị trí ko bằng. Mà thui, mình thuộc dạng hóng hớt, nên ko dám múa rìu qua mắt thợ. Chúc bác bán tốt,

Green River là nhà ở xã hội, Asalight em không nắm, còn Tara thì giá mở bán thấp thôi vì cũng lâu rồi chứ giờ cao hơn bên em nhiều, Mizuki cũng ngay gần đó mà thuộc Bình Chánh mở bán giá quãng bên em mà giờ cũng cao hơn. Nói về vị trí thì cũng tùy bác muốn đi đâu làm gì, như em em không thích khu vực xung quanh của Tara với Pegasuit nên đợt đầu năm rồi em đi mua nhà ở có đi coi mà không mua. Không thích đơn giản là không thích chứ không phải chê gì. Dreamhome này được cái ngay Nguyễn Văn Linh, tính em thích đường to đi xa một chút nhưng đi được nhanh, chắc nhiều bác giống em thì vẫn thích vị trí của Dreamhome hơn.

Luxury và Residence thì tùy bác định nghĩa chậm tiến độ là sao, với em là cứ luật định cho du di 12 tháng thì quãng chậm 6 tháng em thông cảm được. Ông cụ nhà em trước chuyên cải tạo xây dưng nhà cấp 4 bán lại dưới quê, em cũng biết xây dựng cái nhà bé lỗ mũi cũng đủ thứ chuyện nên đúng như bác nói, chủ đầu tư nhỏ thì phải lường trước, bản thân nếu khách hỏi em về tiến độ, trừ dự án của An Gia em dám chắc chắn tiến độ bàn giao và thời gian ra sổ quãng 70% chứ còn đâu em đều nói rõ theo hợp đồng.

Bãc góp ý em nhận hehe :D Em nói rồi em lên đây mục đích chia sẻ, giao lưu. Nếu có cơ hội xin mời bác ly cafe học hỏi thêm ạ.

Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
Đầu tư vào căn hộ cũng có cái hay của căn hộ so với cái anh đất nền, nên nếu các bác có nhu cầu đầu tư cứ đọc hết topic tham khảo, 6 trang cũng hòm hòm thông tin rồi, cần đi coi cứ ới em sẵn sàng phục vụ các bác 24/7. Tiền trong túi các bác nên quyết định chơi hay không chơi ở các bác thôi.

Các bác cứ nghĩ nghề em là đi lùa gà, chứ gà đâu lắm thế mà lùa, sales thì nhiều chứ khách ít lắm, khách gà càng ít nhất là bán GD1 này toàn khách đầu tư thì có ai gà bao giờ, giờ thông tin ngồi mở smartphone bấm là ra rồi. Hiện giờ giỏ hàng Dreamhome Riverside đã hết gần 80%, các dự án khác giờ cũng hết hàng, chứng tỏ nhu cầu nhà ở phân khúc trung cấp khu Q8 này còn rất lớn, đó cũng là tín hiệu khả quan cho các nhà đầu tư.

Hạng B2
7/3/14
141
566
93
Cầu BT khó lắm luôn.

Chỉ có nước đi trên cao, bỏ lun khúc BMT với PTH thì mới xong thôi

Hạng B2
7/3/14
141
566
93
Mình nghĩ bạn sales hót lung tung chi cho mệt.

Bạn có thì post đủ thông tin lên đây. Pháp lí, hoàn thiện,...