O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả
DigitalEye chỉ giúp em cái Sensor nó nằm ở đâu trên chiếc Mondeo..để em kiếm trong cái Mazda6, hy vọn là cái Mazda6 nó cũng tương tự như vậy - cùng 1 mẹ Ford mà :)

Tập Lái
29/9/03
46
0
0
Vietnam
To thdwin:
Cái sensor của 2 airbag trước nằm ngay đằng sau chỗ lắp biển số xe. Phải tháo cái bađờsốc trước ra mới thấy nó được. Ngoài ra, mũi xe còn được bảo vệ bởi 1 miếng xốp cứng và 1 thanh đỡ có thể chùng lại để tránh lực tác động manh vào khoang máy xe. Hôm nọ thấy cái xe Mondeo dang tháo tung ra để lắp lại airbag thì người ta chỉ vậy đó. :D Nhưng bác thdwin có thấy được cái sensor đó thì cũng chẳng dám lấy búa đập vào đó đâu nhỉ :p:p:p

Tập Lái
8/11/03
6
0
0
Australia
cac bac a that su thi em thay cac bac hoi lo nhieu ve cai airbag cua may bac do. co mot dieu la khong biet dung hay khong de may bac thao luan nha: em co nghe may thang lam xe o ben nay tui no noi la airbag design tuy theo toc do xe cua cac bac chay chu khong phai tuy thuoc het vao cai va cham cua cac bac dau voi vi tui no noi trong xe cac bac co cac chip dien tu tinh san la voi toc do nao ma cac bac chay thi no se bung ra khi co accident. em noi nhu vay khong biet cac bac co y kien gi khong nhi? boi vi em nghe tui no noi vay em noi lai de cac bac thao luan xem dug hay sai vay ma

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
Ừ vậy thì muốn đụng được tới airbag thì phải tháo tùm lum ra như vậy, chắc cũng vì lí do đó mà tui tìm hoài cái sensor trong camry hổng có ra!!!
Nếu biết chổ nào để sensor cũng tốt, nếu có lỡ hit ai hay cái gì thì ráng ráng né cái chổ đó ra không thôi thì sẽ bị vừa tốn tiền "tút" vừa tốn tiền xếp airbag lại :p:p:p:):):)

Hạng B1
5/2/04
51
0
0
Có khi sensor nó nằm luôn trong hộp điều khiển đó các Bác. (Ví dụ như xe Mer C class vậy, đặt trong phần dưới Táp lô), nên đâu có nằm ngoài mà các bác tìm, tuỳ theo Thiết kế của từng hãng mà. Em đã từng thấy tận mắt 1 chiếc BMW S3 ở Nguyễn biểu và hiện giờ là 1 chiếc C180 nổ 2 airbag đang nằm ở đại lý Bảo Hành Mer - Xuyên Á .

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại
bác nào tìm thấy sensor thì thử mộ t lần xem airbag của mình có hoạt động không? Cho nó chắc. đừng để hiện tượng như cái xe toyota lúc tai nạn mà airbag không hoạt động.

Em nghe nói thị trường xe máy ở việt nam đang phát triển một số hãng đang định găn thêm cả aribag cho xe gắn máy nữa đấy, nhưng trước mắt chỉ gắn cho mấy em @, dylan,.... thôi nhỉ. :D

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
Tai nạn xe máy đâu phải do cơ thể bạn bị va đập vào phần xe phía trước đâu.LÀm airbag vô ích thôi.

Hạng B1
5/2/04
51
0
0
CÁc Bác cứ muốn thử Airbag mà không sợ tốn tiền sao????? Thôi cứ tin tưởng là khi gặp nạn đến độ phải nổ thì nó nổ thôi. Còn nếu không thì chỉ còn cách Gd mình kiện hãng, vì lúc đó chắc may lám là nằm bệnh viễn rồi!!!!!! (Nói cho vui, xin lổi các bác nhé)