Hạng C
2/1/16
572
33.129
93
Trường KHTN và KHXHNV có dạy môn nghiệp vụ sư phạm nhưng không được phép cấp chứng chỉ, hay trường không dạy môn này anh
mình nhấn mạnh là không được cấp chứng chỉ để dạy phổ thông cấp 3 công lập nữa!

Vậy thì chỉ có trường sư phạm dạy và cấp cho sv của mình!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng C
2/1/16
572
33.129
93
Ngắn hạn thôi anh, nhưng có bằng đàng hoàng nha anh. Ngành Toán trong khoa Toán-Tin học ra, TN loại khá-giỏi, kèm theo bằng này, cực kỳ dễ xin đi dạy ở mấy trường quốc tế giả cầy ở VN, lương khá. Còn ăn chắc mặc bền nữa thì cứ xin đi dạy ở đâu đó cho vui, lấy tiền học tiếp lên Thạc Sỹ, lấy cái bằng, ra đời bao kiếm tiền.
Nhưng chỗ đi dạy béo bở nhất là trường pt công nhất là cấp 2, 3 bị bít cửa!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
15/3/12
2.415
17.340
113
Đồng Nai
  • Like
Hạng C
2/1/16
572
33.129
93
đúng rồi phải phân biệt người biết tiếng Anh với người dạy tiếng Anh chứ nếu kg ai cũng thành nhà giáo hết à
Nguyên tắc là đúng anh!

Chỉ tiếc cho một số người có khả năng sư phạm và dạy giỏi mà không xuất phát từ SP, như KHXH và KHTN.

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Nhưng chỗ đi dạy béo bở nhất là trường pt công nhất là cấp 2, 3 bị bít cửa!
Bạn em đang là thầy dạy Toán cấp 3 - luyện học sinh giỏi đi đánh giải anh, ko tới nỗi bít cửa như anh suy đoán đâu.

• Like
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Em nghĩ dừng là đúng, như ngành Toán bên em, em thấy chuyên về nghiên cứu sẽ hay hơn là đi dạy, học sư phạm là cả một quá trình, chứ chứng chỉ học có mấy tháng, khá ngắn. Xưa khoa em đi học bên SP rất nhiều, tại 2 trường sát bên nhau, học lấy cái chứng chỉ lận lưng cũng hay, riêng em thì ko học.

Hạng D
29/10/07
2.005
9.416
113
HCM
www.bsdinsight.com
Học tiếng Anh làm chính
sang năm thi cao đẳng kinh tế đối ngoại

ra trường, kiếm cái tập đoàn nào có tổng chưa vợ phi vào