Hạng C
9/6/08
868
5.291
93
Vậy là con bác ptpaul đang học BVIS, vậy thì bác đã thấy sự khác biệt rồi mà :3dcuoi:

nhóc lớn em học trường công đến hết lớp 10
chuyển sang BVIS học 12 & 13 tốt
mấy đứa bạn cùng lớp BVIS học cấp II trường nước ngoài, chuyển qua BVIS học muốn ko nỗi
2 đưa con sinh đôi của Giám đốc Sở GD tp HCM học muốn ko nỗi

nói chung hên xui

Tập Lái
31/7/14
24
34
13
43
h em cũng mới biết. 30 chưa phải là tết,
chưa chắc đâu. Cứ sống tròn bổn phẩn lo cho nó đến nơi đến chốn, xác định nó lớn lấy vợ lấy chồng thì ở với vợ chồng nó, mình thì ở với vợ mình đến cuối cuộc đời như tây vậy mà lại hay. NHiều cha cứ trông đợi quá cuối cùng làm khổ mình, khổ cả con. Giống nhiều bà mẹ thưong con trai quá thấy nó thương vợ đâm ra ghét con dâu.
Like mạnh!

Hạng B2
25/2/15
121
73
43
có điều kiện thì học trường quốc tế là ngon nhất các bác ạ, môi trường đào tạo tốt mà

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B1
18/12/14
94
14
8
34
Trường công: học phí rẻ, đúng tuyến thì quá ẹ..khác tuyến thì chạy chọt, học tập nặng nề, mất hết tuổi thơ... Vote

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B2
11/9/15
102
2.336
93
Mình cũng đã từng tâm tư như bác chủ. Sau khi tham khảo vài vòng, rút ra những nhận định sau:

1. QT học không nổi, >40 chai 1 tháng, 12 năm ---> bỏ chạy.

2. QT nữa mùa (DL): Không yên tâm về chất lượng dạy ---> Bỏ qua luôn

3. CL đúng tuyến: Chi phí rất rẻ, cơ sở vật chất thấy gớm mặc dù mình ở ngay F8, Tân Bình ---> Bỏ qua luôn

4. CL trái tuyến: Sau khi xem vài trường, quyết định chọn LDC Q3 và hy sinh hết >1200 obama. Đến nay bé đã học được 3 năm. Nói chung tạm ổn, tất cả chương trình học tại trường, 0 bài tập về nhà. Cuối tuần cho học thêm ngoại ngữ, âm nhạc, thể thao, ...

Vài dòng share cùng bác chủ. Chúc bác có sự lựa chọn hoàn hảo cho bé nhà.

• Like
Reactions: huyb9
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.414
113
Trường công: học phí rẻ, đúng tuyến thì quá ẹ..khác tuyến thì chạy chọt, học tập nặng nề, mất hết tuổi thơ... Vote
f1 em học LD Của, Bàn Cờ thấy cũng nhàn hạ
giờ lên LQ Đôn cấp 3, hơi nặng tí do phải làm present/seminar nhiều

• Like
Reactions: sailing
Tập Lái
15/6/15
21
11
3
có điều kiện thì cho cháu học trường quốc tế là chuẩn nhất, môi trường học với giáo viên dạy cũng ngon hơn

Hạng B2
27/3/10
162
41
28
Phương á thì cứ công lập chuẩn cho hết 12 năm, sau đó đi du học học cử nhân hoặc học cao học là ok rồi, chả cần quốc tế quốc tọt gì cả. Trê này nhiều bác làm kinh doanh mà quốc tế là hình thức kinh doanh siêu lợi nhuận, họ hốt của mình nhưng về độ liên kết không có mà lại tạo ra sự xa rời thực tế.