MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.404
113
em chỉ théc méc là trường quốc tế tại sao học phí phổ thông, đắt hơn học phí đại học?

Hạng B2
18/10/11
227
194
43
Em định hè này cho thằng lớn vô Việt Út lớp 6 xem như thế nao? em ko muốn con đi du học chỉ muốn học nhẹ nhàn hơn thôi.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B2
27/12/09
266
9
18
68
HANOI
Dạ, em cảm ơn Bác đã quan tâm,...vc em quyết định ngưng lại ở 1 cháu để lo cho tốt ạ! Chính vì vậy em không được phép "thử nghiệm" đứa con duy nhất này giống như ngành giáo dục của Việt Nam ta ạ!
Uầy ! thêm nữa chứ Bác chủ , cho chúng nó có anh có em, hỗ trợ nhau ....

• Like
Hạng B2
24/10/13
416
266
63
Học sinh đi du học về bao nhiêu cháu thành công ??? Hay là vất vả đi xin việc ở các cty mình từng chứng kiến nhiều ban phải di xin vào ksan 5 sao làm phuc vục hoặc cty thời trang.
Còn đậu thủ khoa đại học trong nứớc đa số là con nhà nghèo hoạc rat nghèo ở vùng sâu vùng xa , chứng tỏ học gioi hay khong là do bản thân các cháu và sự qlý của gia đình. Còn tiếng anh xin thưa nếu các cháu có kiến thức căn bản ở phổ thông thì sau cấp 3 các cháu chỉ cần tập trung hoc 2 hoặc 3 năn là luu lót luôn ( tieng anh nếu đan mê và tập trung thì học rat nhanh ). Đầu tư truong qte bay giờ la theo phong trào thôi nhiều khi có sĩ diện nữa . Nhưng tóm lại có tiền thì cứ cho con hoc qte .

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.404
113
nhóc lớn em học trường công đến hết lớp 10
chuyển sang BVIS học 12 & 13 tốt
mấy đứa bạn cùng lớp BVIS học cấp II trường nước ngoài, chuyển qua BVIS học muốn ko nỗi
2 đưa con sinh đôi của Giám đốc Sở GD tp HCM học muốn ko nỗi

nói chung hên xui

• Like