Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Căng đét vậy bác...mà chắc kêu nó chứng minh cái baga là hành lí, hàng hoá của mình
Sẵn bác cho em hỏi bác dùng ứng dụng gì vậy?
iThông nha bác :)

• Like
Reactions: bac 8
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Lỗi này nhanh gọn..lẹ..mà đúng lun nè "chất hành lý/hàng hoá vượt quá kích thước bao ngoài của xe" :p
View attachment 647172
Nếu các bác chứng minh được gác ba ga mui ko phải hành lý cũng chả phải hàng hoá thì xxx thua :p
Vậy hiểu đơn giản là lắp baga mui chưa đồ thì được nhưng chở hành lý trong baga mui là bị phạt vì bản thân baga mui không phải hành lý hay hàng hoá, nhưng đồ bên trong là hành lý hoăc hàng hoá. Cái này phải góp ý rồi.

• Like
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
CÁC Bác Ôi mình lấy 2 cái này áp dụng cho baga mui và cản sau đc ko ạ :) ???

Điểm C khoản 2 điều 18 Thông tư 46 BGTVT
c) Xe có khối lượng hàng hóa chuyên chở dưới 2,5 tấn (ghi trong Giấy chứng
nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường của xe): chiều cao xếp hàng
hóa không quá 2,8 mét.

Khoản 3 điều 19 thông tư 46 BGTVT
2. Chiều dài xếp hàng hóa cho phép trên phương tiện giao thông cơ giới đường
bộ không được lớn hơn 1,1 lần chiều dài toàn bộ của xe theo thiết kế của nhà sản
xuất hoặc theo thiết kế cải tạo đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt và không
lớn hơn 20,0 mét. Khi chở hàng hóa có chiều dài lớn hơn chiều dài của thùng xe
phải có báo hiệu theo quy định và phải được chằng buộc chắc chắn, bảo đảm an
toàn khi tham gia giao thông trên đường bộ.
Hóng Bác @bac 8 @Honda 67 @TOAGT @ntn161..v..v

• Like
Hạng F
1/6/15
5.555
28.622
113
CÁC Bác Ôi mình lấy 2 cái này áp dụng cho baga mui và cản sau đc ko ạ :) ???

Điểm C khoản 2 điều 18 Thông tư 46 BGTVT
c) Xe có khối lượng hàng hóa chuyên chở dưới 2,5 tấn (ghi trong Giấy chứng
nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường của xe): chiều cao xếp hàng
hóa không quá 2,8 mét.

Khoản 3 điều 19 thông tư 46 BGTVT
2. Chiều dài xếp hàng hóa cho phép trên phương tiện giao thông cơ giới đường
bộ không được lớn hơn 1,1 lần chiều dài toàn bộ của xe theo thiết kế của nhà sản
xuất hoặc theo thiết kế cải tạo đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt và không
lớn hơn 20,0 mét. Khi chở hàng hóa có chiều dài lớn hơn chiều dài của thùng xe
phải có báo hiệu theo quy định và phải được chằng buộc chắc chắn, bảo đảm an
toàn khi tham gia giao thông trên đường bộ.

Cái này chỉ quy định việc chất hàng trên chiếc xe được đăng kiểm hợp lệ thôi anh Ngọt ôi, còn các baga với cái cản chưa đăng kiểm hợp lệ thì là chiện khác mờ.

Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Vậy giờ đổi qua chuyện đăng kiểm có baga mui...em thấy rất nhiều bác sử dụng kg lẽ cứ đăng kiểm lại tháo ra nhỉ...đặc biệt em thấy everest đời cũ hơn 50% có gắn rồi

• Like
Reactions: Chú Thỏ
Hạng B2
19/8/13
139
173
43
GV, HCM
Ủa mà pác gắn baga mui là bị phạt rồi.
Hay là pác gắn baga mui + để đồ lên mui (để cao bao nhiêu pác) mới bị phat?

Ỉn em mua năm 2012, lúc mua em gắn baga mui lun tới h. Đăng kiểm vài lần rồi nhưng chưa bao h tháo ra, có chụp hình ngang dọc gì đó trong giấy đăng kiểm. (Chắc là có hình cái baga mui, em dzự). Có nghĩa là đăng kiểm họ đâu có cấm.

(Cái cản sau thì đăng kiểm lần trc là phải tháo rồi. Trạm Lạc Long Quân nta dán thông báo gõ gàng)

Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Ủa mà pác gắn baga mui là bị phạt rồi.
Hay là pác gắn baga mui + để đồ lên mui (để cao bao nhiêu pác) mới bị phat?

Ỉn em mua năm 2012, lúc mua em gắn baga mui lun tới h. Đăng kiểm vài lần rồi nhưng chưa bao h tháo ra, có chụp hình ngang dọc gì đó trong giấy đăng kiểm. (Chắc là có hình cái baga mui, em dzự). Có nghĩa là đăng kiểm họ đâu có cấm.

(Cái cản sau thì đăng kiểm lần trc là phải tháo rồi. Trạm Lạc Long Quân nta dán thông báo gõ gàng)

Bác đúng là cứu tinh của emmmmmmmmm
em chỉ đi có 1 mình kg hành lý mà bị dịnh đó bác ơi
Hiện tại sổ của bác có hình baga mui kg? Trạm Lạc Long Quân hả bác? Cái cản sau em kg quan tâm vì xe cỏ em kg có gắn, mà có gắn cũng kg biết có hàng cho con Vi Vân của em kg

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Có hình cũng phạt nếu bà gà chưa được hãng đăng ký là option. Xe chở người không được chở hàng, trừ xe có klcccp ghi trong đăng kiểm.

Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Có hình cũng phạt nếu bà gà chưa được hãng đăng ký là option. Xe chở người không được chở hàng, trừ xe có klcccp ghi trong đăng kiểm.
E chỉ muốn gắn cho xe nhìn cứng chút thôi chứ kg chở hàng vì 2 băng sau kg sử dụng bác oie