Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Em ăn cái biên bản xe máy đèn đỏ đi thẳng ở ngã ba rồ nè bác
Uh, nhưng người khác chưa thấy.
Mà đi thẳng khác rẽ phải nhé.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: GIahau
Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Ha ha có thêm em nó, thấy xe bác có vẻ "nam tính" hơn nhiều đấy nhỉ!!!!
Thì bởi bác, con xe cỏ của em nhìn yếu lắm, kg có nó thì khó chạy lắm, hồi xưa e đi captiva nhìn cứng hơn mà vẫn gắn...
hiện tại em vẫn còn dư ra cái cản dài và rộng hơn cái này 20cm màu bạc nữa...bị ghiền hay sao á

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
18/4/15
1.403
10.962
113
Trong cuộc sống khuyên bác chủ nên cố gắng, như bác ko vào CNL chém được!
Làm con Ranger thì quái gì phải giá nóc!?

• Like
Reactions: thaisonledpro
Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Trong cuộc sống khuyên bác chủ nên cố gắng, như bác ko vào CNL chém được!
Làm con Ranger thì quái gì phải giá nóc!?

Em mới vô kg hiểu bác nói gì
Ranger có tiền em sẽ mua cám ơn bác góp ý
em chưa đc 30 tuổi nên sự nghiệp chỉ mới làm đc tới này, sẽ cố gắng...

• Like
Reactions: thaisonledpro
Chào các anh em OS. Em sử dụng xe đã lâu nhưng giờ mới chính thức sở hữu được con xe cỏ cũ. Từ khi chưa mua xe đã thích kiểu baga mui nên khi mua xe cỏ cũng đã gắn baga mui, và tìm hiểu rất nhiều về vấn đề khi ó vàng thổi, cả khi có chở hành lý trên và khi không có chở,...và cũng nghe nói về miền tây hay bị ó dịng. Em cũng đã đi qua các cung đường Phan Thiết, Đà Lạt, Nha Trang, Châu Đốc, tới Đà Nẵng, Huế, Thanh Hóa, Ninh Bình, Hà Nội...chưa bị gì...
Vậy mà hôm qua em chính thức bị ó TPHCM dịnh. Vì gắn baga mui, mà trong DK kg có...đòi 7 chai, nhốt 30 ngày
Lần đầu tiên em bị ó làm giá cái baga này, vô cùng sốc và em quên hết những gì e học trên mạng...
Nay em mở topic này để anh em cùng thảo luận về luật hiện nay về cái baga mui này, về việc chở hành lý trên baga mui, và quan trọng nhất là việc cãi như thế nào khi bị ó dịnh...
Và hiện nay ae đi xe có baga mui (e thấy cũng nhiều) đk có baga mui kg, và chỗ nào để lại bánh mì đc để có baga mui trong hình đk
Cám ơn các anh em đã đọc...
Xe e 5 năm gắn ba ga mui rồi, 2 năm trở lại đây đi đăng kiểm thì họ bắt tháo ra để chụp hình. E ở Lâm Đồng chưa bụ bắt lần nào. Đi xì gòn thì cũng chưa lần nào bị xxx hốt vì vấn đề này. Theo luật thì gắn baga mui đồng nghĩa với việc thay đổi tổng thành kích thước của xe đó bác.

• Like
Reactions: GIahau and vthanh6
Vậy giờ đổi qua chuyện đăng kiểm có baga mui...em thấy rất nhiều bác sử dụng kg lẽ cứ đăng kiểm lại tháo ra nhỉ...đặc biệt em thấy everest đời cũ hơn 50% có gắn rồi
Đúng rồi bác, con carens nhà e đi đăng kiểm 2 lần đều phải tháo baga ra, e mới hạ độ cao của baga mà chắc cũng phải tháo ra khi tháng 6 đi đăng kiểm lại quá.

• Like
Reactions: GIahau