Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Đúng rồi bác, con carens nhà e đi đăng kiểm 2 lần đều phải tháo baga ra, e mới hạ độ cao của baga mà chắc cũng phải tháo ra khi tháng 6 đi đăng kiểm lại quá.

Ý bác hạ độ cao là sao bác, theo QC12/2011 của BGTVT thì hình +- 40 mm là sai số cho phép, bác hạ xuống đc mức này kg? cho em xem hình được không bác...hihi

• Like
Reactions: Chú Thỏ
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Xe e 5 năm gắn ba ga mui rồi, 2 năm trở lại đây đi đăng kiểm thì họ bắt tháo ra để chụp hình. E ở Lâm Đồng chưa bụ bắt lần nào. Đi xì gòn thì cũng chưa lần nào bị xxx hốt vì vấn đề này. Theo luật thì gắn baga mui đồng nghĩa với việc thay đổi tổng thành kích thước của xe đó bác.
Hỏi ngố tý: thế mấy anh taxi khi đi đăng kiểm thì sao ta?
mấy hãng chỉ khoảng 15-20cm, Phương Trang thấy cao cỡ 25-30cm chứ không thấp hơn.

Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Hỏi ngố tý: thế mấy anh taxi khi đi đăng kiểm thì sao ta?
mấy hãng chỉ khoảng 15-20cm, Phương Trang thấy cao cỡ 25-30cm chứ không thấp hơn.
Ý bác nói cái chóp taxi hả bác?
cái đó tháo ra 3 nốt nhạc hà. Khách sạn em làm có mấy chú ban ngày xe thường, tối gắn cái chóp lên + dán sdt hãng (bằng nam châm) rồi chạy taxi

Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Khoan nói chuyện baga, đậu dzầy gặp bác Hải là bác ấy thích lém nè. Hố hố ;)

1 là hình này đậu trước khi ra quân, 2 là nhà bà trên hóc môn cũng kg phải địa bàn bác Hải hahahaa, giờ lên đó chơi em hết dám đậu vậy rồi

• Like
Reactions: Phuong Metro
Ý bác hạ độ cao là sao bác, theo QC12/2011 của BGTVT thì hình +- 40 mm là sai số cho phép, bác hạ xuống đc mức này kg? cho em xem hình được không bác...hihi
Cái baga của e cũng giống bác, e cắt ngắn 2 đầu rồi thả lọt vào bên trong, thấp xuống đuoc khoảng 5cm, e làm vậy cho bớt cao khỏi gây chú ý thôi chứ vài bữa đi đăng kiểm e cũng phải tháo ra thôi. để mai e chụp gửi cho bác xem.

Ý bác nói cái chóp taxi hả bác?
cái đó tháo ra 3 nốt nhạc hà. Khách sạn em làm có mấy chú ban ngày xe thường, tối gắn cái chóp lên + dán sdt hãng (bằng nam châm) rồi chạy taxi
Cái mũ đèn của taxi là bắt buột phải có nên lhi đi đăng kiểm mà kg có đèn taxi là ngta kg duyệt hồ sơ.
P/s: e chạy taxi nên e biết. Hi hi

• Like
Reactions: Huu Pham and GIahau
Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Cái baga của e cũng giống bác, e cắt ngắn 2 đầu rồi thả lọt vào bên trong, thấp xuống đuoc khoảng 5cm, e làm vậy cho bớt cao khỏi gây chú ý thôi chứ vài bữa đi đăng kiểm e cũng phải tháo ra thôi. để mai e chụp gửi cho bác xem.

Nếu mà bác chơi kiểu đó là đăng kiểm lọt đó bác ơi
coi bộ cách hay lát đi làm về em nghiên cứu thử xem
bacs cứ đo chóp cao nhất của xe lên đc 4cm nữa là đúng QUy chuản của bộ GTVT là đăng kiểm đc mà

Nếu mà bác chơi kiểu đó là đăng kiểm lọt đó bác ơi
coi bộ cách hay lát đi làm về em nghiên cứu thử xem
bacs cứ đo chóp cao nhất của xe lên đc 4cm nữa là đúng QUy chuản của bộ GTVT là đăng kiểm đc mà
Hi hi. Xe e chiều cao trong sổ đk là 172cm, mà hồi sáng e đo cả cái baga là 1m8 bác ợ.
Lưu ý bác là khi e cưa bớt 2 đầu 2 bên khi hạ xuống e cũng phải gác lên 2 cây thép chữ nhật.

• Like
Reactions: Phuong Metro
Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Hi hi. Xe e chiều cao trong sổ đk là 172cm, mà hồi sáng e đo cả cái baga là 1m8 bác ợ.
Lưu ý bác là khi e cưa bớt 2 đầu 2 bên khi hạ xuống e cũng phải gác lên 2 cây thép chữ nhật.
Moá, kiếm tiền mua con xe đã khổ, giờ đáng lý được hưởng thành quả lao động của mình thì lại vất vả xào chế tránh né đủ thứ. Haizzza