Tập Lái
12/3/07
35
0
0
E đang định cưới em này về nhưng vẫn còn lăn tăn một số vấn đề như một số người nói nó không sử dụng phanh tay mà phải dùng chân rất bất tiện. E cũng phân vân giữa xe nhập và xe LD, xe nhập có lẽ chất lượng tốt nhưng nội thất không bằng LD và cũng không có những tính năng như cảm biến hay chế độ VSC kiểm soát xe chưa kể gương hậu không gập được. Các bác nào đang dùng xe Cam2007 góp ý cho lời khuyên.;)

Hạng C
19/12/06
629
2
0
53
RE: Hỏi các bác đang chạy Camry 2007

Phanh bằng chân chỉ bất tiện nếu bác chạy xe số tay thôi, còn tự động thì tiện quá luôn. Còn VSC thì xe nhập nào cũng có thế order được.

Hạng B1
20/9/06
70
0
0

Bác ơi quan trọng là chất lượng xe còn option chỉ là phụ, nếu bác muốn thì thêm vài nghìn vào là đủ hết mà lại có nhiều lựa chọn khác nhau nữa. Trước khi mua em cũng lăn tăn như bác nhưng sau khi chạy thử thì em đã quyết định đi xe nhập, khác hẳn bác ạ, hơn nữa xe em để cạnh xe LD thì mọi người đều khen là dáng đẹp hơn nhiều.

Hạng C
5/9/06
501
0
16
Thủ đô

Đã lên dòng Camry rùi thì xe nhập hay LD đều sướng cả bác ơi...! Xe em có "chấm sáu" mà đã thấy .... xướng rùi nữa là!!! khà khà...!:D

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Chào bác subaru đến với OS . Chuyện của bac thì trước giờ ae trên 4r cũng bàn và phân tích nhiều lắm . Có lẽ bác mới vào nên chưa có nhiều thời gian tìm hiểu kỹ các bài cũ .Khi nào rãnh , bác cứ vào box của To và từ từ ngồi đọc lại các bài của Cam 2007 , chắc bác sẽ tự có 1 quyết định cho mình . Tất nhiên là e cũng tóm tắc sơ cho bác rõ là cả LD và nhập đều có những thế mạnh , yếu riêng của mình và ngay cả xấu đẹp , chuyện này tùy thuộc vào cãm nhận cá nhân của từng người . Tuy nhiên nếu bác chấm xe nhập , thì bác có nhiều khả năng lấy xe sớm ở các showR bên ngoài . Còn xe LD thì phải qua t6 cho 2.4 và cuối t6 cho 3.5 nếu bác ký Hđ ngay bây giờ với Hãng .
Hiện nay vấn đề lăn tăn nhất của Cam 2007 chính là độ ổn định của hộp số cho cả xe LD và xe Mỹ . Nếu thực sự có gì đó mà hãng mẹ phải recall thay thế 1 số chi tiết , thì xe LD vối chế độ bảo hành 3 năm xem ra có ưu thế vượt trội hơn xe nhập , em nghĩ vậy.
Nếu bác có gì thắc mắc nữa , cứ trao đổi tiếp với em nhé .
Chúc bác som cưới được vợ 2 :D

Tập Lái
12/3/07
35
0
0

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình góp ý. E sẽ tham khảo them các bài cũ xem sao. À bác adco này còn vấn đề gương chiếu hậu của xe nhập không gập đươc có thể xử lý như thế nào bác có biết không ? Thiệt hại khoảng bao nhiêu nhể ?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em cho là trình độ thợ VN xử được hết bác à , hãng thì khg nhận làm đâu , nhưng ra ngoài thì nhiều . Cái khó là bác phải chịu cho em nó mất gin vì ít ra thợ phải chế lại cái khớp nối . Giá chắc cũng cở 2chai , nhưng xe nhập có khi nó hét cao hơn

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: canongedu

CÁC BÁC ĐANG CHẠY CAM 2007 CHO TÔI HỎI MỘT CHÚT...GHẾ LÁI CỦA 2007 NGỒI CÓ ÔM LƯNG KHÔNG...CON CAM 2004 CỦA TÔI NGỒI NHƯ LÀ NGỒI GHẾ ĐẨU NGOÀI HÀNG PHỞ ẤY. ĐI ĐƯƠNG DÀI THẤY MỆT LẰM.TÔI ĐANG TÍNH CHO THỢ MAY ĐỆM THÊM 2 LỚP MÚT Ở BÊN CẠNH ĐỂ ĐẢM BẢO SỨC KHỎE,CÁC BÁC THẤY THẾ CÓ ĐƯỢC KHÔNG?
Đó cũng là 1ý kiến hay , tuy nhiên khg biết tay nghề của thợ như thế nào . Riêng 3.5q 2 bên lưng ghế là nơi bung của airbag nên bác cũng nên cẩn thận vụ này khi tháo áo da . Tui thấy ở ngoài chợ có loại ghế massage cho hơi nghe người bán nói xài phê lắm , được bơm hơi vừa vặn người mình .
Còn về độ ôm lưng của ghế Cam thì tui nghĩ có thể nó theo tiêu chuẩn cái lưng tấm thớt của tây nên quá to với size người V mình

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

hôm nọ em thấy có bác than phiền là gương chiếu hậu 2 bên của Camry 2007 ko tự động cụp vào... có bác trả lời là 2.4G thì ko tự động cụp đc...
thế mà trong catalogue nó nói là cụp đc đấy chứ, có fân biệt giữa 3.5Q và 2.4G đâu???
ai nói một câu phải trái em nghe coi
thanx
^^

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

em vui tí,
hôm em tút xe trong gara, em thấy con corolla đời ..82-84 gì đó, 1.5 không trợ lực, gượng kính điện và tự gập mới kinh chứ:D