Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
E nghĩ bác nên để 12 cây vàng kia lại để phòng thân, tiền vn ngày càng mất giá , đầu tư thì hơi phiêu. 2 vợ chồng + 2 f1 + 2 bác = 15tr 1 tháng em nghỉ cũng phải kiếm thêm thu nhập mới có dư .

Hạng B2
12/10/04
110
6
18
53
Thời điểm này nên giữ vàng.  USD trên thị trường thế giới mất giá liên tục.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Em nghĩ có bác dùng số vàng đó để đầu tư, bác canh lúc giá cao thì bán ra, và lúc nó điều chỉnh giảm thiì lại múc vào cái này em đảm bảo với bác nếu bác nhanh nhạy thông tin 1 chút thì lãi rất nhiều so với qui ra VND gửi tiết kiệm hay gửi vàng đó baác, nhưng em nói với bác là phải hết sức chú ý tham khảo tình hình kinh tế - chính trị trong nước, thế giời + cộng thêm chút may mằn nữa nhé.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
bravia nói:
...+ Giữ vàng: Chả có đồng lãi nào, nấu cần chỉ có nước cắt Vàng ra ăn thôi, lượng vàng sẽ hụt nhưng nếu vàng lên thì so với các thứ khác số Vàng còn lại vẫn co giá trị tương đương hoặc hơn. Cái này chỉ dùng cho người yếu bóng vía
...

Trong 1 năm nay nếu giữ vàng thì có nghĩa là đầu tư thành công, lãi hơn 50%. Mà nếu tính dài hơn trng vài năm em cũng thấy thế, kinh doanh đầu tư để kiếm được số lãi đó mà lại không phải thuế má gì cũng phải thuộc loại siêu sao. Em đang hối hận sao mình không thuộc cái loaji yếu bóng vía ấy, vì năm ngoái bán cái nhà được gần 160 que lại tài khôn đi học ...đầu tư này nọ,hix...sinh nở chẳng được bao nhiêu, chứ cứ để đấy thì từ 3,2 tỉ nay em đã có 5,6 tỉ....ối giời ơi là giời

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Em mới đọc sơ qua báo mua bán.net và nhìn nhận: Những căn nhà cách đây 2 năm có tầm giá 600 lượng thì nay chỉ bán đc giỏi lắm là 430-470 lượng. Hic.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.423
113
pigeon nói:
bravia nói:
...+ Giữ vàng: Chả có đồng lãi nào, nấu cần chỉ có nước cắt Vàng ra ăn thôi, lượng vàng sẽ hụt nhưng nếu vàng lên thì so với các thứ khác số Vàng còn lại vẫn co giá trị tương đương hoặc hơn. Cái này chỉ dùng cho người yếu bóng vía
...

Trong 1 năm nay nếu giữ vàng thì có nghĩa là đầu tư thành công, lãi hơn 50%. Mà nếu tính dài hơn trng vài năm em cũng thấy thế, kinh doanh đầu tư để kiếm được số lãi đó mà lại không phải thuế má gì cũng phải thuộc loại siêu sao. Em đang hối hận sao mình không thuộc cái loaji yếu bóng vía ấy, vì năm ngoái bán cái nhà được gần 160 que lại tài khôn đi học ...đầu tư này nọ,hix...sinh nở chẳng được bao nhiêu, chứ cứ để đấy thì từ 3,2 tỉ nay em đã có 5,6 tỉ....ối giời ơi là giời
Chỉ đúng nếu biết găm thôi bác ạ. Mấy chú bạn cứ thấy giá lên thì mua giá xuống thì bán 
. Chơi vàng thì thần kinh phải mạnh lắm. Nhưng cũng có người đã neo vàng và đã thành công

Hạng B2
7/11/10
278
104
43
Saigon
Cảm ơn các bác đã góp ý cho em sáng tỏ phần nào vấn đề của em đang lăn tăn, nhất là bài phân tích khá rõ ràng của bác Bravia.
Vậy là bây giờ, trong điều kiện vốn ít ỏi như em, không thể đầu tư gì cả thì em chờ xem bao giờ vàng lên đến đỉnh, bắt đầu có chiều hướng đi xuống thì em sẽ bán ra VND gửi ngân hàng đúng không các bác.
Nhưng vấn đề là làm sao để biết thời điểm nào vàng không lên nữa mà bắt đầu xuống. Để biết được điều này phải thật cao siêu đúng không các bác.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
friendship nói:
Cảm ơn các bác đã góp ý cho em sáng tỏ phần nào vấn đề của em đang lăn tăn, nhất là bài phân tích khá rõ ràng của bác Bravia.
Vậy là bây giờ, trong điều kiện vốn ít ỏi như em, không thể đầu tư gì cả thì em chờ xem bao giờ vàng lên đến đỉnh, bắt đầu có chiều hướng đi xuống thì em sẽ bán ra VND gửi ngân hàng đúng không các bác.
<span style=""color: #ff0000;"">Nhưng vấn đề là làm sao để biết thời điểm nào vàng không lên nữa mà bắt đầu xuống. Để biết được điều này phải thật cao siêu đúng không các bác. </span>
Vụ này bác phải hỏi ông "Chùm" Khánh

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
bravia nói:
Với tình hình mất giá đồng tiền VN hiện nay việc gửi ngân hàng cũng chỉ là hãn hữu thôi. Gữi vàng cũng tốt an ủi vì trong thời gian ngắn vừa qua Vàng đã chứng tỏ sức mạnh giá trị, nhưng theo em nó cũng chỉ là tâm lý lo âu, bất an nên Vàng mơi bị đẩy lên nhanh như thế ( vàng cũng chỉ có chừng đó nhưng thi nhau mua sợ mất giá đồng tiền) trong xu hướng tới nếu tình kinh tế TG sáng sủa thiên hạ lại đổ Vàng ra tiền để tiêu xài, sản xuất, vậy Vàng sẽ thi nhau giảm do đó việc bảo đảm bằng Vàng có ổn không. Căn cơ của vàng cũng chỉ là của để dành, bản chất của nó không đem ra 'Sản xuất" được.
Mua USD, hiện nay hiện tượng tỉ giá $ tăng, phần nhiều là do tâm lý găm giữ đồng thời do chính sách điều hành của nhà nước không điều tiết được thị trường bằng các chính sách hợp lý, kịp thời làm mất cung cầu ngoại tệ, cán cân thanh toán mất cần bằng, không dự báo chính xác nguồn cung cầu $, FDI,..xui xẻo....
BDS xem ra cái này có vẻ là bền vững nhất nhưng rủi ro rất cao vì hiện nay BDS đang rất mù mờ, từ thông tin đến chính sách, pháp lý, con người,... BDS về 1 phuong diện nào đó vẫn có khả năng nội sinh như cho thuê, kinh doanh, khai thác giá trị tài sản của đất hoặc trên đất. Về lâu dài nếu nắm vững chiến lược, thời cơ đón đầu thì BDS vẫn có khả năng tăng giá. Vậy BDS có xuống giá không? Dĩ nhiên là có! Nếu ta mua hớ, mua với thông tin sai, tranh chấp,...
Vậy để chống mất giá cũng như kiếm kiếm chút đỉnh thì chọn giải pháp nào:
+ Gửi ngân hàng: An toàn và có thu đều đều - nhìn qua có vẻ rất sướng nhưng Mất giá cao hơn tiền lãi - mà không ai gửi Bank thì kinh tế sống bằng gì - yên tâm vì lượng người chấp nhận loại này cao nhất
+ Gửi $:Cũng an toàn nhưng lãi thấp, mất giá cũng tương đương tiền Việt, tuy  lãi thấp nhưng gỡ lại bằng tỷ giả thay đổi tăng đều, có chăng ( chỉ ở VN) ưu tiên cho ai gửi $ có thể rút $ được ưutiên cho nhưng người hay dùng ÚSD làm giao dịch.
+ Giữ vàng: Chả có đồng lãi nào, nấu cần chỉ có nước cắt Vàng ra ăn thôi, lượng vàng sẽ hụt nhưng nếu vàng lên thì so với các thứ khác số Vàng còn lại vẫn co giá trị tương đương hoặc hơn. Cái này chỉ dùng cho người yếu bóng vía
+ <span style=""color: #ff0000;"">BDS: Có thể thời điểm này có thể bắt đáy, tuy nhiên làm cái này cần phải vốn lớn và trường kỳ. Có thông tin rõ ràng chính xác, có kiến thức và tầm nhìn. Rủi ro ở liĩnh vực này là cao nhất nhưng đồng thời cũng có giá trị cao nhất ( hên xui có thể vớ được nhiều món độc) Thị trường này hơi kén người chút xíu </span>
@ Bravia: E đang chuẩn bị khăn gói để theo bác học hỏi cái đỏ đỏ ở trên. Hy vọng bác cho em xách dép. :p
@ Frienhship: Thời điểm này bác cất vàng là hợp lý rồi, từ từ theo dõi trạng thái các sư phụ trên này rồi hẳn qui ra VND gửi nhà băng. Chả bù cho em hơn 3 tháng nay e để hơn 2tỷ ở nhà băng trong trạng thái sẵn sàng qui ra vàng, nhưng cứ chần chừ mãi, từ lúc vàng còn 29,7 đến thời điểm bi giờ là 35,8 rồi mà không thể xuống tay, mà có lẽ cũng hết cơ hội xuống tay luôn rồi. :(

Hạng C
14/12/09
676
2.071
93
vankhanhktpn nói:
Em mới đọc sơ qua báo mua bán.net và nhìn nhận: Những căn nhà cách đây 2 năm có tầm giá 600 lượng thì nay chỉ bán đc giỏi lắm là 430-470 lượng. Hic.

Bác nói phải, năm ngoái trả em căn biệt thự 550l lúc vàng 18tr thì em không bán. Giờ nó lên thế này em để em ở luôn.

Status
Không mở trả lời sau này.